సిరీస్‌పైనే దృష్టి సిరీస్‌పైనే దృష్టి పెట్టండి

ఆత్మవిశ్వాసంతో భారత్

ఒత్తిడిలో ఆస్ట్రేలియా

నేడు మూడో టీ20

స్పోర్ట్స్ 18, జియో సినిమా, డిడి స్పోర్ట్స్ లో రాత్రి 7 గంటల నుండి..

గౌహతి: ఆస్ట్రేలియాతో జరుగుతున్న ఐదు టీ20ల సిరీస్‌లో యువ భారత జట్టు అంచనాలకు మించి రాణిస్తోంది. ఇప్పటికే వరుసగా రెండు విజయాలతో 2-0తో ముందంజలో ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో మూడో కీలక మ్యాచ్ మంగళవారం జరగనుంది. ఆది గెలిస్తే ఈ మ్యాచ్ తోనే సిరీస్ ఖాతాలో పడుతుంది. ఆస్ట్రేలియా జట్టులో స్టార్ క్రికెటర్లు, అనుభవజ్ఞులు లేకపోయినా ఆడిన రెండు మ్యాచ్‌ల్లోనూ ఓడిపోవడం నిరాశపరిచింది.

తిలక్‌కి చివరి అవకాశం: జైస్వాల్, రుతురాజ్, ఇషాన్ మరియు సూర్యల టాపార్డర్ ఈ సిరీస్‌లో అద్భుతంగా రాణిస్తున్నాడు. వన్ డౌన్ లో ఆడుతున్న ఇషాన్ రెండు అర్ధ సెంచరీలతో దుమ్మురేపాడు. కానీ 5వ నంబర్‌ బ్యాట్స్‌మెన్‌ తిలక్‌ వర్మ మాత్రం ఇప్పటి వరకు ఎలాంటి ప్రభావం చూపలేదు. రెండు మ్యాచ్‌ల్లో మొత్తం 12 బంతులు ఎదుర్కొన్నారు. భారత్ ఆడిన చివరి 12 టీ20ల్లో చోటు దక్కించుకున్నప్పటికీ చివరి రెండు మ్యాచ్‌లకు శ్రేయాస్ అయ్యర్ జట్టులో చేరబోతున్నాడు. దీంతో ఆయనకు తిలక్ పడే అవకాశం ఉంది. అందుకే ఈ సిరీస్‌లో తనకిదే చివరి మ్యాచ్‌ కాబట్టి వీలైనంత ఎక్కువ సేపు క్రీజులో నిలవాలనుకుంటున్నాడు. మరియు బౌలింగ్ విభాగం గణనీయంగా మెరుగుపడింది, ఇది జట్టుకు సానుకూల అంశం. పేసర్ పాసురమ్ మూడు వికెట్లతో పునరాగమనం చేశాడు. అయితే 8 ఓవర్లలో 87 పరుగులు ఇచ్చి ఒక్క వికెట్ మాత్రమే తీసిన అర్ష్ దీప్ పై ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారో వేచి చూడాలి.

తొలి విజయం కోసం..: వరుస ఓటములతో ఆసీస్ జట్టు తీవ్ర ఒత్తిడికి లోనైంది. నిజానికి, సీనియర్ ఆటగాళ్లు స్మిత్, మాక్స్‌వెల్, స్టోయినిస్ మరియు జంపా గత తొమ్మిది వారాలుగా భారత్‌లో ఉన్నారు. ఈ కారణంగా సుదీర్ఘ ప్రయాణం వారికి అలసిపోతుంది. వీరంతా వచ్చే నెలలో జరిగే బిగ్ బాష్ లీగ్‌లో ఆడాల్సి ఉంది. మరోవైపు ఈ మ్యాచ్ తర్వాత స్మిత్ ఇంటికి వెళ్లనున్నాడు. బ్యాటింగ్ విభాగం సమిష్టిగా రాణిస్తేనే భారత బౌలర్లపై ఆధిపత్యం చెలాయిస్తుంది. అలాగే ప్రతి బౌలర్ స్వేచ్ఛగా పరిగెత్తడం ఆసీస్ శిబిరంలో ఆందోళన కలిగిస్తోంది.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: యశస్వి జైస్వాల్, రుతురాజ్, ఇషాన్, సూర్యకుమార్ (కెప్టెన్), తిలక్ వర్మ, రింకూ సింగ్, అక్షర్, బిష్ణోయ్, అర్ష్‌దీప్, ప్రసాద్, ముఖేష్ కుమార్.

ఆస్ట్రేలియా: స్టీవ్ స్మిత్, షార్ట్, ఇంగ్లిస్, మాక్స్‌వెల్, స్టోయినిస్, టిమ్ డేవిడ్, వేడ్ (కెప్టెన్), జంపా, ఎల్లిస్, బెహ్రెన్‌డార్ఫ్, తన్వీర్ సంఘా.

పిచ్, వాతావరణం

గతంలో ఇక్కడ మూడు టీ20 మ్యాచ్‌లు జరగ్గా ఒక మ్యాచ్ వర్షం కారణంగా రద్దయింది. దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన చివరి మ్యాచ్‌లో భారత్ 237 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. ఇక సఫారీలు కూడా 200 మార్కును దాటారు. ఈసారి పిచ్‌ బ్యాటింగ్‌కు అనుకూలంగా ఉంటుంది. వర్షం వల్ల ఎలాంటి ముప్పు లేదు. మంచు ప్రభావం ఉంటుంది కాబట్టి టాస్ గెలిచిన జట్టు ఫీల్డింగ్ ఎంచుకోవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-28T02:28:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *