హాకీ జూనియర్ ప్రపంచ కప్: హ్యాండల్ హ్యాట్రిక్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-06T02:46:03+05:30 IST

పురుషుల జూనియర్ హాకీ ప్రపంచకప్‌లో భారత్‌కు శుభారంభాన్ని అందించిన అర్జిత్ సింగ్ హండాల్ హ్యాట్రిక్ గోల్స్ నమోదు చేశాడు. మంగళవారం పూల్-సిలో తామా నిర్వహించారు

హాకీ జూనియర్ ప్రపంచ కప్: హ్యాండల్ హ్యాట్రిక్

భారతదేశం సూపర్ బోనీ

కొరియాపై 4-2 తేడాతో విజయం సాధించింది

హాకీ జూనియర్ ప్రపంచ కప్

కౌలాలంపూర్: పురుషుల జూనియర్ హాకీ ప్రపంచకప్‌లో భారత్‌కు శుభారంభాన్ని అందించిన అర్జిత్ సింగ్ హండాల్ హ్యాట్రిక్ గోల్స్ నమోదు చేశాడు. పూల్-సిలో మంగళవారం జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో భారత్ 4-2తో కొరియాను ఓడించింది. అర్జిత్ (11వ, 16వ, 41వ నిమిషంలో) మూడు గోల్స్ చేయగా, అమన్‌దీప్ (30వ ని.) ఒక గోల్ చేశాడు. కొరియా తరఫున లిమ్ దోహ్యున్ (38వ ని.), కిమ్ మింగ్వాన్ (45వ ని.) ఒక్కో గోల్ చేశారు. ఆట ప్రారంభం నుంచి భారత్ దూకుడుగా ఆడింది. 11వ నిమిషంలో పెనాల్టీ కార్నర్‌ను అర్జిత్ గోల్‌గా మలిచాడు. రెండో క్వార్టర్‌లో అర్జిత్‌, అమన్‌దీప్‌ ఒక్కో ఫీల్డ్‌ గోల్‌ చేసి భారత్‌ను 3-0తో మెరుగైన స్థితిలో నిలిపారు. మూడో క్వార్టర్‌లో కొరియా ఆటగాడు లిమ్ గోల్ చేశాడు. అర్జిత్ సింగ్ హ్యాట్రిక్ గోల్ నమోదు చేశాడు. ఆ తర్వాత భారత డిఫెన్స్ ఉదాసీనంగా ఉండడంతో కిమ్ మింగ్వాన్ పెనాల్టీ కార్నర్ ను గోల్ గా మలిచి ఆధిక్యాన్ని 4-2కి తగ్గించాడు. చివరి క్వార్టర్‌లో ఇరు జట్లు గోల్‌ చేయడంలో విఫలమయ్యాయి. గురువారం జరిగే రెండో మ్యాచ్‌లో స్పెయిన్‌తో భారత్‌ తలపడనుంది. 2001, 2016లో రెండుసార్లు టోర్నీని గెలిచిన భారత్.. 1997లో రన్నరప్‌గా నిలిచింది. పూల్-ఏలో జరిగిన మ్యాచ్‌లో అర్జెంటీనా 1-0తో ఆస్ట్రేలియాకు షాకిచ్చింది. పూల్-సిలో స్పెయిన్ 7-0తో కెనడాను ఓడించింది. పూల్-బి మ్యాచ్‌ల్లో జర్మనీ 5-3తో దక్షిణాఫ్రికాపై, ఫ్రాన్స్ 3-1తో ఈజిప్ట్‌పై గెలిచాయి.

పెనాల్టీ షూటౌట్‌లో బాలికలు గెలుపొందారు

శాంటియాగో (చిలీ): జూనియర్ మహిళల హాకీ ప్రపంచకప్‌లో ఇప్పటికే క్వార్టర్స్ రేసు నుంచి నిష్క్రమించిన భారత జట్టు వర్గీకరణ మ్యాచ్‌లో విజయం సాధించింది. మంగళవారం ఇక్కడ 9-16తో జరిగిన స్థానాల పోరులో భారత్ 3-2తో పెనాల్టీ షూటౌట్‌లో న్యూజిలాండ్‌ను ఓడించింది. నిర్ణీత సమయానికి ఇరు జట్లు 3-3తో స్కోరు సమం చేయడంతో అనివార్యమైన పెనాల్టీ షూటౌట్‌లో భారత్ ఒక్క గోల్‌తో విజయం సాధించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-06T02:46:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *