ఎంకే స్టాలిన్: వీపీ సింగ్ విగ్రహావిష్కరణకు అఖిలేష్… స్టాలిన్ వ్యూహం ఇదేనా..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-27T15:20:54+05:30 IST

చెన్నైలోని ప్రెసిడెన్సీ కాలేజీలో దివంగత మాజీ ప్రధాని వీపీ సింగ్ విగ్రహాన్ని తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ సోమవారం ఆవిష్కరించారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధ్యక్షుడు అఖిలేష్‌ యాదవ్‌ సమక్షంలో విగ్రహావిష్కరణ జరగడం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

ఎంకే స్టాలిన్: వీపీ సింగ్ విగ్రహావిష్కరణకు అఖిలేష్... స్టాలిన్ వ్యూహం ఇదేనా..

చెన్నై: చెన్నైలోని ప్రెసిడెన్సీ కాలేజీలో సోమవారం దివంగత మాజీ ప్రధాని వీపీ సింగ్ విగ్రహాన్ని తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ ఆవిష్కరించారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధ్యక్షుడు అఖిలేష్‌ యాదవ్‌ సమక్షంలో విగ్రహావిష్కరణ జరగడం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. ఈ కార్యక్రమానికి దివంగత వీపీ సింగ్ కుటుంబ సభ్యులతో పాటు అఖిలేష్‌ను స్టాలిన్ ఆహ్వానించారు. ముఖ్యమంత్రి అఖిలేష్ యాదవ్‌ను ముఖ్య అతిథిగా ఆహ్వానించడంపై రాజకీయంగా పలు ఊహాగానాలు చెలరేగాయి. జాతీయ రాజకీయాల్లో డీఎంకే మరింత కీలక పాత్ర పోషించాలనే ఆలోచన దీని వెనుక ఉందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

డీఎంకే ఇటీవల జాతీయ స్థాయి సదస్సును నిర్వహించింది. ఇందులో 19 మంది ప్రతిపక్ష పార్టీల నేతలు పాల్గొన్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఆల్ ఇండియా ఫెడరేషన్ ఆఫ్ సోషల్ జస్టిస్‌ను ప్రారంభించారు. ప్రతిపక్ష ‘ఇండియా’ (ఇండియా) అడ్డంకిపై బిజెపి కౌంటర్‌ను ఎదుర్కోవడానికి వ్యూహంగా ఆల్ ఇండియా ఫెడరేషన్ ఆఫ్ సోషల్ జస్టిస్‌ను ఏర్పాటు చేసినట్లు భావిస్తున్నారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో సామాజిక న్యాయం పేరుతో బీజేపీ చేస్తున్న ప్రచారాన్ని తిప్పికొట్టేందుకు డీఎంకే వ్యూహం రచిస్తోందని, ఇందులో భాగంగానే డీఎంకే జాతీయ స్థాయిలో వీపీ సింగ్ విగ్రహావిష్కరణకు నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు సమాచారం. స్థాయి సమావేశం.

ఇదిలా ఉంటే.. గత సంప్రదాయానికి భిన్నంగా అన్ని పార్టీల నేతలందరినీ ఆహ్వానించడం.. విగ్రహావిష్కరణకు తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి అఖిలేష్ యాదవ్ ను ఆహ్వానించడం ఇప్పుడు ప్రధాన చర్చనీయాంశమైంది. ఈ చర్య డిఎంకె పాన్ ఇండియా ఆకాంక్షలను సూచిస్తోందని భావిస్తున్నారు. అంతకుముందు అఖిలేష్ యాదవ్ కూడా ఢిల్లీలో డీఎంకే ఎంపీ టీఆర్ తంగబాలును కలిశారని, వీపీ సింగ్ విగ్రహావిష్కరణకు హాజరు కావాల్సిందిగా ఆయన నుంచి సీఎం ఆహ్వానాన్ని అంగీకరించారని ట్వీట్ చేశారు.

డీఎంకే వర్సెస్ వీపీ సింగ్

దివంగత వీపీ సింగ్‌కు తమిళనాడులో చెక్కుచెదరని పాపులారిటీ ఉంది. సామాజిక న్యాయం కోసం వీపీ సింగ్ పోరాడారనే అభిప్రాయం ద్రావిడ పార్టీల్లో బలంగా ఉంది. 1980 మరియు 1990 మధ్య డీఎంకే మరియు వీపీ సింగ్ మధ్య మంచి సంబంధం ఉంది. వీపీ సింగ్ తన హయాంలో ఢిల్లీ రాజకీయాల్లో డీఎంకేకు ప్రత్యేక గుర్తింపు ఇచ్చారు. ఈ క్రమంలో దివంగత వీపీ సింగ్ విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించాల్సిందిగా సీఎం స్టాలిన్ ఆయన కుటుంబ సభ్యులను, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్‌ను ఆహ్వానించారు. జాతీయ రాజకీయాల్లో డీఎంకే తన పరిధిని విస్తరించుకునే ఉద్దేశంతో ఉందని ఈ చర్య సూచిస్తోంది. లోక్‌సభ ఎన్నికల తర్వాత తృతీయ ఫ్రంట్ ఏర్పాటు చేయాలనే విస్తృత వ్యూహమే అఖిలేష్‌ను ఆహ్వానించడానికి కారణమని అంటున్నారు. ఓబీసీ నేత అయన అఖిలేష్ యాదవ్ కూడా గతంలో సమాజ్ వాదీ పార్టీని ‘నార్త్ ఇండియా డీఎంకే’తో పోల్చారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-27T15:20:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *