భారత్‌కు షాక్

1-4తో స్పెయిన్ చేతిలో ఓడిపోయింది

జూనియర్ ప్రపంచ కప్

కౌలాలంపూర్: జూనియర్ ప్రపంచకప్‌లో భారత హాకీ జట్టుకు షాక్ తగిలింది. గురువారం జరిగిన పూల్-సి మ్యాచ్‌లో భారత్ 1-4తో స్పెయిన్ చేతిలో ఓడిపోయింది. స్పెయిన్ తరఫున రోహిత్ (33వ నిమిషం) గోల్ చేయగా, కబ్రీ వెర్డిల్ (1వ, 41వ), ఆండ్రియాస్ రఫీ (18వ, 60వ ని.) రెండు గోల్స్ చేశారు. తొలి మ్యాచ్‌లో కొరియాపై గెలిచిన భారత్.. ఎంతో ఆత్మవిశ్వాసంతో బరిలోకి దిగింది. అయితే, జట్టు ఇంకా మైదానంలోకి రాకముందే కబ్రీ ఫీల్డ్ గోల్ తో టీమిండియాకు షాక్ ఇచ్చాడు. ఈ పరిణామంతో షాక్ కు గురైన భారత్ ఏ దశలోనూ కోలుకోలేకపోయింది. ఆరంభం నుంచి ఎంతో వ్యూహాత్మకంగా ఆడిన స్పెయిన్ పదే పదే దాడులతో ప్రత్యర్థిపై ఒత్తిడి పెంచింది. ఈ క్రమంలో బంతిని అదుపు చేయడం టీమ్ ఇండియాకు కష్టంగా మారింది. 14వ నిమిషంలో స్పెయిన్‌కు పెనాల్టీ కార్నర్ లభించినప్పటికీ, క్యాబ్రీ కొట్టిన షాట్ వైడ్‌గా మారింది. రెండో క్వార్టర్ మూడో నిమిషంలో ఆండ్రియాస్ భారత డిఫెన్స్ ను బోల్తా కొట్టి డైరెక్ట్ గోల్ చేసి స్పెయిన్ ఆధిక్యాన్ని 2-0కి పెంచాడు. 28వ నిమిషంలో సుదీప్ అద్భుత షాట్‌తో బంతిని గోల్‌లోకి పంపేందుకు ప్రయత్నించాడు. అయితే మూడో క్వార్టర్ మూడో నిమిషంలో పెనాల్టీ కార్నర్‌ను రోహిత్ గోల్‌గా మలిచి భారత్‌ను 1-2తో సమం చేశాడు. కానీ, 41వ నిమిషంలో క్యాబ్రీ మరో పెనాల్టీ కార్నర్‌ను గోల్‌గా మార్చడంతో స్పెయిన్ 3-1తో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లింది. చివరి క్వార్టర్ చివరి నిమిషాల్లో భారత్‌కు 2 పెనాల్టీ కార్నర్‌లు లభించగా, స్పెయిన్ కీపర్ కపిలాడెస్ అడ్డంకిగా నిలిచాడు. చివరి నిమిషంలో రఫీ పెనాల్టీ స్ట్రోక్‌ను గోల్ చేశాడు. ఇదే గ్రూప్‌లో జరిగిన మరో మ్యాచ్‌లో కొరియా 4-1తో కెనడాపై విజయం సాధించింది. కాగా, శనివారం జరిగే ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో కెనడాతో భారత్ ఆడనుంది. పూల్-డిలో నెదర్లాండ్స్ 5-3తో బెల్జియంపై, పాకిస్థాన్ 4-0తో న్యూజిలాండ్‌పై విజయం సాధించాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *