బందీల విడుదలపై హమాస్ పాచ్! | ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం

యుద్ధాన్ని వాయిదా వేయడమే ఉగ్రవాద సంస్థ ప్రధాన లక్ష్యం..! తిరిగి

కోలుకునే ప్రయత్నాలు

బందీలు-ఖైదీల మార్పిడి జరిగింది

ఇజ్రాయెల్ సీరియస్.. హెచ్చరికలు

ఇజ్రాయెల్, హమాస్ మధ్య తాత్కాలిక కాల్పుల విరమణ ఒప్పందానికి ఆదిలోనే హంస పాదం ఎదురైంది..! బందీ-ఖైదీల మార్పిడి ప్రక్రియ ఒక్కరోజుకే పరిమితం..!! ఈజిప్ట్, ఖతార్, అమెరికా మధ్యవర్తిత్వంతో ఇజ్రాయెల్ తమ జైళ్లలో ఉన్న 50 మంది ఖైదీలను విడుదల చేస్తే, హమాస్ 150 మంది బందీలను విడుదల చేస్తుంది. శుక్రవారం ఉదయం 4 రోజుల కాల్పుల విరమణ ప్రారంభమైంది. సాయంత్రం, హమాస్ 13 మంది ఇజ్రాయెల్ మహిళలు మరియు పిల్లలను, 10 మంది థాయిస్ మరియు ఒక ఫిలిపినో జాతీయుడిని విడుదల చేసింది. దీనికి ప్రతిగా ఇజ్రాయెల్ 39 మంది ఖైదీలను అర్ధరాత్రి రెడ్‌క్రాస్‌కు అప్పగించింది. శనివారం ఉదయం నుంచి బందీ-ఖైదీల మార్పిడి ప్రక్రియ ముందుకు సాగలేదు. రెండవ రోజు, హమాస్ 14 మంది బందీలను విడుదల చేయవలసి ఉంది. గాజా అంతటా మానవతా సహాయం అందిస్తేనే బందీలను విడుదల చేయాలని నిర్ణయించింది. దీన్ని ఇజ్రాయెల్ సీరియస్‌గా తీసుకుంది. అర్ధరాత్రి లోగా బందీలను విడుదల చేయకపోతే రాకెట్ దాడులు చేస్తామని హెచ్చరించారు. దీంతో.. పరిస్థితి మళ్లీ మొదటికొచ్చినట్లైంది. హమాస్ ఇలాంటి ప్యాచ్ లు పెట్టే ప్రమాదం ఉందని పలువురు విశ్లేషకులను ఉటంకిస్తూ వాషింగ్టన్ పోస్ట్ శనివారం కథనాన్ని ప్రచురించడం గమనార్హం..! యుద్ధాన్ని చాలా కాలం పాటు వాయిదా వేసేందుకు ప్రణాళికలు రచిస్తూనే తమ యోధులను పునర్వ్యవస్థీకరించి మళ్లీ సమూహపరచుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని కథనం స్పష్టం చేసింది. “బందీల విడుదల కోసం కాల్పుల విరమణ మరియు ఖైదీల అప్పగింతలను ఇజ్రాయెల్ అంగీకరించకూడదు. ఇజ్రాయెల్ బలహీనతను అంగీకరిస్తూ, హమాస్ బందీల విడుదలను ఆలస్యం చేయడానికి వ్యూహరచన చేస్తోంది. ఒప్పందం ప్రకారం, 150 బందీలను విడుదల చేయడం మరియు ప్రక్రియను ఆలస్యం చేయడం ద్వారా కాల్పుల విరమణను పొడిగించాలని హమాస్ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. మిగిలిన 90 మంది కోసం.. 49 రోజుల ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో కూడా హమాస్ తన నాయకత్వాన్ని కొనసాగించింది.‘గాజాలోని హమాస్ సీనియర్ నేతలు పాలస్తీనా మహిళలను, పిల్లలను మానవ కవచాలుగా ఉపయోగిస్తున్నారు’ అని కథనం పేర్కొంది.ఇప్పుడు హమాస్ కూడా విశ్లేషకుల అంచనాలను చేస్తోంది. నిజం.

పౌరులపై ఆంక్షలు

కాల్పుల విరమణ నేపథ్యంలో దక్షిణ గాజాలో సహాయక శిబిరాల్లో ఉన్న పెద్ద సంఖ్యలో పౌరులు ఉత్తరం వైపుకు తిరిగి వచ్చారు. అధికారులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం, శుక్రవారం సాయంత్రం జరిగిన ఘర్షణలో ఇద్దరు వ్యక్తులు మరణించగా, శనివారం ఇజ్రాయెల్ టియర్ గ్యాస్ షెల్స్ ప్రయోగించడంతో మరొకరు మరణించారు. యుద్ధం ముగియలేదని, పౌరులందరూ దక్షిణాదిలోనే ఉండాలని ఇజ్రాయెల్ కరపత్రాలను విడుదల చేసింది. తీరం నుంచి కిలోమీటరు వరకు సముద్రం వైపు వెళ్లేందుకు వీలు లేదని నిషేధాజ్ఞలు విధించారు. మరోవైపు హిందూ మహాసముద్రంలో ఇజ్రాయెల్‌కు చెందిన వాణిజ్య నౌకపై డ్రోన్ దాడి జరిగింది. ఇరాన్ ఇలా చేసిందని అమెరికా ఆరోపించింది. మరియు వెస్ట్ బ్యాంక్‌లో ఇద్దరు వ్యక్తులు ఇజ్రాయెల్ ఇన్‌ఫార్మర్లుగా నటిస్తూ వీధిలో హింసించబడ్డారు మరియు చంపబడ్డారు.

– సెంట్రల్ డెస్క్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-26T03:07:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *