మహువా మొయిత్రా: TMC ఎంపీ మహువా మొయిత్రా లోక్‌సభ సభ్యత్వం రద్దు చేయబడింది

మహువా మొయిత్రా డబ్బు తీసుకుని పార్లమెంటులో ప్రశ్నలు అడిగారని ఆరోపించారు. ఎథిక్స్ కమిటీ నివేదికతో మోయిత్రాపై చర్యలు తీసుకున్నారు.

మహువా మొయిత్రా: TMC ఎంపీ మహువా మొయిత్రా లోక్‌సభ సభ్యత్వం రద్దు చేయబడింది

మహువా మొయిత్రా (1)

టీఎంసీ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా: టీఎంసీ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా లోక్‌సభ సభ్యత్వం రద్దయింది. నైతిక విలువలపై కమిటీ నివేదికను లోక్‌సభ ఆమోదించింది. నైతిక విలువల కమిటీ నివేదికపై మహువా మొయిత్రా సభ్యత్వాన్ని శుక్రవారం లోక్‌సభ రద్దు చేసింది. మహువా మొయిత్రా డబ్బు తీసుకుని పార్లమెంటులో ప్రశ్నలు అడిగారని ఆరోపించారు. మహువా ఎథిక్స్ కమిటీ నివేదికతో మొయిత్రాపై చర్య తీసుకున్నారు. ఎంపీ మహువా మొయిత్రా లోక్‌సభ నుంచి బహిష్కరణకు గురయ్యారు. మహువా మొయిత్రాను లోక్‌సభ చర్చల్లో మాట్లాడేందుకు అనుమతించలేదు. దీంతో ఆమె లోక్ సభ నుంచి బయటకు వచ్చి మాట్లాడారు.

లోక్‌సభ నుంచి విపక్షాలు వాకౌట్‌ చేశాయి
మహువా మొయిత్రా లోక్‌సభ సభ్యత్వం రద్దును ప్రతిపక్షాలు వ్యతిరేకించాయి. లోక్‌సభ నుంచి వాకౌట్ చేసి పార్లమెంట్ ఆవరణలోని గాంధీ విగ్రహం ముందు బైఠాయించి నిరసన తెలిపారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ అధినేత్రి సోనియా గాంధీ, ఎన్సీపీ అధినేత ఫరూక్ అబ్దుల్లా తదితరులు నిరసనలో పాల్గొన్నారు. ఎలాంటి ఆధారాలు లేకపోయినా ప్రతీకారం తీర్చుకునేలా చర్యలు తీసుకున్నారని కాంగ్రెస్ ఎంపీ అధిర్ రంజన్ చౌదరి ఈ సందర్భంగా వ్యాఖ్యానించారు.

ఎథిక్స్ కమిటీ నిబంధనలను ఉల్లంఘించిందని మహువా మోయిత్రా పేర్కొన్నారు. ఎంపి మహువా మోయిత్రాను బహిష్కరిస్తూ లోక్‌సభ తీర్మానాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ విపక్ష సభ్యులు వాకౌట్ చేశారు. అనంతరం సభ డిసెంబర్ 11కి వాయిదా పడింది.

నన్ను బహిష్కరించే అధికారం ఎథిక్స్ కమిటీకి లేదు: ఎంపీ మోహువా మోయిత్రా
తనను బహిష్కరించే అధికారం ఎథిక్స్ కమిటీకి లేదని టీఎంసీ ఎంపీ మహువా మోయిత్రా అన్నారు. ఇది బీజేపీ అంతానికి నాంది. పార్లమెంటరీ కమిటీని లోక్‌సభ ఆయుధంగా మార్చుకుందని ఆరోపించారు. సభ్యులకు నైతిక దిక్సూచిగా వ్యవహరించేందుకు ఎథిక్స్ కమిటీని ఏర్పాటు చేశామన్నారు. కానీ, ఎథిక్స్ కమిటీ దుర్వినియోగం చేసిందని ఆరోపించారు.

ప్రతిపక్షాలను బుల్‌డోజ్‌ చేసేందుకు ఎథిక్స్‌ కమిటీని ఉపయోగించారని విమర్శించారు. తనను బహిష్కరించడం ద్వారా అదానీ సమస్యను దూరం చేసుకోవచ్చని మోదీ ప్రభుత్వం భావిస్తోందని అన్నారు. కేంద్రం విధివిధానాలను అఖిల భారతం దుర్వినియోగం చేస్తే మోదీకి అదానీ ఎంత ముఖ్యమో అర్థమవుతుందని అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *