బీఆర్‌ఎస్‌కు భారీ షాక్.. రైతుబంధు పంపిణీకి బ్రేక్!

చివరిగా నవీకరించబడింది:

తెలంగాణ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న వేళ బీఆర్ఎస్ ప్రభుత్వానికి కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం పెద్ద షాక్ ఇచ్చింది. రైతుబంధు నిధుల పంపిణీకి గతవారం అనుమతి ఇచ్చిన ఎన్నికల సంఘం.. ఇప్పుడు అనుమతిని ఉపసంహరించుకుంది. దీంతో బీఆర్ఎస్ ప్రభుత్వానికి పెద్ద షాక్ తగిలింది. ముందుగా ఎన్నికల కోడ్

రైతు బంధు: బీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వానికి భారీ షాక్‌.. రైతుబంధు పంపిణీకి బ్రేక్‌!

రైతు బంధు: తెలంగాణలో ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో BRS కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం ప్రభుత్వానికి గట్టి షాక్ ఇచ్చింది. రైతుబంధు నిధుల పంపిణీకి గతవారం అనుమతి ఇచ్చిన ఎన్నికల సంఘం.. ఇప్పుడు అనుమతిని ఉపసంహరించుకుంది. దీంతో బీఆర్ఎస్ ప్రభుత్వానికి పెద్ద షాక్ తగిలింది. అంతకు ముందు ఎన్నికల కోడ్ అమలులో ఉన్నందున రైతుబంధు నిధుల పంపిణీని నిలిపివేయాలని ఎన్నికల సంఘం ఆదేశించింది. కానీ బీఆర్ ఎస్ ప్రభుత్వం ఎన్నికల సంఘానికి ప్రతిపాదనలు పంపి నిధుల విడుదలకు అనుమతించింది. నవంబర్ 28లోగా రైతుబంధు నిధులను రైతుల ఖాతాల్లో జమ చేయాలని సూచించారు.

మరోవైపు 26, 27 తేదీలు బ్యాంకులకు సెలవులు కావడంతో 28న 70 లక్షల మంది రైతుల ఖాతాల్లో 7000 కోట్ల రైతుబంధు నిధులను జమ చేసేందుకు తెలంగాణ ప్రభుత్వం సిద్ధమైంది. అయితే తాజా ఉత్తర్వులతో రైతుబంధు నిధుల పంపిణీ నిలిచిపోయింది. మరో రెండు రోజుల్లో ఎన్నికలు ఉండగా ఇప్పుడే నిధులు విడుదల చేస్తే ఎన్నికల కోడ్‌ను ఉల్లంఘించినట్లేనని ఈసీ స్పష్టం చేసింది. దీంతో రైతుబంధు నిధుల పంపిణీ నిలిచిపోయింది.

నిజానికి ఎన్నికల కోడ్ అమల్లోకి వచ్చినప్పటి నుంచి కౌంటింగ్ ముగిసే వరకు ఎలాంటి ప్రభుత్వ పథకాలు అమలు కావడం లేదు. అందులో భాగంగానే రైతుబంధును నిలిపివేసినప్పటికీ తాజాగా పంపిణీకి అనుమతి ఇవ్వడం గమనార్హం. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అభ్యర్థన మేరకు ఈసీ ఈ నిర్ణయం తీసుకుంది. తొలుత రైతుబంధు నిధుల పంపిణీని నిలిపివేసి, మళ్లీ అనుమతించడంతో కేంద్ర ఎన్నికల సంఘానికి ఫిర్యాదులు వెల్లువెత్తాయి. 28వ తేదీలోపు రైతుబంధు నిధులను అనుమతించడంపై ప్రతిపక్షాలు తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశాయి. ఈ నేపథ్యంలో ఎన్నికల కమిషన్ అనుమతిని వెనక్కి తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.

తెలంగాణలో ఒక్కో సీజన్‌కు ఎకరాకు రూ.5 వేల చొప్పున రెండు సీజన్‌లకు ప్రభుత్వం నేరుగా రైతుల ఖాతాల్లో పెట్టుబడి సాయంగా రూ.10 వేలు జమ చేస్తోంది. ఈసారి శాసనసభ ఎన్నికల కోడ్ అమల్లోకి రావడంతో యాసంగి సీజన్ కు ప్రభుత్వం నుంచి నిధులు జమ కాలేదు. 2018లో కూడా ఎన్నికలకు ముందు రైతుబంధు నిధులు విడుదలయ్యాయి.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *