యశస్వి జైస్వాల్: చరిత్ర సృష్టించిన యశస్వి జైస్వాల్.. ఒకే ఒక్కడు

చరిత్ర సృష్టించిన యశస్వి జైస్వాల్ : భారత యువ ఓపెనర్ యశస్వి జైస్వాల్ చరిత్ర సృష్టించాడు.

యశస్వి జైస్వాల్: చరిత్ర సృష్టించిన యశస్వి జైస్వాల్.. ఒకే ఒక్కడు

యశస్వి జైస్వాల్ చరిత్ర సృష్టించింది

భారత యువ ఓపెనర్ యశస్వి జైస్వాల్ చరిత్ర సృష్టించాడు. టీ20ల్లో పవర్ ప్లేలో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత ఆటగాళ్లలో అతను మొదటి స్థానంలో నిలిచాడు. ఆదివారం తిరువనంతపురంలో ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన రెండో టీ20 మ్యాచ్‌లో అతను ఈ గౌరవాన్ని అందుకున్నాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో టీమిండియా టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్‌కు దిగింది. రుతురాజ్ తో కలిసి ఓపెనర్ గా బరిలోకి దిగిన జైస్వాల్ బౌండరీలతో చెలరేగాడు. ఆసీస్ బౌలర్లను ఊచకోత కోశాడు.

ముఖ్యంగా సీన్ అబాట్ వేసిన ఇన్నింగ్స్ నాలుగో ఓవర్లో వరుసగా 4, 4, 4, 6, 6 వికెట్లతో 24 పరుగులు రాబట్టాడు. అదే ధాటికి కొనసాగిస్తూ 24 బంతుల్లో హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. తర్వాతి బంతికే నాథన్ ఎల్లిస్ బౌలింగ్‌లో ఆడమ్ జంపా క్యాచ్ పట్టడంతో జైస్వాల్ అద్భుత ఇన్నింగ్స్ ముగిసింది. మొత్తంగా జైస్వాల్ 25 బంతుల్లో 9 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 53 పరుగులు చేశాడు. దీంతో భారత్ పవర్ ప్లే వికెట్ కోల్పోయి 77 పరుగులు చేసింది. ఆస్ట్రేలియాపై టీ20ల్లో పవర్ ప్లేలో ఇదే అత్యధిక స్కోరు కావడం విశేషం.

IPL 2024 Retention Wrap : ఫ్రాంచైజీలు వదిలిపెట్టిన ఆటగాళ్లు వీరే.. జట్టు వద్ద ఉన్న డబ్బు ఎంత..?

పవర్ ప్లేలో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌గా..

టీ20ల్లో, పవర్ ప్లేలో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత ఆటగాడిగా జైస్వాల్ రికార్డు సృష్టించాడు. ఈ క్రమంలో రోహిత్ శర్మ, కేఎల్ రాహుల్ రికార్డులను బద్దలు కొట్టాడు. 2021లో స్కాట్లాండ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో కేఎల్ రాహుల్ (50 పరుగులు), 2020లో న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో రోహిత్ శర్మ (50 నాటౌట్).. జైస్వాల్ 53 పరుగులతో వారి రికార్డులను బద్దలు కొట్టారు.

ఇక మ్యాచ్ విషయానికి వస్తే, బ్యాటింగ్‌కు దిగిన టీమిండియా నిర్ణీత 20 ఓవర్లలో నాలుగు వికెట్లు కోల్పోయి 235 పరుగులు చేసింది. యశస్వి జైస్వాల్ (25 బంతుల్లో 9 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 53), రుతురాజ్ గైక్వాడ్ (43 బంతుల్లో 3 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 58), ఇషాన్ కిషన్ (32 బంతుల్లో 3 ఫోర్లు, 4 సిక్సర్లతో 52) అర్ధ సెంచరీలతో రాణించారు. చివర్లో రింకూ సింగ్ (9 బంతుల్లో 31 నాటౌట్, 4 సిక్సర్లు, 2 సిక్సర్లు) చెలరేగి ఆడాడు. ఆసీస్ బౌలర్లలో నాథన్ ఎల్లిస్ మూడు వికెట్లు తీశాడు. మార్కస్ స్టోయినిస్ ఒక వికెట్ తీశాడు.

బాబర్ ఆజం: బాబర్ బ్యాట్‌తో వెంబడించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *