విక్రమ్ కె కుమార్: జర్నలిస్టు కావాలంటే చాలా గట్స్ కావాలి.. అందరూ చేయలేరు

యువ సామ్రాట్ అక్కినేని నాగ చైతన్య ‘ధూత’ వెబ్ సిరీస్‌తో డిజిటల్ ఎంట్రీ ఇవ్వబోతున్నాడు. ‘దూత’ నాగ చైతన్య మొదటి వెబ్ సిరీస్ కావడంతో పాటు ఇటీవల విడుదలైన ట్రైలర్ ఆసక్తికరంగా ఉండటంతో ఈ వెబ్ సిరీస్ పై భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. సూపర్ నేచురల్ థ్రిల్లర్ గా రూపొందిన ఈ వెబ్ సిరీస్ కు క్రియేటివ్ డైరెక్టర్ విక్రమ్ కె కుమార్ దర్శకత్వం వహించారు. ప్రియా భవానీ శంకర్, పార్వతి తిరువోతు, ప్రాచీ దేశాయ్ ఇతర ముఖ్య పాత్రలు పోషించారు. నార్త్‌స్టార్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ బ్యానర్‌పై శరత్ మరార్ నిర్మించారు. డిసెంబర్ 1 నుంచి ఈ సిరీస్ తెలుగు, హిందీ, తమిళం, కన్నడ, మలయాళ భాషల్లో ప్రైమ్ వీడియోలో ప్రసారం కానుంది.ఈ నేపథ్యంలో దర్శకుడు విక్రమ్ కె కుమార్ ఈ వెబ్ సిరీస్ విశేషాలను మీడియాకు తెలియజేశారు.

మీ నుండి ప్రాజెక్ట్ వచ్చినప్పుడు, ప్రేక్షకులు ఖచ్చితంగా ప్రత్యేకమైన భావనలను మరియు కొత్తదనాన్ని ఆశిస్తారు.

13బి తర్వాత నేను సూపర్ నేచురల్ జానర్‌లో సినిమాలు చేయలేదు. నిజంగా ఆ జానర్‌ని మిస్ అవుతున్నాను. వెబ్‌లో ఇలాంటి అవకాశం వచ్చిన నేపథ్యంలో ఇలాంటి జానర్‌ని సుదీర్ఘమైన ఫార్మాట్‌లో చేయాలని అనుకున్నాను. ‘మెసెంజర్’ అనే ఆలోచన ఎప్పటి నుంచో ఉంది. నాగ చైతన్యకి చెప్పాను. అది అతనికి బాగా నచ్చింది. తర్వాత స్క్రీన్ ప్లే ప్లే చేశాను. ఇది సూపర్ నేచురల్ థ్రిల్లర్. చాలా మలుపులు ఉన్నాయి. పొడవైన ఫార్మాట్‌లో, ప్రతి ఎపిసోడ్‌కు ట్విస్ట్ ఉండాలి. చివరి వరకు కథతో పాటు ప్రేక్షకులను తీసుకెళ్లాలి. ఇదొక పెద్ద సవాలు. నేను వ్రాసే ప్రక్రియను నిజంగా ఆస్వాదించాను. ఈ షోపై ప్రేక్షకుల స్పందన ఎలా ఉంటుందో తెలుసుకోవాలని ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నాను. (విక్రమ్ కె కుమార్ ఇంటర్వ్యూ)

Vikram.jpg

‘దూత’ నేపథ్యం గురించి..?

దూత అంటే దూత. ఒక ఈవెంట్‌ను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లే జర్నలిస్టు కూడా సందేశకుడే. ఇది ఓ జర్నలిస్టు కథ.

దూతను వెబ్ సిరీస్‌గా అనుకున్నారా?

మెసెంజర్ ఆలోచన ఎప్పుడూ ఉంది. ఆ ఐడియాను స్క్రీన్‌ప్లేగా రాసుకున్నప్పుడు వెబ్ సిరీస్‌ని దృష్టిలో పెట్టుకుని రాశాను. కొన్ని ఆలోచనలు రెండు గంటలు సరిపోతాయి. కొన్ని ఇతర ఆలోచనలు చాలా విస్తృతమైనవిగా చూపబడతాయి. మెసెంజర్ ఆలోచనకు ఎనిమిది ఎపిసోడ్‌లను నిర్వహించే శక్తి ఉంది.

వెబ్ సిరీస్ చేయడం ఎలా అనిపించింది?

OTTలో గొప్ప సౌలభ్యం ఉంది. ఇప్పుడు విడుదలవుతున్న ‘ధూత’ దాదాపు 240 దేశాల్లో ప్రసారం కానుంది. ప్రపంచం నలుమూలల నుండి ప్రేక్షకులు చూస్తారు. మేము కొరియన్ మరియు విదేశీ ప్రదర్శనలను చూస్తాము. వాళ్ళు కూడా మా తెలుగు షో చూడాలని కోరుకుంటున్నాము. ‘దూత’ అనేది ఒక అతీంద్రియ శైలి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఈ జానర్‌కి అభిమానులున్నారు. వారు కూడా మా ప్రదర్శనను ఆస్వాదించడం మంచి అనుభూతి.

ఈ కథ చెప్పినప్పుడు నాగ చైతన్య రియాక్షన్ ఏంటి?

నేనూ, చైతూ మంచి స్నేహితులం. మూడోసారి కలిసి పనిచేశాం. ‘మనం’ టైమ్‌లో చైతూకి ఓ హారర్ కథ చెప్పాను. కానీ అతనికి దెయ్యాల కథలంటే భయం. ‘నాకు హారర్ కథలు వద్దు, నాకు భయంగా ఉంది’ (నవ్వుతూ) అన్నాడు. ఆయనకు ‘దూత’ కథ బాగా నచ్చింది. ఇది సూపర్ నేచురల్ థ్రిల్లర్. ఒక కల్పిత కథ. (ధూత వెబ్ సిరీస్ గురించి విక్రమ్ కె కుమార్)

నాగ చైతన్య లుక్ కొత్తగా ఉంది.. లుక్ కోసం ఎలాంటి జాగ్రత్తలు తీసుకున్నారు?

‘దూత’ కంటే ముందు ‘థాంక్యూ’ సినిమా చేశాడు. దానికి గడ్డం ఉంది. గతంలో వచ్చిన ‘లవ్ స్టోరీ’ సినిమాలో కూడా గడ్డంతో కనిపించాడు. గడ్డంతో చాలా అందంగా కనిపిస్తున్నాడు. చైతూ గడ్డం లుక్ కూడా నాకు చాలా ఇష్టం. అయితే మెసెంజర్ వచ్చాక కొత్తగా ట్రై చేద్దాం అన్నాడు. మీరు క్లీన్ షేవ్‌గా కనిపిస్తే, అది ఎలా ఉంటుందో చూడండి. ఒక ఫోటో పంపబడింది. క్లీన్ షేవ్, మీసాలలో చాలా బాగుంది. అదే లుక్ ని ఫిక్స్ చేశాం.

జర్నలిజం నేపధ్యంలో… కల్పిత కథ.. చాలా డిఫరెంట్ గా అనిపిస్తుంది కదూ?

జర్నలిస్ట్ చాలా పవర్ ఫుల్ పాత్ర. జర్నలిజం ప్రజాస్వామ్యానికి మూలస్తంభం. ఇన్వెస్టిగేటివ్ జర్నలిజంలో చాలా రిస్క్ ఉంటుంది. ఆ వృత్తిలో ఉండాలంటే చాలా గట్స్ కావాలి. అందరూ అలా చేయలేరు. ఈ క‌థ‌లో అలాంటి పాత్ర‌ను చాలా చ‌క్క‌గా చూపించారు. ఈ సూపర్ నేచురల్ థ్రిల్లర్ లో చాలా లేయర్స్ ఉన్నాయి. అవి ప్రేక్షకులకు చాలా థ్రిల్లింగ్ అనుభవాన్ని అందిస్తాయి.

టాలీవుడ్‌లో ‘ధూత’కి విపరీతమైన హైప్ వచ్చింది. ప్రేక్షకుల అంచనాలు కూడా అదే స్థాయిలో ఉన్నాయి.. ఎలా అనిపిస్తోంది?

నిజానికి సినిమా విడుదలైతే శుక్రవారం తొలి ఆటలోనే ఫలితం తేలిపోతుంది. అయితే వెబ్ సిరీస్ అనేది ప్రత్యేక పరిస్థితి. జనాలకు నచ్చుతుందో లేదో తెలియాలంటే కొంత సమయం పడుతుంది. సినిమాతో పోలిస్తే ఈ విషయంలో ఒత్తిడి తక్కువ.

అతీంద్రియ థ్రిల్లర్ రాయడం సవాలుగా ఉందా?

నేను ఈ శైలిని ప్రేమిస్తున్నాను. కానీ 13బి తర్వాత అదే తరహా కథలను సంప్రదించారు. అదే తరహా కథలు చేస్తే నేనూ అలాగే చేయగలననే అభిప్రాయం కలుగుతుంది కాబట్టి కొన్నాళ్లపాటు దాని జోలికి వెళ్లలేదు. కానీ ఈ రోజుల్లో నేను నిజంగా ఆ జానర్‌ని మిస్ అవుతున్నాను. ఇప్పుడు ‘విరూపాక్ష, తుద్ద’ వంటి సినిమాలతో మళ్లీ అలాంటి కథలకు ఊపు వచ్చింది. ఇలాంటి కథలు రాయడం నాకు చాలా ఇష్టం. ‘దూత 2, దూత 3’ ఆలోచనలు కూడా ఉన్నాయి.

‘ధూత’లో మీరు ఏ ఎపిసోడ్‌ని బాగా ఎంజాయ్ చేసారు?

ప్రీ క్లైమాక్స్‌, క్లైమాక్స్‌ షూటింగ్‌ని బాగా ఎంజాయ్‌ చేశాను. ఆ సన్నివేశాల్లో చైతూ నటన అద్భుతం.

కింగ్ నాగార్జున మీకు ఏమైనా సూచనలు ఇచ్చారా?

కొత్తగా ట్రై చేస్తే నాగార్జున మెచ్చుకుంటారు. కలిసి ఈ ప్రాజెక్ట్ చేస్తున్నప్పుడు ఆల్ ది బెస్ట్.

ప్రియా భవానీ శంకర్, పార్వతి తిరువోతు మరియు ప్రాచీ దేశాయ్ పాత్రల గురించి?

ఈ కథ రాసేటప్పుడు పార్వతిని క్రాంతిగా అనుకున్నాను. ఆయన బహుముఖ నటుడు. తెలుగులో ఓ సినిమా చేయాలనుకుంటున్నాడు. నా దర్శకత్వం వహించిన ఒక సిరీస్‌తో తెలుగులోకి అడుగుపెట్టడం ఆనందంగా ఉంది. ఇందులో ఆయన పోలీస్ ఆఫీసర్‌గా నటిస్తున్నారు. చాలా తెలివైన. అలాగే ప్రియా భవానీ శంకర్ మరియు ప్రాచీ దేశాయ్ పాత్రలు చాలా ముఖ్యమైనవి. అందరూ అసాధారణంగా నటించారు.

ఈ వెబ్ సిరీస్ విడుదలలో కొంత జాప్యం జరుగుతుందా?

శరవేగంగా షూటింగ్ పూర్తి చేశాం. అయితే పోస్ట్ ప్రొడక్షన్ వర్క్ చాలా భారీగా జరిగింది. వెబ్ సిరీస్‌లు విస్తృతంగా అందుబాటులో ఉన్నాయి. ప్రదర్శనలో ప్రేక్షకులను కూర్చోబెట్టడానికి సాంకేతిక పని చాలా అద్భుతంగా ఉండాలి. ఎనిమిది ఎపిసోడ్స్ లో ఎంగేజ్ కావాలంటే ఎడిటింగ్ విషయంలో చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకోవాల్సి ఉంటుంది. అందుకు అవసరమైన సమయం తీసుకున్నాం. నవీన్ చక్కగా ఎడిట్ చేశారు. అలాగే సంగీతం విషయంలోనూ చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకున్నాం. వెబ్ సిరీస్ అంటే OTT కంపెనీలకు కొన్ని ఫార్మాలిటీలు ఉంటాయి. నాణ్యత తనిఖీలు ఉన్నాయి. వారు సహజంగా కొంత సమయం తీసుకుంటారు.

గోవా ఇంటర్నేషనల్ ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్‌లో ‘దూత’ ప్రదర్శించడం ఎలా అనిపించింది?

చాలా మంచి అనుభవం. ఓ ఎపిసోడ్‌ని తెరకెక్కించాం. అందరికీ నచ్చింది.

నిర్మాత శరత్ మరార్.. నిర్మాణాన్ని ఎలా సపోర్ట్ చేశారు?

నిర్మాణం పరంగా ఇది చాలా ఉద్వేగభరితమైన సిరీస్. శరత్ మరార్ లాంటి ప్యాషనేట్ ప్రొడ్యూసర్ వల్లే ఇది సాధ్యమైంది. ఇది మూడు సినిమాల నిడివి కంటెంట్. దాదాపు అన్ని సన్నివేశాలను వర్షంలోనే చిత్రీకరించారు. నా గత సినిమాల్లో రెండు మూడు రోజులు మాత్రమే వర్షం వాడాను. నేను 100 రోజులు ఉపయోగించాను. శరత్ మరార్ లాంటి నిర్మాత మరియు ప్రొడక్షన్ హౌస్ లేకుండా ఇది సాధ్యం కాదు.

మీకు ఇష్టమైన వెబ్ సిరీస్?

ఫ్యామిలీ మ్యాన్, పటాల్ లోక్, స్కామ్, జూబ్లీ లాంటి ఎన్నో షోలు నాకు ఇష్టం

మీరు కేరళ వాసి.. మలయాళ సినిమా ఎప్పుడు చేస్తారు?

మా బంధువులు కూడా అదే అడుగుతున్నారు. మలయాళ సినిమా తీయవచ్చా? (నవ్వుతూ) నేను కూడా చేయాలి. అయితే ఇప్పటి వరకు అలాంటి కథేమీ రాయలేదు. మరి మున్ముందు ఇలాంటి కథ వస్తుందేమో చూడాలి.

ఇది కూడా చదవండి:

====================

****************************************

*************************************

*************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-29T21:47:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *