ట్రిపుల్ జోష్ | ట్రిపుల్ జోష్

మార్కెట్‌లో ఎన్నికల ఫలితాల ఉత్కంఠ

సూచీలు సరికొత్త రికార్డులను తాకాయి

  • సెన్సెక్స్ 1384 పాయింట్లు లాభపడి 68,865 వద్ద ముగిసింది

  • 20,600 ఎగువ కునిఫ్టీ

  • ఇన్వెస్టర్ల సంపద రూ.5.81 లక్షల కోట్లు పెరిగింది

  • మొత్తం రూ.343.48 లక్షల కోట్లు కలిపితే

నమో నామస్మరణతో దలాల్ స్ట్రీట్ మరోసారి మారుమోగింది. బీజేపీ ట్రిపుల్‌ విజయంతో మార్కెట్‌ ఎద్దులు ఉత్కంఠ రేపుతున్నాయి. ఇది పాత రికార్డులను బద్దలు కొట్టి కొత్త శిఖరాలను అధిరోహించింది. బీజేపీ తాజా విజయం వచ్చే ఏడాది జరగనున్న లోక్ సభ ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీ మూడోసారి అధికారంలోకి రావడానికి మార్గం సుగమం చేస్తుందని మార్కెట్ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. ఈ హ్యాట్రిక్ బీమా మార్కెట్‌ను మరింత ముందుకు నడిపించనుందని ఈక్విటీ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

ముంబై: ఇటీవలి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మూడు కీలక రాష్ట్రాల (మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్ మరియు ఛత్తీస్‌గఢ్) భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) క్లీన్ స్వీప్ చేయడం స్టాక్ మార్కెట్ వర్గాలను విపరీతమైన ఉత్కంఠను నింపింది. స్టాండర్డ్ ఈక్విటీ సూచీలు ఇన్వెస్టర్ల కొనుగోళ్ల జోరుతో తాజా జీవితకాల గరిష్టాలకు 2 శాతానికి పైగా ర్యాలీ చేశాయి. సోమవారం ట్రేడింగ్ ముగిసే సమయానికి సెన్సెక్స్ 1,383.93 పాయింట్లు లాభపడి 68,865.12 వద్ద ఆల్ టైమ్ హైని తాకింది. కాగా, ఇంట్రాడేలో రికార్డు 68,918.22గా నమోదైంది. మే 20, 2022 తర్వాత ఇండెక్స్‌కి ఇది అతిపెద్ద ఒకరోజు లాభం. ఈక్విటీ ఇన్వెస్టర్ల సంపదగా పరిగణించబడే BSE లిస్టెడ్ కంపెనీల మొత్తం మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ రూ. 5.81 లక్షల కోట్లు పెరిగి కొత్త ఆల్-టైమ్ రికార్డు గరిష్ట స్థాయి రూ. 343.48 లక్షల కోట్లు. ఇక నిఫ్టీ విషయానికొస్తే.. ఒక దశలో 20,700 స్థాయిని దాటిన సూచీ చివరకు 418.90 పాయింట్ల లాభంతో 20,686.80 వద్ద ముగిసింది. రెండూ ఇండెక్స్‌కి కొత్త గరిష్టాలు. అంతేకాదు బెంచ్ మార్క్ సూచీలు లాభపడడం వరుసగా ఐదో రోజు.

సెన్సెక్స్‌లోని 30 లిస్టెడ్ కంపెనీల్లో 27 లాభపడ్డాయి. ఐసీఐసీఐ బ్యాంక్ 4.68 శాతం వృద్ధితో ఇండెక్స్‌లో టాప్ గెయినర్‌గా నిలిచింది. ఎస్‌బీఐ 3.99 శాతం, ఎల్‌అండ్‌టీ 3.88 శాతం, ఇండస్‌ఇండ్ బ్యాంక్ 3.63 శాతం, హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ 3.44 శాతం, అల్ట్రాటెక్ సిమెంట్ 3.17 శాతం లాభపడ్డాయి. మరోవైపు బీఎస్‌ఈలో మిడ్‌క్యాప్‌, స్మాల్‌ ఇండెక్స్‌లు కూడా 1.20 శాతం వరకు వృద్ధిని నమోదు చేశాయి. అంతేకాకుండా అన్ని రంగాల సూచీలు సానుకూలంగా ముగిశాయి. ఆయిల్ అండ్ గ్యాస్ ఇండెక్స్ అత్యధికంగా 3.77 శాతం పెరిగింది. బ్యాంకెక్స్ కూడా 3.56 శాతం పెరిగింది. పవర్, ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ మరియు యుటిలిటీస్ సూచీలు 2 శాతానికి పైగా లాభాలను నమోదు చేశాయి.

  • డాలర్‌తో రూపాయి మారకం విలువ 5 పైసలు తగ్గి 83.38 వద్ద ముగిసింది. ఈక్విటీ మార్కెట్లు భారీ లాభాలను ఆర్జించినప్పటికీ అంతర్జాతీయంగా డాలర్ బలపడడం మన కరెన్సీపై ఒత్తిడిని పెంచిందని ఫారెక్స్ మార్కెట్ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

  • అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో బ్యారెల్ బ్రెంట్ క్రూడ్ ఆయిల్ ధర 0.51 శాతం తగ్గి 78.48 డాలర్ల వద్ద ట్రేడవుతోంది. ప్రపంచ ఇంధన డిమాండ్‌పై అనిశ్చితి మరియు సరఫరాను తగ్గించాలనే OPEC దేశాల నిర్ణయంపై సందేహాలు దీనికి కారణమయ్యాయి.

బిట్‌కాయిన్ టాప్ $40,000

మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ ద్వారా ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద క్రిప్టో కరెన్సీ అయిన బిట్‌కాయిన్ ఈ ఏడాది తొలిసారిగా $40,000 మార్క్‌ను దాటింది. ఒకానొక సమయంలో, బిట్‌కాయిన్ 5 శాతం కంటే ఎక్కువ పెరిగి $41,608 వద్ద ట్రేడవుతోంది. కరెన్సీ 19 నెలల గరిష్టాన్ని తాకింది. అమెరికాలో వడ్డీ రేట్లు తగ్గవచ్చన్న అంచనాలు, బిట్ కాయిన్ ఎక్స్ఛేంజ్ ట్రేడెడ్ ఫండ్ (ఈటీఎఫ్) ఆమోదం పొందవచ్చన్న ఆశలు ఇందుకు దోహదపడ్డాయి.

  • దేశంలో రెండో అతిపెద్ద పెన్సిల్ తయారీదారు డామ్స్ ఇండస్ట్రీస్ తొలి పబ్లిక్ ఆఫర్ (ఐపీఓ) ఈ నెల 12న ప్రారంభం కానుంది. పబ్లిక్ ఇష్యూ ద్వారా మొత్తం రూ.1,200 కోట్లు సమీకరించాలని కంపెనీ యోచిస్తోంది. ఇందులో రూ.350 కోట్ల విలువైన తాజా ఈక్విటీ ఇష్యూ మరియు ప్రమోటర్ల గ్రూపునకు చెందిన రూ.850 కోట్ల షేర్లు ఆఫర్ ఫర్ సేల్ (OFS) పద్ధతిలో విక్రయించబడతాయి.

  • ఆగ్రో ప్రాసెసింగ్ పరికరాల తయారీ సంస్థ సోనా మెషినరీ లిమిటెడ్ IPO కోసం అనుమతి కోరుతూ ప్రిలిమినరీ డ్రాఫ్ట్ డాక్యుమెంట్లను (DRHP) సమర్పించింది. ఎస్‌ఎంఈ ప్లాట్‌ఫామ్ ‘ఎన్‌ఎస్‌ఈ ఎమర్జ్’లో షేర్లను లిస్ట్ చేయాలనుకుంటున్నట్లు తెలిపింది.

  • యాక్సెంట్ మైక్రోసెల్ పబ్లిక్ ఇష్యూ ఈ నెల 8న ప్రారంభమై 12న ముగుస్తుంది. ఇష్యూలో భాగంగా ఒక్కో షేరు ధర రూ.133-రూ.140గా నిర్ణయించారు. కంపెనీ తన షేర్లను NSE ఎమర్జ్‌లో జాబితా చేస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-05T02:35:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *