రాఘవ్ చద్దా: ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా సస్పెన్షన్ ఎత్తివేయబడింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-04T15:24:45+05:30 IST

ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా సస్పెన్షన్‌ను రాజ్యసభ చైర్మన్ జగ్‌దీప్ ధన్‌ఖడ్ సోమవారం ఉపసంహరించుకున్నారు. ఆయనపై సస్పెన్షన్‌ ఎత్తివేయాలని బీజేపీ ఎంపీ జీవీఎల్‌ నరసింహారావు సభలో తీర్మానం చేశారు.

రాఘవ్ చద్దా: ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా సస్పెన్షన్ ఎత్తివేయబడింది

న్యూఢిల్లీ: ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా సస్పెన్షన్‌ను రాజ్యసభ చైర్మన్ జగదీప్ ధంకర్ సోమవారం ఉపసంహరించుకున్నారు. ఆయనపై సస్పెన్షన్‌ ఎత్తివేయాలని బీజేపీ ఎంపీ జీవీఎల్‌ నరసింహారావు సభలో తీర్మానం చేశారు. సభా కార్యక్రమాలకు హాజరుకానందుకు సస్పెన్షన్ విధించిన కారణంగా తనకు ఇప్పటివరకు పడిన శిక్ష సరిపోతుందని, దీని నుంచి తన సస్పెన్షన్‌ను రద్దు చేసే అంశాన్ని అసెంబ్లీ పరిశీలించాలని ఆ తీర్మానంలో పేర్కొన్నారు.

రాఘవ్ చద్దా సంతోషం వ్యక్తం చేశారు

పార్లమెంట్ సస్పెన్షన్‌ను రద్దు చేస్తూ రాజ్యసభ చైర్మన్ తీసుకున్న నిర్ణయంపై రాఘవ్ చద్దా సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. సుప్రీంకోర్టుకు, రాజ్యసభ చైర్మన్ ధన్‌ఖడ్‌కు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. 115 రోజుల సస్పెన్షన్‌లో తనకు మద్దతుగా నిలిచి ఆశీర్వదించిన ప్రజలందరికీ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. తన పోరాటానికి అందరూ ధైర్యం చెప్పారన్నారు. గత ఆగస్టు 11న రాఘవ్ చద్దాను పార్లమెంట్ నుంచి సస్పెండ్ చేశారు. అనుమతి తీసుకోకుండానే జాతీయ రాజధాని ఢిల్లీ (సవరణ)-2023పై ప్రతిపాదించిన సెలెక్ట్ కమిటీలోని కొంతమంది సభ్యుల పేర్లను చేర్చినందుకు ఆయన సస్పెండ్ అయ్యారు. మూజువాణి ఓటుతో ఆమోదించిన తీర్మానాన్ని రాజ్యసభ నేత పీయూష్ గోయల్ ప్రవేశపెట్టారు. సభా హక్కుల కమిటీ విచారణ జరిపి నివేదిక ఇచ్చే వరకు సస్పెన్షన్‌ కొనసాగుతుందని ఆయన ప్రకటించారు. ఈ నిర్ణయాన్ని రాఘవ్ చద్దా సుప్రీంకోర్టులో సవాలు చేశారు. అతను బేషరతుగా క్షమాపణను అంగీకరించడంతో, అతని క్షమాపణను సానుకూలంగా పరిగణించాలని సుప్రీంకోర్టు రాజ్యసభ ఛైర్మన్‌ను ఆదేశించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-04T15:28:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *