విదేశాల్లో పెళ్లిళ్లు అవసరమా?

వివాహాల కోసం షాపింగ్ చేసేటప్పుడు స్థానిక ఉత్పత్తులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వండి

మన్ కీ బాత్‌లో మోదీ పిలుపు

న్యూఢిల్లీ, నవంబర్ 26: దేశంలోని కొన్ని ఉన్నత కుటుంబాలు విదేశాల్లో పెళ్లిళ్లు చేసుకుంటున్న తీరు తనను కలవరపెడుతున్నదని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. దేశ సంపద సరిహద్దులు దాటకుండా భారత గడ్డపై ఇలాంటి వేడుకలు నిర్వహించాలని ప్రజలను కోరారు. ఆదివారం ‘మన్ కీ బాత్’ కార్యక్రమంలో భాగంగా ఆయన పలు అంశాలపై మాట్లాడారు. ఇప్పుడు పెళ్లిళ్ల సీజన్‌ మొదలైంది. ఈ సీజన్‌లో దాదాపు రూ. 5 లక్షల కోట్ల వ్యాపారం జరుగుతుందని అంచనా వేస్తున్నారు. పెళ్లిళ్లకు షాపింగ్ చేసే సమయంలో భారత్‌లో తయారైన ఉత్పత్తులకు ప్రాధాన్యం ఇవ్వాలని మోదీ పిలుపునిచ్చారు. దేశం. ‘‘పెళ్లి కోసం విదేశాలకు వెళ్లే ధనవంతుల వ్యవహారం నన్ను కలవరపెడుతోంది.. ఇదంతా అవసరమా…? ఒక్కసారి ఆలోచించండి.. జనాల్లో ఇక్కడ పెళ్లి వేడుక జరుపుకుంటే దేశ సంపద మన సొంతమవుతుంది.. అన్న విషయం. ఉన్నత కుటుంబాలకు చెందిన వారు. నా బాధ వారికి చేరుతుందని ఆశిస్తున్నాను” అని ప్రధాన మంత్రి అన్నారు. ‘‘గత నెల మన్ కీ బాత్‌లో స్థానిక ఉత్పత్తుల కొనుగోలుపై దృష్టి పెట్టాలని కోరాను.. ఆ తర్వాత దీపావళి సీజన్‌లో దేశంలో కొద్ది రోజుల్లోనే రూ.4 లక్షల కోట్లకు పైగా వ్యాపారం జరిగింది.. కొనుగోలు చేయాలని ప్రజల్లో అవగాహన కల్పించారు. భారతదేశంలో తయారు చేయబడిన ఉత్పత్తులు పెరిగాయి. ఇప్పుడు చిన్న పిల్లల నుండి ప్రతి ఒక్కరూ ఏదైనా కొనుగోలు చేసే ముందు మేడ్ ఇన్ ఇండియా స్టిక్కర్ కోసం చూస్తారు. స్వచ్ఛ భారత్ అభియాన్ తరహాలో వోకల్ ఫర్ లోకల్ విజయం అభివృద్ధి చెందిన మరియు సంపన్నమైన భారతదేశానికి తలుపులు తెరుస్తుంది” అని అన్నారు. ప్రధాన మంత్రి. వోకల్ ఫర్ లోకల్ మిషన్ దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను బలోపేతం చేస్తుందని అన్నారు.

రాజ్యాంగానికి 106 సవరణలు

నవంబర్ 26, 1949న రాజ్యాంగ సభ భారత రాజ్యాంగాన్ని ఆమోదించిన సందర్భంలో ఈ రోజు మనకు చాలా ముఖ్యమైనదని మోదీ అన్నారు. కాలాలు, షరతులు మరియు అవసరాలకు అనుగుణంగా వివిధ ప్రభుత్వాలు వివిధ సందర్భాల్లో రాజ్యాంగ సవరణలు చేపట్టాయి. 1950లో రాజ్యాంగాన్ని ఆమోదించినప్పటి నుంచి ఇప్పటి వరకు 106 సవరణలు చేశామని వివరించారు. నీటి భద్రత అంశాన్ని ప్రస్తావిస్తూ, ఇది 21వ శతాబ్దపు అతిపెద్ద సవాలుగా ప్రధాని మోదీ అభివర్ణించారు. నీటిని పొదుపు చేయడం ప్రాణాలను కాపాడడం కంటే తక్కువ కాదని ఆయన ఉద్ఘాటించారు. ప్రభుత్వం చేపట్టిన అమృత్ సరోవర్ కార్యక్రమంలో భాగంగా దేశవ్యాప్తంగా 65 వేలకు పైగా చెరువులు తవ్వడం వల్ల రాబోయే తరాలకు మేలు జరుగుతుందన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *