బీజేపీయే రాజా..స్థాన్ : బీజేపీయే రాజా..స్థాన్!

కాంగ్రెస్ నేతలు అశోక్ గెహ్లాట్

సచిన్ పైలట్ మధ్య విభేదాలు

సచిన్ పైలట్ పూర్తిగా గుజ్జర్ల ఆధిపత్యం ఉన్న తూర్పు రాజస్థాన్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నాడు

బీజేపీని ఓడించడం.

రాజస్థాన్ సరిహద్దు యూపీపై ‘హిందుత్వ’ ప్రభావం.

వసుంధర రాజేను విస్మరించడం… ఆమె అనుచరులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం సరికాదని బీజేపీ నాయకత్వం ఆలస్యంగా గ్రహించింది.

ఎడారి రాష్ట్రంలో కమలం అభివృద్ధి

బీజేపీకి భారీ విజయం

సీఎం అభ్యర్థి లేకుండా…

నరేంద్ర మోదీ అన్నిటికీ స్వయంగా నాయకత్వం వహించారు

కాంగ్రెస్ కొనుగోలు చేసిన విభేదాలు

జైపూర్, డిసెంబర్ 3: రాజస్థాన్ ఓటర్లు సంప్రదాయాన్ని కొనసాగించారు. ‘ఐదేళ్ల పరంపర’ను కొనసాగిస్తూ మళ్లీ ప్రభుత్వాన్ని మార్చారు. కాంగ్రెస్‌ను తిరస్కరించి బీజేపీకి పట్టం కట్టారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో గెలుపుపై ​​ఎగ్జిట్ పోల్స్ అంచనా వేసినట్లుగానే బీజేపీ దూకుడు కొనసాగింది. ఉదయం 8 గంటలకు ఓట్ల లెక్కింపు ప్రారంభమైనప్పటి నుంచి బీజేపీ ఆధిక్యం కనపడుతోంది. గహ్లోత్ మంత్రివర్గంలోని 25 మందిలో 17 మంది ఓడిపోయారు. అశోక్ గహ్లోత్ తన పదవికి రాజీనామా చేశారు. గవర్నర్ కల్‌రాజ్ మిశ్రాను కలిసి తన రాజీనామా లేఖను సమర్పించారు. ఓటరు తీర్పును అంగీకరిస్తున్నట్లు చెప్పారు. సర్దార్‌పురా నియోజకవర్గంలో ఆయన విజయం సాధించారు.

అయితే తొలి రౌండ్లలో బీజేపీ విజయం ఖాయమవడంతో రాజధాని జైపూర్‌లోని ఆ పార్టీ కార్యాలయం సందడితో నిండిపోయింది. అవినీతి కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వాన్ని రాజస్థాన్ ఓటర్లు తిరస్కరించారని కేంద్ర మంత్రి గజేంద్ర సింగ్ షెకావత్ వ్యాఖ్యానించారు. కాంగ్రెస్ దుర్మార్గపు పాలనను తిప్పికొట్టి కేంద్రంలో బీజేపీ సుపరిపాలనకు రాజస్థాన్ ప్రజలు పట్టం కట్టారని మాజీ ముఖ్యమంత్రి, బీజేపీ సీనియర్ నేత వసుంధర రాజే అన్నారు. ఊహించినట్లుగానే అంతర్గత పోరు కాంగ్రెస్ పార్టీకి కోలుకోలేని దెబ్బ తగిలిందని ఫలితాల సరళి స్పష్టం చేసింది. సొంత పార్టీ ప్రభుత్వంపై యువ నాయకుడు సచిన్ పైలట్ పోరాటం, అధికారాన్ని మార్చేందుకు ప్రయత్నించిన నాయకత్వంపై గహ్లోత్ తిరుగుబాటు. గుజ్జర్లు బలంగా ఉన్న తూర్పు రాజస్థాన్ నియోజకవర్గాల్లో కాంగ్రెస్ ఓటమి చవిచూసింది. ఇక్కడి 59 స్థానాల్లో బీజేపీ అత్యధికంగా 38 సీట్లు గెలుచుకోగా, కాంగ్రెస్‌కు 19 సీట్లు మాత్రమే వచ్చాయి. టోంక్‌లో సచిన్ పైలట్ విజయం సాధించాడు.

శీర్షికలేని-4.jpg

మోడీ గెలుపు…

బీజేపీ.. మోదీ చరిష్మాను నమ్ముకుని ముందుకు సాగింది. ‘‘అద్భుతమైన మోదీ పాలనకు, చెత్త గహ్లోత్ పాలనకు మధ్య ఇది ​​యుద్ధం’’ అని పార్టీ పేర్కొంది. సీఎం ఎవరనేది ప్రకటించకుండానే బీజేపీ ఎన్నికలకు సిద్ధమైంది. రాజే వ్యవహారశైలి నచ్చక బీజేపీలోని అసమ్మతి వర్గాలను ఏకం చేసేందుకు అనుసరించిన ఈ వ్యూహం.. గుజ్జర్లు, రాజ్‌పుత్‌లు బీజేపీకి అండగా నిలిచినట్లు ఫలితాల సరళి స్పష్టం చేస్తోంది. ఉదయ్‌పూర్‌లో కన్హయలాల్ అనే టైలర్‌ను మహమ్మద్ రియాజ్ అత్తారీ హత్య చేసిన ఘటనను మోదీ తన ప్రచారంలో పదేపదే ప్రస్తావించారు.

రాజే ‘రాణి’ అవుతుందా?

ముఖ్యమంత్రి రేసులో రాజే పేరు వినిపిస్తోంది. ఆమోదం లభిస్తే రాజే మూడోసారి సీఎం అవుతారు. అయితే బీజేపీ మ్యాజిక్ మార్క్ (100) దాటిన నేపథ్యంలో రాజే సీఎం పదవిపై ఆశలు వదులుకున్నట్లు ఆ పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో ఇప్పుడు మహంత్ బాలక్‌నాథ్ పేరు తెరపైకి వచ్చింది. బాలక్‌నాథ్ ‘యోగి ఆఫ్ రాజస్థాన్’గా ప్రచారం జరుగుతోంది. రాజస్థాన్‌లో యోగి మాదిరిని యూపీ ఆదిత్యనాథ్ అనుసరించబోతున్నారనే వార్తలు ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *