గాంధీ, నెహ్రూలకు ఉన్న రాజకీయ చతురత రాహుల్‌కు లేదు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-07T03:44:26+05:30 IST

“రాహుల్ తన గాంధీ-నెహ్రూ వారసత్వం గురించి చాలా గర్వపడుతున్నాడు, కానీ వారి రాజకీయ చతురత లేదు” అని అతని తండ్రి, మాజీ ..

గాంధీ, నెహ్రూలకు ఉన్న రాజకీయ చతురత రాహుల్‌కు లేదు

తన వారసత్వానికి గర్వకారణం

కాంగ్రెస్ యువరాజుపై ప్రణబ్ ముఖర్జీ

తన కుమార్తె తన అభిప్రాయాన్ని వెల్లడించింది

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 6: తన తండ్రి, మాజీ రాష్ట్రపతి ప్రణబ్ ముఖర్జీ “రాహుల్ తన గాంధీ-నెహ్రూ వారసత్వం గురించి గర్విస్తున్నారని, కానీ వారి రాజకీయ చతురత లోపించిందని” వ్యాఖ్యానించారని ఆయన కుమార్తె శర్మిష్ట అన్నారు. ఆమె తన తండ్రి డైరీ ఎంట్రీలు, అతను స్వయంగా ఆమెకు చెప్పిన విషయాలు మరియు అతని తండ్రి స్నేహితుల నుండి సేకరించిన సమాచారం ఆధారంగా ‘ఇన్ ప్రణబ్, మై ఫాదర్: ఎ డాటర్ రిమెంబర్స్’ అనే పుస్తకాన్ని ఇటీవల రచించారు. అందులోని పలు ఆసక్తికర విశేషాలను మీడియాకు చెప్పింది. “మన్మోహన్ ప్రభుత్వం జారీ చేసిన ఆర్డినెన్స్‌ను రాహుల్ చించివేసారని నేను మా నాన్నతో చెప్పాను. అప్పుడు అతను చాలా కోపంగా ఉన్నాడు. అతను తన గురించి ఏమనుకుంటున్నాడు? అతను క్యాబినెట్ సభ్యుడు కాదు. మరియు మంత్రివర్గం నిర్ణయాన్ని బహిరంగంగా విమర్శించడానికి అతను ఎవరు? అతను ఆయన చర్యల పర్యవసానాల గురించి.. ప్రధానిపైనా, ప్రభుత్వంపైనా ఎలాంటి ప్రభావం చూపుతుందో తెలుసుకోలేక ప్రధానిని ఇలా దూషించే హక్కు ఆయనకు ఏముంది?’ శర్మిష్ఠ మాట్లాడుతూ.. రాహుల్ వాదనతో ప్రణబ్ ముఖర్జీ సూత్రప్రాయంగా ఏకీభవించినా.. ప్రధాని విదేశాల్లో ఉండగా ఆర్డినెన్స్ ను చించివేయడం సరికాదన్నారు.

రాహుల్ మర్యాదపూర్వకమైన వ్యక్తి అని, కొత్త విషయాలు నేర్చుకోవాలని తహతహలాడారని, కానీ రాజకీయంగా పరిణతి చెందలేదని ప్రణబ్ అప్పట్లో అన్నారు. ‘‘2004లో సోనియా ప్రధాని పదవి రేసు నుంచి తప్పుకోవాలని నిర్ణయించుకున్న తర్వాత, ప్రధాని ఎవరనే దానిపై మీడియాలో ఊహాగానాలు మొదలయ్యాయి. మా నాన్న పేరు (ప్రణబ్), మన్మోహన్ పేరు ప్రధానంగా వినిపించింది. అప్పుడు నాకు చాలా ఆసక్తిగా అనిపించింది. .. ‘మీరు ప్రధాని అవుతారా?’ అని అడిగాను.. ‘ఆమె(సోనియా) నన్ను ప్రధానిని చేయదు’ అని బదులిచ్చారు.కేబినెట్‌లో చేరి పాలనలో అనుభవం సంపాదించుకోమని తండ్రి చెప్పినా.. ఆ సలహా వినలేదని రాహుల్ అన్నారు.అయితే శర్మిష్ట. తన తండ్రి ఇప్పుడు జీవించి ఉంటే రాహుల్ చిత్తశుద్ధి, అంకితభావం, భారత్ జోడో యాత్ర ద్వారా ప్రజలకు చేరువైన తీరును మెచ్చుకునేవారని అభిప్రాయపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-07T03:44:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *