IPL 2024: హార్దిక్ పాండ్యా బాటలో మహ్మద్ షమీ? గుజరాత్ టైటాన్స్‌కు మరో షాక్?

IPL 2024 వేలానికి ముందు, గుజరాత్ టైటాన్స్ జట్టు కీలక పరిణామాలను చూస్తోంది. ఇప్పటికే ఆ జట్టు కెప్టెన్ హార్దిక్ పాండ్యా తన పాత ఫ్రాంచైజీ ముంబై ఇండియన్స్‌లో చేరాడు. తాజాగా ఈ జాబితాలో మరో స్టార్ ప్లేయర్ కూడా చేరినట్లు తెలుస్తోంది. ఇటీవల ముగిసిన వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టాప్‌ వికెట్‌ తీసిన బౌలర్‌, గుజరాత్‌ టైటాన్స్‌ స్టార్‌ బౌలర్‌ మహ్మద్‌ షమీ కూడా జట్టు నుంచి తప్పుకునే అవకాశం ఉంది. ఇప్పటికే ఓ ఫ్రాంచైజీ షమీని సంప్రదించింది. ఈ విషయాన్ని గుజరాత్ టైటాన్స్ చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ కల్నల్ అరవింద్ సింగ్ స్వయంగా వెల్లడించారు. తమ ప్రధాన వికెట్ టేకర్ మహ్మద్ షమీని సంప్రదించినట్లు ఫ్రాంచైజీ వెల్లడించింది. ఓ జాతీయ ఛానెల్‌కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ఆయన ఈ మేరకు మాట్లాడారు. అదే జరిగితే గుజరాత్ టైటాన్స్‌కు మరో షాక్ తగలవచ్చు.

“ప్రతి ఫ్రాంచైజీకి అగ్రశ్రేణి ఆటగాళ్ల కోసం వెళ్ళే హక్కు ఉంటుంది. కానీ ఐపిఎల్ ఫ్రాంచైజీ నేరుగా ఆటగాడిని సంప్రదించినట్లయితే అది తప్పు. ఈ పద్ధతి తప్పు. గుజరాత్ టైటాన్స్ టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ ఈ విధానంతో సంతోషంగా లేదు. ప్లేయర్ ట్రేడింగ్‌కు సంబంధించి BCCI నియమాలు ఉన్నాయి. మేము వారి ఆసక్తిని BCCIకి చెబితే, వారు మాకు తెలియజేస్తారు, అప్పుడు ఫ్రాంచైజీ ట్రేడింగ్‌పై నిర్ణయం తీసుకుంటుంది, ఈ IPL జట్టు నేరుగా మా కోచింగ్ సిబ్బందిని సంప్రదించిన విధానం తప్పు, వారు బదిలీ చేయాలనుకుంటే, వారు మాతో ముందే మాట్లాడి ఉండేవారు. అయితే ఆ ఫ్రాంచైజీ ఏమిటో అరవింద్ సింగ్ వెల్లడించలేదు.అలాగే మహ్మద్ షమీ ఫ్రాంచైజీని మారుస్తాడా.. లేదా.. అనేది తెలియాలంటే మరో 4-5 రోజులు వేచి చూడాల్సిందే.. నిజానికి ఆటగాళ్లను నిలబెట్టుకోవడానికి గడువు. IPL 2024 ముగియకముందే.. అయితే ట్రేడింగ్ గడువు ఇంకా ఉంది.. ఈ నెల 12 వరకు ట్రేడింగ్ ద్వారా ఆటగాళ్లను సొంతం చేసుకోవచ్చు.. ఈ నేపథ్యంలో తదుపరి ట్రేడింగ్ జరిగే అవకాశం లేదు.. చరిత్రలోనే అతిపెద్ద ట్రేడింగ్ జరిగిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ సీజన్ ఆటగాళ్ల నిలుపుదల జాబితా గడువుకు ముందు జరిగింది. గుజరాత్ టైటాన్స్ కెప్టెన్ హార్దిక్ పాండ్యాను ముంబై ఇండియన్స్ ట్రేడ్ ద్వారా కొనుగోలు చేసింది. ఈ పరిణామం ఐపీఎల్ అభిమానులను దిగ్భ్రాంతికి గురి చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *