INDIA Bloc Meet: మమత నాకు తెలియదు… ఆమె హాజరు కాకుండా ఉండటానికే ఇష్టపడుతుంది..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-04T20:35:13+05:30 IST

పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ బుధవారం జరిగే ఇండియా అలయన్స్ సమావేశంలో పాల్గొనకపోవచ్చని తెలుస్తోంది.

INDIA Bloc Meet: మమత నాకు తెలియదు... ఆమె హాజరు కాకుండా ఉండటానికే ఇష్టపడుతుంది..

కోల్‌కతా: ‘భారత్‌లోని కూటమి పార్టీలతో సీట్ల పంపకం లేకపోవడం వల్లే ఇటీవల జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌ ఓటమి పాలైంది’ అంటూ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేసిన పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ వచ్చే బుధవారం జరిగే భారత కూటమి సమావేశంలో పాల్గొనకపోవచ్చని తెలుస్తోంది. ‘ (భారతదేశం). అదే రోజు కోల్‌కతాలో ముందస్తు షెడ్యూల్ కారణంగా ఆమె ఈ సమావేశానికి దూరంగా ఉండనున్నట్లు సమాచారం. అంతేకాదు, పొత్తుల సమావేశం గురించి తనకు తెలియదని ఆమె సోమవారం మీడియాతో అన్నారు.

“ఈ సమావేశం (భారత కూటమి) గురించి నాకు తెలియదు. కోల్‌కతాలో ఒక కార్యక్రమానికి ముందస్తు షెడ్యూల్ కూడా ఉంది, నాకు అక్కడ ఏడు రోజుల కార్యక్రమం ఉంది, సమావేశం గురించి నాకు ముందే తెలిస్తే, నేను నా ప్రోగ్రామ్‌ను వాయిదా వేసుకుంటాను. . నేను కోల్‌కతా ఈవెంట్‌కి వెళ్లాలి” అని మమతా బెనర్జీ అన్నారు.

కాంగ్రెస్ స్పందన

మమతా బెనర్జీ ప్రకటనపై కాంగ్రెస్ అధికార ప్రతినిధి జైరాం రమేష్ స్పందించారు. భారత కూటమి సమావేశం లాంఛనప్రాయమని ఆయన అన్నారు. కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే సోమవారం భారత కూటమి సమావేశానికి పిలుపునిచ్చారు. మూడు నెలల విరామం తర్వాత ఈ సమావేశం జరగనుంది. గతంలో ఆగస్టు 31, సెప్టెంబర్ 1 తేదీల్లో ముంబైలో సమావేశం జరగగా.. ఇదిలా ఉండగా.. భారత కూటమి తాజా సమావేశంలో వచ్చే లోక్ సభ ఎన్నికల్లో అనుసరించాల్సిన వ్యూహాలపై చర్చించనున్నట్లు తెలుస్తోంది. మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లలో భాజపా విజయం సాధించడం భారత కూటమికి ఎదురుదెబ్బ అని ప్రత్యర్థి పార్టీల నేతలు గళం విప్పుతున్న తరుణంలో ఖర్గే కూటమి సమావేశానికి పిలుపునివ్వడం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. కాగా, అసెంబ్లీ ఎన్నికల ఫలితాలు భారత కూటమిపై ప్రభావం చూపబోవని శరద్ పవార్ సహా పలువురు నేతలు అభిప్రాయపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-04T20:35:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *