విరాట్ లేకుండా రోహిత్.. | విరాట్, రోహిత్ లేకుండా..

సూర్యకు టీ20 పగ్గాలు

వన్డే కెప్టెన్‌గా రాహుల్

  • దక్షిణాఫ్రికాతో సిరీస్‌కు భారత జట్లను ప్రకటించారు

  • పరీక్షలకు సీనియర్ల రాక

న్యూఢిల్లీ: దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగే పూర్తి క్రికెట్ సిరీస్ కోసం టీమిండియా జట్టులను ప్రకటించింది. కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ, స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ విరాట్ కోహ్లీ లేకుండా భారత జట్టు టీ20, వన్డేలు ఆడనుంది. రోహిత్‌కి టీ20 పగ్గాలు అప్పగిస్తారని ఊహాగానాలు వచ్చినప్పటికీ, సూర్యకుమార్‌ను మళ్లీ కెప్టెన్‌గా ఎంపిక చేశారు. రెగ్యులర్ కెప్టెన్ హార్దిక్ పాండ్యా గాయం నుంచి కోలుకుంటున్న సంగతి తెలిసిందే. వన్డే ప్రపంచకప్ తర్వాత రోహిత్, విరాట్ పరిమిత ఓవర్ల ఫార్మాట్ల నుంచి విశ్రాంతి తీసుకోవాలని బీసీసీఐని కోరినట్లు సమాచారం. అందుకే వారి పేర్లను పరిగణనలోకి తీసుకోలేదు. వన్డేలకు కేఎల్ రాహుల్ బాధ్యతలు నిర్వహించనున్నారు. గురువారం అజిత్ అగార్కర్ నేతృత్వంలో జరిగిన జాతీయ సెలక్షన్ కమిటీ సమావేశంలో మూడు జట్లను ఎంపిక చేశారు. జనవరి 10 నుంచి జనవరి 7 వరకు భారత జట్టు మూడు టీ20లు, మూడు వన్డేలు, రెండు టెస్టుల సిరీస్‌లు ఆడనుంది. టెస్టు ఫార్మాట్‌లో రోహిత్ బాధ్యతలు చేపట్టనున్నాడు. అలాగే విరాట్ కూడా జట్టులోకి వస్తుండగా.. వికెట్ కీపర్ కేఎస్ భరత్ తోపాటు అజింక్యా రహానే, పుజారాలకు చోటు దక్కలేదు. ఈ జట్టులో పేసర్ షమీ ఎంపికైనా.. ఫిట్ నెస్ ను బట్టి ఆడతాడు. పేసర్లు ముఖేష్, పాసురమ్ ఇద్దరూ టెస్టుల్లో చోటు దక్కించుకోవడం విశేషం. ఈ సిరీస్ కోసం ఆటగాళ్లు 6వ తేదీన దక్షిణాఫ్రికాకు బయలుదేరి వెళ్లనున్నారు.

వన్డేల్లో రింకూ, సుదర్శన్

సూపర్ ఫినిషర్లుగా పేరుగాంచిన రింకూ సింగ్, సాయి సుదర్శన్ తొలిసారి వన్డే జట్టుకు ఎంపికయ్యారు. ఎలాంటి ఒత్తిడిలోనైనా ప్రశాంతంగా ఆడగల రింకూ.. ప్రస్తుతం ఆసీస్‌తో టీ20 సిరీస్‌లో సత్తా చాటుతోంది. దీంతో సెలక్టర్లు అతనికి ప్రమోషన్ ఇచ్చారు. సంజూ శాంసన్, స్పిన్నర్ చాహల్, పేసర్ దీపక్ చాహర్‌లకు కూడా అవకాశం కల్పించారు. అలుపెరగని క్రికెట్‌ ఆడుతున్న సూర్యకుమార్‌తో పాటు పేసర్ బుమ్రాకు కూడా వన్డేల నుంచి విశ్రాంతినిచ్చారు.

T20 జట్టు

సూర్యకుమార్ యాదవ్ (కెప్టెన్), జైస్వాల్, రుతురాజ్, గిల్, తిలక్ వర్మ, రింకూ సింగ్, శ్రేయాస్, ఇషాన్, జితేష్ శర్మ, జడేజా, సుందర్, రవి బిష్ణోయ్, కుల్దీప్, అర్ష్‌దీప్, సిరాజ్, ముఖేష్, దీపక్ చాహర్.

ODI జట్టు

కేఎల్ రాహుల్ (కెప్టెన్), రుతురాజ్, సాయి సుదర్శన్, రింకూ సింగ్, తిలక్ వర్మ, రజత్ పటీదార్, శ్రేయాస్, సంజు శాంసన్, అక్షర్, వాషింగ్టన్ సుందర్, కుల్దీప్ యాదవ్, చాహల్, ముఖేష్, అవేశ్ ఖాన్, అర్ష్‌దీప్, దీపక్ చాహర్.

టెస్ట్ జట్టు

రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), గిల్, విరాట్, శ్రేయాస్, జైస్వాల్, రుతురాజ్, ఇషాన్ కిషన్, రాహుల్, అశ్విన్, జడేజా, బుమ్రా, శార్దూల్, సిరాజ్, ముఖేష్, ప్రసాద్, షమీ (ఫిట్‌నెస్‌ను బట్టి).

45 మందికి వీసా

త్వరలో జరగనున్న దక్షిణాఫ్రికా పర్యటన కోసం 45 మంది భారతీయ ఆటగాళ్లకు వీసా ప్రక్రియను బీసీసీఐ వ్యూహాత్మకంగా ప్రారంభించింది. ఈ సుదీర్ఘ యాత్ర ఎలాంటి అవాంతరాలు లేకుండా అనుకున్న విధంగా సాగుతుందని బోర్డు భావిస్తోంది. అందుకే చివరి నిమిషంలో ఆందోళన చెందకూడదన్నది బీసీసీఐ ఆలోచన.

ఇదీ షెడ్యూల్

మ్యాచ్ తేదీ తేదీ

తొలి టీ20 డిసెంబర్ 10న డర్బన్‌లో జరగనుంది

రెండో టీ20 డిసెంబర్ 12న

మూడో టీ20 డిసెంబర్ 14 జోహన్నెస్‌బర్గ్

ODIలు

డిసెంబర్ 17న జోహన్నెస్‌బర్గ్‌లో తొలి వన్డే

డిసెంబరు 19న రెండో వన్డే, ఎబెహా

డిసెంబర్ 21న మూడో వన్డే

పరీక్షలు

తొలి టెస్టు డిసెంబర్ 26-30 సెంచూరియన్

రెండవ టెస్ట్ జనవరి 3-7 కేప్ టౌన్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-01T02:45:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *