మిచాంగ్ : నేడు తీరం దాటనున్న మైచాంగ్ తుపాను.. ఆయా రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-05T08:08:45+05:30 IST

మైచౌంగ్ తుపాను మంగళవారం తీరం దాటే అవకాశం ఉన్నందున తమిళనాడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని పలు జిల్లాల్లో సోమవారం భారీ వర్షాలు కురిశాయి. రానున్న రోజుల్లో ఒడిశా, జార్ఖండ్ రాష్ట్రాల్లోని పలు జిల్లాల్లో వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ అంచనా వేసింది.

మిచాంగ్ : నేడు తీరం దాటనున్న మైచాంగ్ తుపాను.. ఆయా రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి

మైచౌంగ్ తుపాను మంగళవారం తీరం దాటే అవకాశం ఉన్నందున తమిళనాడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని పలు జిల్లాల్లో సోమవారం భారీ వర్షాలు కురిశాయి. రానున్న రోజుల్లో ఒడిశా, జార్ఖండ్ రాష్ట్రాల్లోని పలు జిల్లాల్లో వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ అంచనా వేసింది. మైచౌంగ్ తుపాను మంగళవారం ఉదయం నెల్లూరు-మచిలీపట్నం మధ్య బాపట్ల సమీపంలో తీరాన్ని తాకి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని దక్షిణ కోస్తాను చేరుకునే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ నివేదిక తెలిపింది. మిచౌంగ్ తుపాను విజృంభిస్తున్న సవాళ్లపై కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా సోమవారం తమిళనాడు, ఆంధ్రప్రదేశ్, పుదుచ్చేరి ముఖ్యమంత్రులతో చర్చించారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం నుంచి అవసరమైన సహకారం అందిస్తామని హామీ ఇచ్చారు. ఈ మేరకు ఎక్స్ ఖాతాలో ఓ ట్వీట్ కూడా చేశాడు. మైచౌంగ్ తుపాను తీరం దాటే సమయంలో తీసుకోవాల్సిన ముందస్తు చర్యలపై ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి శ్రీ వైఎస్ జగన్మోహన్ రెడ్డితో చర్చించారు. ప్రజల ప్రాణాలను కాపాడడమే మా మొదటి ప్రాధాన్యత. అవసరమైన అన్ని సౌకర్యాలు కల్పించేందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉంది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు సహాయం. రాష్ట్రంలో ఇప్పటికే ఎన్‌డిఆర్‌ఎఫ్ సిబ్బందిని మోహరించారు. అవసరమైతే మరిన్ని బృందాలను పంపడానికి మేము సిద్ధంగా ఉన్నాము” అని ఆయన చెప్పారు.

మైచౌంగ్ తుపాను కారణంగా చెన్నైలో సోమవారం కురిసిన వర్షాలకు ఐదుగురు మరణించారు. ఈ ఘటనల్లో బీసెంట్ నగర్ ప్రాంతంలో చెట్టు కూలడంతో విద్యుదాఘాతంతో ఇద్దరు మృతి చెందగా, ఒకరు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. రెండు గుర్తుతెలియని మృతదేహాలు కూడా లభ్యమయ్యాయి. మృతుల్లో ఒకరు మహిళ కాగా, మరొకరు పురుషుడు. మిచౌంగ్ ప్రభావంతో జార్ఖండ్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో డిసెంబరు 7 వరకు తేలికపాటి నుండి మోస్తరు వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ అధికారి సోమవారం తెలిపారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఒడిశాలోని దక్షిణ జిల్లాల్లో రెస్క్యూ బృందాలను మోహరించింది. తుపాను ప్రభావం ఒడిశాపై పెద్దగా ప్రభావం చూపే అవకాశం లేనప్పటికీ, సోమవారం రాత్రి రాష్ట్రంలో తేలికపాటి నుంచి మోస్తరు వర్షాలు కురిశాయి. వర్షాల తీవ్రత మరింత పెరిగే అవకాశం ఉందని, మంగళవారం భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ డైరెక్టర్ జనరల్ మృత్యుంజయ్ మహపాత్ర తెలిపారు. భారీ వర్షాల కారణంగా చెన్నైలోని అన్ని విద్యాసంస్థలను మంగళవారం మూసివేస్తున్నట్లు తమిళనాడు ప్రభుత్వం సోమవారం అధికారిక ప్రకటనలో ప్రకటించింది. చెన్నై, తిరువళ్లూరు, కాంచీపురం, చెంగల్‌పట్టు జిల్లాల్లోని ప్రైవేట్‌ కంపెనీలు తమ ఉద్యోగులకు వర్క్‌ ఫ్రమ్‌ హోమ్‌ సౌకర్యం కల్పించాలని ప్రభుత్వం సూచించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-05T08:08:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *