చెన్నై: అంధకారంలో ఉత్తర చెన్నై.. శివారు ప్రాంతాలు కూడా..

– ఈబీ కార్యాలయం ముట్టడి

– ధర్నా బాధితులు

– మంత్రులకు సరికాని నిరసన సెక

పెరంబూర్ (చెన్నై): మైచౌంగ్ తుఫాను 36 గంటలు దాటిన తర్వాత, ఉత్తర చెన్నై మరియు దాని శివారు ప్రాంతాలు ఇప్పటికీ విద్యుత్ సరఫరా లేదా అంధకారంతో నీటి తాళంలేని ప్రాంతాల్లో చిక్కుకున్నాయి. దీంతో తమ ప్రాంతాల్లో నీటి సరఫరా పునరుద్ధరణకు నోచుకోక పోయినా బాధిత ప్రాంతాల ప్రజలు రాత్రి వేళల్లో విద్యుత్ కార్యాలయాలు, రోడ్లపైనే బారులు తీరుతున్నారు. తుపాను ముందస్తు చర్యల్లో భాగంగా గత ఆదివారం సాయంత్రం నుంచి నగరం, శివారు ప్రాంతాల్లో విద్యుత్ సరఫరా నిలిపివేశారు. తుపాను ప్రభావంతో పలు ప్రాంతాల్లో ఇళ్లలోకి నీరు చేరడంతో రెండు రోజులుగా ప్రజలు బయటకు రాలేని పరిస్థితి నెలకొంది. అధికారులు రోడ్లు, వీధుల్లోని నీటిని తొలగిస్తున్నారు. ఆక్రమణ సమయంలో, అన్నానగర్, టి. నగర్, కోడంబాక్కం మరియు అడయార్‌తో సహా అనేక ప్రాంతాల్లో నీటి సరఫరా క్రమంగా పునరుద్ధరించబడింది. అయితే బుధవారం వరకు వాషర్‌మెన్‌పేట, ఎంకేబీ నగర్, సత్యమూర్తినగర్, వ్యాసర్పాడి, కన్నదాసన్ నగర్, ఉత్తర చెన్నైలోని మేదవాక్కం, ముడిచూర్, ఆవడి, అంబత్తూరు వంటి శివారు ప్రాంతాల్లో మోకాళ్లలోతు నీరు చేరడంతో నీటి సరఫరా పునరుద్ధరణ కాలేదు. దీంతో ఆగ్రహించిన ప్రజలు అవడి, అంబత్తూరు ప్రాంతాల్లోని విద్యుత్ కార్యాలయాలను ముట్టడించారు. తిరువొత్తియూర్, పెరంబూర్, ఓఎంఆర్ రోడ్డు తదితర ప్రాంతాల్లో విచ్చలవిడిగా గాలింపు చర్యలు చేపట్టారు. చిన్నారులు, వృద్ధులు చీకట్లో తిరుగుతున్నా ప్రజాప్రతినిధులు, అధికారులు స్పందించడం లేదని మండిపడ్డారు.

నాని2.2.jpg

60 శాతం విద్యుత్ పునరుద్ధరణ…

మంగళవారం ఉదయం నుంచి అధికారులు వీధుల్లోని నీటిని తొలగించి క్రమంగా విద్యుత్ సరఫరాను పునరుద్ధరించారు. అయితే 3 అడుగులకు పైగా నీరు ఉండడంతో ఇప్పటికీ కొన్ని ప్రాంతాల్లో విద్యుత్ సరఫరా లేదు. ఈ విషయమై ఈబీ అధికారులు మాట్లాడుతూ వరద ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో నీటిని తొలగించిన తర్వాతే విద్యుత్ సరఫరాను పునరుద్ధరిస్తామని తెలిపారు. పులియంతోపు, ఒట్టేరి, మడిపాక్కం, నంగనల్లూరు, అరుంబాక్కం, ఎస్‌ఎస్‌కే నగర్‌, ఎంఎం కాలనీ, ఆదంబాక్కం, ఏజీఎస్‌ కాలనీ, అంబేద్కర్‌ నగర్‌, ఈబీ కాలనీ, ఆవడిలోని పలు ప్రాంతాలు, తిరువాన్‌మియూర్‌, కొడుంగయ్యూరు తదితర ప్రాంతాల్లో విద్యుత్‌ సరఫరా పునరుద్ధరించలేదని అధికారులు తెలిపారు. ఆయా ప్రాంతాల్లో నీటిని తొలగించిన వెంటనే విద్యుత్‌ అందిస్తామని, ప్రస్తుతం నగరంలో 60 శాతం విద్యుత్‌ సరఫరాను పునరుద్ధరించామన్నారు.

మంత్రుల నిరసన సెగ…: వరద ప్రాంతాలను పరిశీలించేందుకు వెళ్లిన మంత్రులపై ప్రజలు నిరసన వ్యక్తం చేశారు. బుధవారం తాండియార్‌పేట మండల కార్యాలయం ఎదుట తమ ప్రాంతాల్లో నీటిని తొలగించలేదని, విద్యుత్‌ సరఫరాను పునరుద్ధరించలేదని ప్రజలు నిరసన తెలిపారు. తమతో మాట్లాడేందుకు వెళ్లిన పన్నుల శాఖ మంత్రి పీకే శేఖర్ బాబును ప్రజలు చుట్టుముట్టారు. అతనితో వాగ్వాదానికి దిగాడు. అలాగే పలు ప్రాంతాల్లో పర్యటించిన మంత్రులపై స్థానిక ప్రజల నుంచి నిరసనలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-07T07:35:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *