ఊహించని డ్రామా ముంబైకే పాండ్యా | ఊహించని డ్రామా ముంబైకే పాండ్యా

‘ట్రేడింగ్ విండో’తో పాత జట్టులో చేరడం

హార్దిక్ కోసం రూ. గుజరాత్‌కు 15 కోట్లు

బెంగళూరు స్టార్లను వదిలేసింది

కోల్‌కతా శుద్ధి దిశగా

న్యూఢిల్లీ: గుజరాత్ టైటాన్స్ కు కెప్టెన్ హార్దిక్ పాండ్యా షాకిచ్చాడు. అనూహ్యంగా జట్టును వీడి తన మునుపటి జట్టు ముంబై ఇండియన్స్‌లో చేరాడు. ఇందుకోసం ముంబై ‘ట్రేడింగ్’ విండోను ఉపయోగించుకుంది. వాస్తవానికి డిసెంబర్ 19న దుబాయ్‌లో జరగనున్న ఐపీఎల్ వేలం కోసం జట్లను నిలుపుదల చేసుకునే గడువు ఆదివారం సాయంత్రంతో ముగిసింది. ముందుగా.. గుజరాత్ టైటాన్స్ కూడా 2024 సీజన్‌కు తమ ప్రధాన ఆల్‌రౌండర్ హార్దిక్ పాండ్యన్‌నే కెప్టెన్‌గా నిర్ణయించింది. దాంతో హార్దిక్ తిరిగి ముంబై ఇండియన్స్‌లోకి వస్తాడనే వార్తలు పుకార్లుగా మారాయి. కానీ, రాత్రికి రాత్రే సీన్ మారిపోయింది.

నాటకీయ పరిణామాల మధ్య..: నిలుపుదల గడువు ముగిసిన తర్వాత ఊహించని డ్రామా జరిగింది. వచ్చే నెల 12 వరకు ‘ట్రేడింగ్’ (ఆటగాళ్లను కొనుగోలు చేయడం)కు గడువు ఉండడంతో… ముంబై జట్టులోకి తిరిగి వచ్చే అవకాశం లేదని హార్దిక్ భావిస్తున్నాడు. అయితే ఆదివారం రాత్రి ముంబయి దద్దరిల్లింది. 12 వరకు ఆగకుండా ‘కొనుగోలు’ ద్వారా హార్దిక్‌ని సొంతం చేసుకున్నారు. హార్దిక్ జీతం రూ. గుజరాత్‌కు 15 కోట్లు. అంతేకాదు ముంబై టైటాన్స్‌కు భారీ మొత్తంలో ‘ట్రాన్స్‌ఫర్ ఫీజు’ చెల్లించేందుకు సిద్ధమైన సంగతి తెలిసిందే. ఇంతలో, వేలానికి తగిన మొత్తాన్ని సేకరించేందుకు, వారు తమ ఆల్ రౌండర్ కామెరాన్ గ్రీన్‌ను రూ. 17.5 కోట్లకు రాయల్ ఛాలెంజర్స్ బెంగళూరుకు విక్రయించబడింది. 2022 వేలంలో ఆ మొత్తానికి ముంబై గ్రీన్‌గా నిలిచింది. ఈ మూడు జట్ల ఒప్పందానికి బీసీసీఐ, ఐపీఎల్ గవర్నింగ్ కౌన్సిల్ గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చినట్లు సమాచారం. ఇక రోహిత్‌ని కెప్టెన్‌గా ముంబై కొనసాగించింది. రూ. 8 కోట్లకు కొనుగోలు చేసిన పేసర్ జోఫ్రా ఆర్చర్ మోచేయి గాయం నుంచి కోలుకోకపోవడంతో అతడితో పాటు మరో 10 మందిని ముంబై విడుదల చేసింది. కాగా, హార్దిక్ జట్టు నుంచి తప్పుకున్న నేపథ్యంలో… గుజరాత్ కెప్టెన్‌గా యువ ఆటగాడు గిల్‌ని నియమించే అవకాశం ఉంది. బెంగళూరు తమ జట్టును, ముఖ్యంగా బౌలింగ్ విభాగాన్ని పూర్తిగా క్లీన్ చేసేలా కనిపిస్తోంది. స్టార్ బౌలర్లు హర్షల్ పటేల్, హసరంగా, వన్డే ప్రపంచకప్ విజేత ఆస్ట్రేలియా పేసర్ హేజిల్‌వుడ్ మొత్తం 11 మందికి బై చెప్పారు. ఈసారి టీమ్ అత్యధికంగా రూ. 40.75 కోట్లకు వేలం వేయనున్నారు. కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్ కూడా అదే బాటలో పయనించి టిమ్ సౌథీ, శార్దూల్, ఉమేష్, షకీబ్, ఫెర్గూసన్ మరియు లిటన్‌లతో సహా మొత్తం 12 మంది క్రికెటర్లను విడిచిపెట్టింది. డిఫెండింగ్ చాంపియన్ చైనై బెన్ స్టోక్స్ (రూ. 16.25 కోట్లు)ను ఊహించినట్లుగానే విడుదల చేశాడు. ఐపీఎల్ నుంచి రిటైరైన తెలుగు ఆటగాడు అంబటి రాయుడిని కూడా వదిలేశాడు. గత సీజన్‌లో విఫలమైన పృథ్వీ షాను ఢిల్లీ విశ్వసించగా, పంజాబ్ బ్యాట్స్‌మెన్ షారూఖ్ ఖాన్‌ను వదులుకుంది. ఎన్నో ఆశలతో రూ. 13.25 కోట్లకు కొనుగోలు చేసిన హ్యారీ బ్రూక్‌ను హైదరాబాద్‌ తప్పించింది. రూట్, హోల్డర్‌కు రాజస్థాన్ బై చెప్పింది.

ఐపీఎల్ జట్ల రిటెన్షన్ పీరియడ్ ముగిసింది

ఆయా జట్లు విడుదల చేసిన క్రికెటర్లు

గుజరాత్ టైటాన్స్: జోసెఫ్, ఒడియన్ స్మిత్, షనక, యష్ దయాల్, కెఎస్ భరత్, శివమ్ మావి, ప్రదీప్ సాంగ్వాన్, ఓర్విల్లే పటేల్.

బెంగళూరు రాయల్ ఛాలెంజర్స్: హర్షల్ పటేల్, హసరంగా, హాజెల్‌వుడ్, అలన్, బ్రేస్‌వెల్, విల్లే, పార్నెల్, సోను యాదవ్, అవినాష్, కేదార్ జాదవ్, సిద్ధార్థ్ కౌల్.

ముంబై ఇండియన్స్: అర్షద్ ఖాన్, రమణదీప్, షోకీన్, రాఘవ్ గోయల్, ఆర్చర్, స్టబ్స్, డువాన్ జాన్సెన్, రిచర్డ్‌సన్, మెరెడిత్, జోర్డాన్, సందీప్ వారియర్.

చెన్నై సూపర్ కింగ్స్: స్టోక్స్, రాయుడు, భగవత్, ప్రిటోరియస్, ఆకాష్, సేనాపతి, జేమీసన్, మగాలా.

ఢిల్లీ రాజధానులు: రిలే రస్సో, జకారియా, పావెల్, మనీష్ పాండే, ఫిల్ సాల్ట్, ముస్తాఫిజుర్, నాగర్‌కోటి, రిపాల్ పటేల్, సర్ఫరాజ్, గార్గ్, అమన్ ఖాన్.

రాజస్థాన్ రాయల్స్: రూట్, హోల్డర్, బాసిత్, వశిష్ఠ్, కుల్దీప్, మెక్‌కాయ్, మురుగన్ అశ్విన్, కరియప్ప, ఆసిఫ్.

పంజాబ్ కింగ్స్: షారుఖ్ ఖాన్, రాజ్ బావా, బల్తేజ్ దండా, మోహిత్ రాఠి, రాజపక్స.

కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్: శార్దూల్, సౌథీ, ఫెర్గూసన్, ఉమేష్, మన్‌దీప్, కేజ్రోలియా, జగదీసన్, వైస్, ఆర్య దేశాయ్, లిటన్ దాస్, జాన్సన్ చార్లెస్, షకీబ్.

సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్: బ్రూక్, ఆదిల్, అకిల్ హొస్సేన్, కార్తీక్ త్యాగి, వివ్రాంత్ శర్మ, సమర్థ్ వ్యాస్

లక్నో సూపర్ జెయింట్స్: సామ్స్, కరుణ్ నాయర్, ఉనద్కత్, మనన్ వోహ్రా, కరణ్ శర్మ, సూర్యాంశ్ షాడ్గే, స్వప్నిల్ సింగ్, అర్పిత్ గులేరియా.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-27T02:58:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *