హాయ్ నాన్న సినిమా రివ్యూ: ఇది ఏ హాలీవుడ్ సినిమా కాపీ…

సినిమా: హాయ్ నాన్న

నటీనటులు: నాని, మృణాల్ ఠాకూర్, కియారా కన్నా, శృతి హాసన్, ప్రియదర్శి పులికొండ, అంగద్ బేడి, జయరామ్ తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: సాను జాన్ వర్గీస్

సంగీతం: హేషామ్ అబ్దుల్ వహాబ్

నిర్మాతలు: మోహన్ చెరుకూరి, తీగల విజయేందర్ రెడ్డి, మూర్తి కె.ఎస్

దిశ: శౌర్య

విడుదల: డిసెంబర్ 7, 2023

రేటింగ్: 2 (రెండు)

— సురేష్ కవిరాయని

నాని, మృణాల్ ఠాకూర్ నటించిన ‘హాయ్ నాన్న’ #HiNanna ఈరోజు విడుదలైంది. నాని నటించిన చాలా సినిమాలు ఇంతకు ముందు విడుదలయ్యాయి కానీ డిసెంబర్ 2017లో విడుదలైన ‘మిడిల్ క్లాస్ అబ్బాయి’ బాక్సాఫీస్ వద్ద విజయం సాధించలేదు. ఈ సినిమాకి ముందు ‘దసరా’ పాన్ ఇండియా సినిమాల్లో విడుదలైంది, కానీ అది ఇతర భాషలలో రన్ కాలేదు. ఇప్పుడు ఈ ‘హాయ్ నాన్న’ కూడా పాన్ ఇండియా మూవీగా రిలీజ్ అవుతుండగా, నాని ఈ సినిమాకి అన్ని భాషల్లో విపరీతమైన పబ్లిసిటీ చేసాడు. ఈ సినిమా తనకు మంచి బ్రేక్ ఇస్తుందని నాని చాలా కాన్ఫిడెంట్ గా ఉన్నాడు. #HINannaReview ఈ సినిమాలో నాన్న సెంటిమెంట్ ఉంటుందని అందుకే ‘హాయ్ నాన్నా’ అని పేరు పెట్టామని అన్నారు. నాని కూతురి పాత్రలో కియారా నటించింది. ఈ తెలుగు సినిమాలో నటించేందుకు ఆ చిన్న పాపను కూడా పర భాష నుంచి తీసుకొచ్చారు. మరి జయరామ్, అంగద్ బేడీ తదితర బహుభాషా నటులు నటిస్తున్న ఈ సినిమా ఎలా ఉండబోతుందో చూద్దాం. (హాయ్ నాన్నా సినిమా సమీక్ష)

hinanna1.jpg

హాయ్ నాన్నా కథ:

కథ ముంబైలో జరుగుతుంది, విరాజ్ (నాని) ముంబైలో ఫ్యాషన్ ఫోటోగ్రాఫర్. అతనికి ఆరేళ్ల కుమార్తె, మహి (బేబీ కియారా ఖన్నా) ఉంది, ఆమెకు చిన్న ఊపిరితిత్తుల వ్యాధి ఉంది మరియు రాత్రి ఆక్సిజన్ ట్యూబ్‌పై నిద్రిస్తుంది. పాప తల్లి తన తండ్రిని తన కథ చెప్పమని అడుగుతుంది, విరాజ్ ఆమెకు ఫస్ట్ క్లాస్ వస్తే చెబుతానని హామీ ఇచ్చాడు. మహి క్లాస్ ఫస్ట్ వస్తుంది, ఆ రోజు విరాజ్ పని ఒత్తిడిలో ఉండి తల్లి కథ చెప్పకుండా పాపని ఏలుతున్నాడు. ఆమె తండ్రిపై కోపంతో, పిల్లవాడు బయటకు వెళ్తాడు మరియు యష్న (మృణాల్ ఠాకూర్) రోడ్డుపై ప్రమాదం నుండి బిడ్డను కాపాడుతుంది. పాప మరియు యష్ణ స్నేహితులు అయ్యారు, యష్న తన కూతురు ఎక్కడికి పోయిందో అని ఆలోచిస్తూ విరాజ్‌కి ఫోన్ చేసి, పాప బాగానే ఉంది, చింతించకండి, ఇక్కడికి రండి అని లొకేషన్ షేర్ చేస్తుంది. ఇద్దరూ కాఫీ షాప్‌లో ఉంటే విరాజ్ అక్కడికి వెళ్తాడు. అప్పుడు మహి అమ్మ కథ చెప్పమని పట్టుబట్టి విరాజ్ తన భార్య గురించి చెప్పడం మొదలుపెడతాడు. మహి తన పక్కనే ఉన్న యష్నను తన తల్లిగా ఊహించుకుంటుంది, యష్న కూడా ఆమె వర్ష అని ఊహించుకుంటుంది మరియు వారిద్దరూ కథ వింటారు. ఆమె ఫోటోగ్రాఫర్‌గా ఎదుగుతున్న ఒక వర్షం రోజున, ఒక సంపన్న మహిళ అయిన వర్ష (మృణాల్ ఠాకూర్) కలుసుకుని ప్రేమలో పడతాడు. వారిద్దరూ పెళ్లి చేసుకోకూడదని తల్లి చెప్పిన సలహాను పట్టించుకోకుండా వర్ష విరాజ్‌ని పెళ్లి చేసుకుంటుంది, తరువాత ఒక పాప పుడుతుంది. కథ మొత్తం బాగానే ఉంది, వర్ష, విరాజ్ ఎందుకు విడిపోయారు, ఏమైంది? వర్ష ఏమైంది, యష్ణ నేపథ్యం ఏమిటి? ఆమె ఒక వైద్యుడితో (అంగద్ బేడి) నిశ్చితార్థం చేసుకుంటుంది, కానీ ఆమె విరాజ్‌తో ప్రేమలో పడుతుంది, పెళ్లి జరుగుతుందా లేదా? ఇవన్నీ తెలుసుకోవాలంటే ‘హాయ్ నాన్న’ సినిమా చూడండి.

HiNanna.jpg

విశ్లేషణ:

ఈ సినిమా ‘హాయ్ నాన్నా’ అంటూ సోషల్ మీడియాలో ప్రచారం జరుగుతోంది. ఎందుకంటే దర్శకుడు సౌర్యవ్ సోదరుడు సోషల్ మీడియా ఇన్‌ఫ్లుయెన్సర్‌గా మారి ఇంత పబ్లిసిటీ వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. సౌర్య‌వ్‌కి ఇది తొలి సినిమా. ఈ సినిమా గురించి చర్చించకముందే చాలా మంది తెలుగు దర్శకులు ఎక్కడి నుంచో వచ్చి ఇండస్ట్రీలోకి అడుగుపెడుతున్నారు. బాగుంది, ఎక్కడి నుంచో తెలుగు దర్శకుడు వస్తే తెలుగు నటీనటులకు ఎందుకు అవకాశం ఇవ్వలేదో అర్థం కావడం లేదు. దర్శకుడిని పరిచయం చేసిన విధానం, తెలుగు నటీనటులను కూడా పరిచయం చేస్తే తెలుగు సినిమా బాగుండేది. ఈ పాన్ ఇండియా క్రేజ్‌లో పడి ఒక్కో భాష నుంచి ఒక్కో నటుడిని తీసుకొచ్చి సినిమాలో పెట్టారంటే అది భ్రమ మాత్రమే. సినిమా అంటే మంచి కథ ఉండాలి, మన కథలను తీసుకెళ్లి ఇతర భాషల వారికి చూపిస్తే అది కొత్తది కాబట్టి నచ్చుతుంది. పైగా అక్కడ కథలు రాస్తే నటీనటులు ఉండి, కథానాయకుడు ఒక్క తెలుగు నటుడే అయితే ఏం నచ్చుతుంది?

ఖచ్చితంగా ఉండవచ్చు.jpg

ఈ పరిచయం ఎందుకు అంటే తెలుగు నటీనటులకు మొదటి నుంచి ప్రోత్సాహం ఇవ్వాలి, తెలుగు కథలు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా చూపించాలి. రాజమౌళి, సుకుమార్, మణిరత్నం, త్రివిక్రమ్ వంటి అగ్ర దర్శకులు ఒకే కథను చేస్తున్నారు. అక్కడ మా కథలు చూపించి సక్సెస్ అవుతున్నారు. అలా చేయకుండా కొరియన్, ఇంగ్లీషు, మరే భాషలో అయినా కాపీ కొట్టి సినిమా చూపిస్తే అది తెలుగు సినిమా ఎలా అవుతుంది? ఇప్పుడు ఈ ‘హాయ్ నాన్నా’ దర్శకుడు సౌర్యవ్ కూడా అదే ఆంగ్ల కథను కాపీ కొట్టాడు. హాలీవుడ్ సినిమా ‘డెఫినిట్లీ మే బీ’ (డెఫినిట్లీ మే బీ)ని అనుకరించాడు. కనీసం పోస్టర్ కూడా మార్చకుండా ఆ సినిమా పోస్టర్ లానే దించేశాడు. మళ్లీ ఇది డైరెక్ట్ తెలుగు స్టోరీ అని ప్రీ రిలీజ్ ప్రచారం ఒకటి. ఇప్పుడు వస్తున్న యువ దర్శకులు ఇతర భాషా చిత్రాలను కాపీ కొట్టి తెలుగు సినిమాలు చేయడం బాధాకరం. సమాజంలో మన చుట్టూ ఎన్నో కథలు ఉన్నాయి, కథలుగా మార్చగలిగే స్ఫూర్తిదాయకమైన కథలు ఎన్నో. పాత తరం, ఆ తర్వాత వచ్చిన దర్శకులు దాసరి, రాఘవేంద్రరావు, కోడి రామకృష్ణ వంటి వారు సమాజాన్ని స్ఫూర్తిగా తీసుకుని మరెన్నో సినిమాలు తీశారు. కాపీ కొట్టడం తప్పు కాదు, ఇంతకు ముందు కూడా చేసేవారు, కానీ అందులో తెలుగు భాషతో చేసేవారు.

ఇక ఈ ‘హాయ్ నాన్నా’ సినిమా విషయానికొస్తే.. ఓ టీవీ సీరియల్ లా సాగిపోతోంది. ఈ మధ్య చాలా సన్నివేశాలు సాగదీసి మరీ సినిమాటిక్ గా ఉంటాయి. పాపకి ఏదో ఒక జబ్బు ఉంది, అందుకే రాత్రి పడుకునేటప్పుడు ఆక్సిజన్ ట్యూబ్స్ తో చూపిస్తారు, కానీ తర్వాతి సీన్లలో ఇవేమీ లేవు, పరుగెత్తుతుంది, నడుస్తుంది, ఎదో చేస్తుంది కాబట్టి ఆమెకు ఒక వ్యాధి? అలాగే చివర్లో పెద్ద పెద్ద హాస్పిటల్స్ నుంచి డాక్టర్లు వచ్చి ఆపరేట్ చేయడం చాలా సినిమాటిక్ గా ఉంటుంది. దానికి తోడు ప్రేక్షకుడికి తెలుగు సినిమా చూసిన అనుభూతి కలగదు, హిందీ సినిమానో, మరో భాషా సినిమానో తెలుగులోకి అనువదించినట్లుగా అనిపిస్తుంది. నాకు, మృణాల్‌ ఠాకూర్‌కి మధ్య వచ్చే సీన్స్‌ బాగా పండలేదు, వాళ్ల మధ్య కెమిస్ట్రీ బాగాలేదు. పాప చాలా క్యూట్‌గా ఉంది కానీ డైలాగ్స్ చెప్పేటప్పుడు ఆమె ముఖం కనిపించకుండా దర్శకుడు చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకున్నాడు, ఎందుకంటే ఆమె తెలుగులో లేదు, ఆమె డబ్బింగ్ చెప్పింది. సినిమాలోని సస్పెన్స్‌ని ఇంటర్వెల్‌కు ముందే విడుదల చేయడంతో సెకండాఫ్ ఎలా ఉంటుందో, సన్నివేశాలు ఎలా ఉంటాయో ప్రేక్షకులకు ఈజీగా అర్థమవుతుంది. కొన్ని సన్నివేశాల్లో ముఖ్యంగా ఏడుపు సీన్లలో నాని అంతగా చేయలేకపోయాడని తెలుస్తోంది. ఇలాంటి సినిమాల్లో భావోద్వేగాలు, బలమైన సంఘర్షణలు చాలా ముఖ్యం. వాటన్నింటినీ ప్రేక్షకులకు చూపించడంలో దర్శకుడు శౌర్య విఫలమయ్యాడనే చెప్పాలి. సినిమా ఫస్ట్ హాఫ్ సాగదీస్తే, సెకండాఫ్ మరింత సాగదీసింది. సినిమాటోగ్రఫీ బాగుంది, సంగీతం బాగుంది.

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే నాని లుక్స్ గత సినిమాల కంటే కొంచెం మెరుగ్గా ఉన్నాయి. అతను కొన్ని సన్నివేశాల్లో చాలా బాగా చేసాడు, కానీ కొన్ని సినిమాటిక్‌గా చాలా రొటీన్‌గా ఉన్నాయి. మృణాల్ ఠాకూర్ బాగుంది, కానీ నాని మధ్య ఆ ఎమోషన్ మరియు సంఘర్షణ ఆమెలో లేదు. కియారా ఖన్నా బేబీగా క్యూట్‌గా, బాగుంది. మలయాళ నటి జయరాంకికి ఇది మరో తెలుగు సినిమా, అంతే. అలాగే తెలుగులో అరంగేట్రం చేసిన మరో హిందీ నటుడు అంగద్ బేడీ కూడా గత నటుల మాదిరిగానే ముఖంలో ఎలాంటి భావాలు లేకుండా నిల్చున్నాడు. అంతే. ప్రియదర్శి అక్కడక్కడా నవ్వుతుంటాడు. శృతి హాసన్, నేహా శర్మ మరియు నాజర్ మధ్యలో చిన్న పాత్రలలో కనిపించనున్నారు.

హాయ్-నాన్నా.jpg

చివరగా ‘హాయ్ నాన్న’ సినిమా గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పనక్కర్లేదు. ‘డెఫినిట్లీ మే బీ’ అనే ఇంగ్లీషు సినిమా కథను తీసుకుని అక్కడక్కడా కొన్ని మార్పులు చేసి ఈ కథను రూపొందించాడు దర్శకుడు. పాత్రల మధ్య బలమైన, వివాదాస్పద భావోద్వేగం ఉండాలి, కానీ అది లేదు. చాలా సన్నివేశాల్లో కథను సాగదీసాడు, సినిమాటిక్ సీన్స్ కూడా ఉన్నాయి, ముందు బెంచీలో కూర్చున్న వారికి ఈ సినిమా నచ్చకపోవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-07T08:51:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *