ఆస్ట్రేలియాతో టీ20: ప్రయోగాలతో ముందుకు..

స్పోర్ట్స్ 18, జియో సినిమా రాత్రి 7 గంటల నుండి

చాలా మందికి విశ్రాంతి

జోష్ లో ఉన్న టీమిండియా విజయమే లక్ష్యంగా ఆసీస్ దూసుకెళ్తోంది

బెంగళూరు: ఆస్ట్రేలియాతో జరుగుతున్న ఐదు టీ20ల సిరీస్‌ను యువ భారత్ ఇప్పటికే ఖాతాలో వేసుకుంది. ఇక ఫైనల్ మ్యాచ్ మాత్రమే మిగిలి ఉంది. స్థానిక చిన్నస్వామి స్టేడియం వేదికగా జరిగే ఈ మ్యాచ్ కోసం భారత్ పలు మార్పులు చేసే అవకాశం ఉంది. శుక్రవారం జరిగిన నాలుగో మ్యాచ్ లో ఆ జట్టు నాలుగు మార్పులతో బరిలోకి దిగి ఫలితాన్ని అందుకుంది. ఇప్పటికే సిరీస్ ఖాయం కావడంతో ఫైనల్ మ్యాచ్ లోనూ ప్రయోగాలకు దిగనుంది. టీ20 ప్రపంచకప్‌ సమీపిస్తున్న నేపథ్యంలో రిజర్వ్‌ ఆటగాళ్లను పరీక్షించేందుకు ఇదే సరైన సమయమని టీమ్‌ మేనేజ్‌మెంట్‌ భావిస్తోంది. అందుకే అక్షర్, బిష్ణోయ్‌లలో ఒకరిని పక్కనబెట్టి స్పిన్నర్ వాషింగ్టన్ సుందర్‌ను తీసుకుని, గత మ్యాచ్‌లో ఆడలేకపోయిన తిలక్ వర్మను కూడా కొట్టే అవకాశం ఉంది. కానీ తిలక్ కోసం టాపార్డర్‌లో ఒకరిని తప్పించాలి. కెప్టెన్ సూర్య విశ్రాంతి తీసుకుని శ్రేయసకు పగ్గాలు అప్పగిస్తే తిలకించే అవకాశం ఉంది.

బ్యాటింగ్ విభాగంలో రుతురాజ్, జైస్వాల్ ఫామ్ లో ఉండగా.. గతేడాది నవంబర్ తర్వాత టీ20 మ్యాచ్ ఆడిన శ్రేయాస్ కు ఊరట లభించింది. అందుకే ఈ మ్యాచ్‌లో బ్యాట్‌ ఝుళిపించాల్సిన అవసరం ఉంది. సిరీస్ తొలి మ్యాచ్‌లో జితేష్ ఆకట్టుకున్నాడు. అలాగే ఫినిషర్‌గానే కాకుండా టెక్నిక్‌తో ఆడగల సత్తా కూడా ఉందని రింకూ సింగ్ నిరూపించుకుంది. బౌలింగ్‌లో పేసర్ దీపక్ చాహర్ తొలి స్పెల్‌లో కాస్త లయ కోల్పోగా, రెండో స్పెల్‌లో కోలుకుని రెండు కీలక వికెట్లు పడగొట్టడంతో జట్టు విజయాన్ని సులభతరం చేశాడు. ముఖేష్, అవేష్ ఇతర పేసర్లు. మరోవైపు వన్డే ప్రపంచకప్ గెలిచిన ఉత్సాహంతో ఉన్న ఆస్ట్రేలియాకు పొట్టి ఫార్మాట్ లో యువ భారత్ షాకిచ్చింది. సిరీస్‌లో కీలక మ్యాచ్‌లో బ్యాట్స్‌మెన్ విఫలమయ్యారు. తొలి నాలుగు మ్యాచ్‌ల్లో 19 మంది ఆటగాళ్లను ఆసీస్ ఆడింది. కానీ స్టార్ ప్లేయర్లు ఇంటిబాట పట్టడంతో జట్టు కళ కోల్పోయింది. వరల్డ్ కప్ తర్వాత భారత్‌లో హెడ్, సంఘ మరియు షార్ట్ మాత్రమే ఉన్నారు. ఆరోన్ హార్డీ ఇంకా తన సత్తాను నిరూపించుకోలేదు. గత బిగ్ బాష్ లీగ్‌లో టాప్ స్కోరర్‌గా నిలిచాడు. హెవీ హిట్టర్‌గా ఆకట్టుకున్న చిన్నస్వామి స్టేడియం అతనికి సరిగ్గా సరిపోతుంది. ఈ మ్యాచ్‌లో విజయంతో ఇంటిముఖం పట్టాలని ఆసీస్ భావిస్తోంది.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: జైస్వాల్, రుతురాజ్, శ్రేయాస్/తిలక్, సూర్యకుమార్ (కెప్టెన్), జితేష్, రింకూ సింగ్, అక్షర్/సుందర్, దీపక్ చాహర్, బిష్ణోయ్, అవేష్, ముఖేష్ కుమార్.

ఆస్ట్రేలియా: ఫిలిప్, హెడ్, మెక్‌డెర్మాట్, హార్డీ, డేవిడ్, షార్ట్, వేడ్ (కెప్టెన్), ద్వార్షిస్, గ్రీన్, బెహ్రెన్‌డార్ఫ్, తన్విర్/ఎల్లిస్.

పిచ్, వాతావరణం

చిన్నస్వామి స్టేడియం సహజంగానే బ్యాటింగ్‌కు అనుకూలమైనది. నేటి మ్యాచ్‌లోనూ భారీ స్కోర్లు ఖాయం. ఆకాశం మేఘావృతమైనా వర్షం కురిసే ప్రమాదం లేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *