మైక్రోసాఫ్ట్ ఉత్పత్తుల అభివృద్ధిలో IDC కీలకపాత్ర పోషించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-06T05:42:40+05:30 IST

మైక్రోసాఫ్ట్ గ్లోబల్ ఉత్పత్తులను అభివృద్ధి చేయడంలో హైదరాబాద్‌లోని మైక్రోసాఫ్ట్ ఇండియా డెవలప్‌మెంట్ సెంటర్ (ఐడిసి) కీలక పాత్ర పోషించింది…

మైక్రోసాఫ్ట్ ఉత్పత్తుల అభివృద్ధిలో IDC కీలకపాత్ర పోషించింది

హైదరాబాద్ సెంటర్ 25 ఏళ్ల మైక్రోసాఫ్ట్ ఐడీసీ ఎండీ రాజీవ్ కుమార్

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): హైదరాబాద్‌లోని మైక్రోసాఫ్ట్ ఇండియా డెవలప్‌మెంట్ సెంటర్ (ఐడిసి) మైక్రోసాఫ్ట్ గ్లోబల్ ఉత్పత్తులను అభివృద్ధి చేయడంలో కీలక పాత్ర పోషించింది. మైక్రోసాఫ్ట్ ఐడిసి మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ రాజీవ్ కుమార్ మాట్లాడుతూ అజూర్, విండోస్, ఆఫీస్ మరియు బింగ్ వంటి అనేక ఉత్పత్తుల అభివృద్ధిలో ఐడిసి ముఖ్యమైన పాత్ర పోషించిందని అన్నారు. హైదరాబాద్‌లో ఐడీసీ ఏర్పాటై 25 ఏళ్లు పూర్తయిన సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడారు. రెడ్‌మండ్ క్యాంపస్ తర్వాత మైక్రోసాఫ్ట్ అతిపెద్ద క్యాంపస్ ఇదే. హైదరాబాద్‌తో పాటు దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాల్లో ఐడీసీకి 20 వేల మంది అసోసియేట్‌లు ఉన్నారు. హైదరాబాద్ మధ్యలో నాలుగు భవనాలు ఉన్నాయి. రాజీవ్ ఐదవ భవనాన్ని నిర్మిస్తున్నట్లు తెలిపారు. మైక్రోసాఫ్ట్ ఐడిసి మొదటి దశలో హైదరాబాద్ ఐటి హబ్‌గా మారడానికి దోహదపడిన అభివృద్ధి కేంద్రాలలో ఒకటి. మైక్రోసాఫ్ట్ డెవలప్‌మెంట్ సెంటర్‌ను ఏర్పాటు చేసిన తర్వాత చాలా కంపెనీలు హైదరాబాద్‌పై నమ్మకం పెంచుకున్నాయి. అభివృద్ధి కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేసినట్లు తెలిపారు. భవిష్యత్తులో ఏఐ, లార్జ్ లాంగ్వేజ్ మోడల్స్ తదితరాలపై ఐడీసీ దృష్టి సారిస్తుందని తెలిపారు. మైక్రోసాఫ్ట్ 365 (ఆఫీస్) మొబైల్ యాప్ అభివృద్ధి మరియు డెలివరీలో IDC కీలకపాత్ర పోషించింది. ఈ యాప్‌ను ప్రపంచవ్యాప్తంగా నెలకు 10 కోట్ల మంది ఉపయోగిస్తున్నారు. ఇక్కడ మేము జుగల్‌బందీ కోసం అవసరమైన సాఫ్ట్‌వేర్‌ను అభివృద్ధి చేసాము, ఇది స్థానిక భాషలో ప్రభుత్వ సేవలపై సమాచారాన్ని అందించే AI చాట్‌బాట్. అజూర్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ మరియు సేవల నిర్వహణను ఐడిసి చేస్తోందని రాజీవ్ వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-06T05:42:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *