ఛత్తీస్‌గఢ్: కాంగ్రెస్ గెలిస్తే ఎవరు సీఎం అవుతారని డిప్యూటీ సీఎం అన్నారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-01T16:27:31+05:30 IST

కాంగ్రెస్ పార్టీ రెండోసారి అధికారంలోకి వస్తే ఛత్తీస్‌గఢ్ ముఖ్యమంత్రి ఎవరు? భూపేష్ బఘేల్ మళ్లీ ముఖ్యమంత్రి అవుతారా? దీనిపై ఛత్తీస్‌గఢ్ ఉప ముఖ్యమంత్రి, కాంగ్రెస్ నేత టీఎస్ సింగ్ దేవ్ శుక్రవారం వివరణ ఇచ్చారు. అధికార నిర్ణయానికి కట్టుబడి ఉంటామని చెప్పారు.

ఛత్తీస్‌గఢ్: కాంగ్రెస్ గెలిస్తే ఎవరు సీఎం అవుతారని డిప్యూటీ సీఎం అన్నారు

రాయ్పూర్: ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో కాంగ్రెస్ పార్టీ రెండోసారి అధికారంలోకి వస్తే ముఖ్యమంత్రి ఎవరు? భూపేష్ బఘేల్ మళ్లీ ముఖ్యమంత్రి అవుతారా? దీనిపై ఛత్తీస్‌గఢ్ ఉప ముఖ్యమంత్రి, కాంగ్రెస్ నేత టీఎస్ సింగ్ దేవ్ శుక్రవారం వివరణ ఇచ్చారు. సీఎం ఎవరనే దానిపై కాంగ్రెస్ అధిష్టానం నిర్ణయం తీసుకుంటుందని, అందుకు తామంతా కట్టుబడి ఉంటామన్నారు.

రెండున్నరేళ్లు అధికారాన్ని పంచుకోవడంపై ప్రశ్నించగా.. గత అనుభవాల దృష్ట్యా రెండున్నరేళ్లు అధికారం పంచుకోవడం మంచిది కాదన్నారు. అధినేత తీసుకునే నిర్ణయమే తుది నిర్ణయం అవుతుందన్నారు. “మేము ఊహాగానాలు చేయకూడదనుకుంటున్నాము. అందువల్ల వ్యక్తుల మధ్య సంబంధాలు సంక్లిష్టంగా ఉంటాయి. అయితే, మేము దానిని అధికార నిర్ణయానికే వదిలివేయాలని నిర్ణయించుకున్నాము,” అని సింగ్ దేవ్ అన్నారు. ఎగ్జిట్ పోల్స్ గురించి మాట్లాడుతూ, బిజెపి కంటే కాంగ్రెస్ ముందంజలో ఉందని ఆయన అన్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని బలంగా విశ్వసిస్తోందని.. ఆ పార్టీ 60 సీట్ల వరకు గెలుస్తుందని.. ఎవరిని సీఎంగా చేయాలని బోర్డు నిర్ణయించినా అంగీకరిస్తామని సింగ్ దేవ్ స్పష్టం చేశారు.

రాష్ట్ర ఆరోగ్య శాఖ మంత్రిగా ఉన్న సింగ్ దేవ్ గత జూన్‌లో ఉప ముఖ్యమంత్రిగా నియమితులయ్యారు. 2018లో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చాక, ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థుల విషయంలో కూడా సింగ్ దేవ్ పేరు ప్రముఖంగా ప్రస్తావించబడింది. అయితే, భూపేష్ బఘేల్‌కు సీఎం పదవి లభించగా, సింగ్ దేవ్ కేబినెట్ మంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-01T16:27:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *