ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో బీజేపీ : ‘రమణీయత’ విజయం!

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో బీజేపీ విజయం సాధించింది

మోడీ హామీ.. రమణీయతకు ఫిదా

రాయ్‌పూర్, డిసెంబర్ 3: కాంగ్రెస్ పాలిత రాష్ట్రాల్లో పైచేయి సాధించేందుకు బీజేపీ అగ్రనేతల వ్యూహం ఘన విజయం సాధించింది. పక్కా ప్రణాళికతో ముందుకు సాగిన కమలనాథులు ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో విజయభేరి మోగించారు. 90 అసెంబ్లీ స్థానాలున్న ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మ్యాజిక్ ఫిగర్ 46ను సులువుగా అధిగమించి భారీ విజయాన్ని నమోదు చేసింది. సార్వత్రిక సమరానికి ముందు జరిగిన ఈ ఎన్నికల్లో.. అన్నీ తానై వ్యవహరించిన ప్రధాని మోదీ.. తనకు తానే సాటి అని నిరూపించుకున్నారు. ముఖ్యంగా ఎన్నికలకు ముందు తెరపైకి వచ్చిన ‘మహదేవ్ బెట్టింగ్ యాప్’ కుంభకోణాన్ని తమకు అనుకూలంగా మలచుకున్న బీజేపీ నేతలు.. కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత, సీఎం భూపేశ్ భాగేల్ ను టార్గెట్ చేసుకుని ప్రచారం ప్రారంభించారు. బీజేపీ తరపున స్టార్ క్యాంపెయినర్లుగా రంగంలోకి దిగిన ప్రధాని మోదీ, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా, ఆ పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నద్దాలు.. బెట్టింగ్ యాప్‌తో సహా భగేల్ అవినీతి, ఉద్యోగాల కుంభకోణాన్ని ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లారు. ఈ ప్రచారాన్ని ఆపేందుకు కాంగ్రెస్ కొంత వరకు ప్రయత్నించినా ఫలితం లేకుండా పోయింది.

24 రోజుల్లో..

నిజానికి ఎన్నికల ముందు వరకు ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో బీజేపీకి బలమైన నాయకుడు లేరు. నోటిఫికేషన్ తర్వాత మాజీ సీఎం రమణ్‌సింగ్‌కు బాధ్యతలు అప్పగించారు. దీంతో పార్టీని ముందుకు నడిపించారు. ఎన్నికలకు కేవలం 24 రోజులే మిగిలి ఉండగానే వ్యూహాత్మకంగా ముందుకు సాగింది. రాష్ట్రంలో తనకున్న పట్టును, గత పాలనానుభవాన్ని చాటిచెప్పి కాంగ్రెస్ నేతలను ఆకట్టుకునేందుకు బీజేపీ అభ్యర్థులను రంగంలోకి దింపారు. ప్రధానంగా కాంగ్రెస్ హామీలకు కౌంటర్ గా ‘మోడీ హామీ’ నినాదాన్ని క్షేత్రస్థాయిలో బలంగా తీసుకెళ్లారు. అలా ఆయన ప్రయోగించిన ‘రమణిజం’ మంత్రం విజయవంతమైంది. మరోవైపు స్టార్ క్యాంపెయినర్ గా ఉన్న ప్రధాని మోదీ ప్రాంతీయ స్థాయిలోనూ మెరిశారు. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తామని అధికార కాంగ్రెస్ ధీమాగా ఉంది. అలాగే కాంగ్రెస్ పార్టీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని ఎగ్జిట్ పోల్స్ తేల్చాయి. కానీ, ఆశ్చర్యకరంగా ఫలితం తారుమారైంది. ఎగ్జిట్ పోల్స్ అంచనాలను తారుమారు చేస్తూ బీజేపీ సరికొత్త రికార్డు దిశగా అడుగులు వేసింది. అంతేకాదు.. హిందీ బెల్ట్‌లో తాము మోసపోలేదని కమల్‌నాథ్ మరోసారి నిరూపించుకున్నారు.

ఆగని ప్రచారం!

అర్జునుడికి పక్షి చూపు మాత్రమే ఉన్నట్లుగా, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని బీజేపీ నాయకులు కాంగ్రెస్ ఓటమిని మాత్రమే లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు. దీంతో కాంగ్రెస్ కంచుకోట వంటి బలమైన నియోజకవర్గాల్లో విజయం సాధించేందుకు ఎడతెగని ప్రచారం చేసింది. తిరిగి అదే ఇంటికి వెళ్లిపోయారు. ప్రచారం పునరావృతమైంది. చివరి ఓటరు వరకు బీజేపీ నేతలు కలిశారు. పార్టీలో అక్కడక్కడా అంతర్గత విభేదాలు, విబేధాలు ఉన్నాయి. కానీ, వారికి సర్దిచెప్పి నేతలను లక్ష్యం వైపు మళ్లించడంలో నాయకత్వం సఫలీకృతమైంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *