సమీక్ష: ది బ్రైడ్ (హాట్‌స్టార్ వెబ్ సిరీస్)

OTT ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో కూడా కంటెంట్ కొరత ఉంది. తమ సొంత కథను ఒప్పించి అసలైన సిరీస్‌ను రూపొందించడం చిత్రనిర్మాతలకు పెద్ద సవాలు. ఈ నేపథ్యంలో వెబ్ సిరీస్‌లు కూడా రీమేక్ అవుతున్నాయి. తమ ఛానెల్ సబ్‌స్క్రైబర్‌లకు మంచి కంటెంట్ ఇవ్వాలనే ఉద్దేశ్యంతో, వారు ఇప్పటికే ఒక భాషలో విజయవంతమైన కానీ పెద్దగా ప్రచారం లేని సీరియల్‌లను ఎంచుకుని రీమేక్ చేస్తున్నారు. ఈ క్రమంలో బెంగాలీ కంటెంట్‌పై ఎక్కువ శ్రద్ధ పెడుతున్నారు. ఇటీవాలే బెంగాలీ వెబ్ సిరీస్‌ను దయా పేరుతో రీమేక్ చేశారు. ఇప్పుడు మరో బెంగాలీ రీమేక్ ‘వధు’ వచ్చింది. ఈ సిరీస్ అవికా గోర్, నందు మరియు అలీ రెజా ప్రధాన పాత్రల్లో నటించిన బెంగాలీ సిరీస్ ‘ఇందు’కి రీమేక్. డిస్నీ+హాట్‌స్టార్‌లో విడుదలైంది. మరి ‘వాడు’ రీమేక్‌కి విలువనిచ్చే కంటెంట్ ఏమిటి? ఈ డార్క్ ఫ్యామిలీ సస్పెన్స్ డ్రామా ప్రేక్షకులను అలరిస్తుందా?

ఇందు (అవికా గోర్) పెళ్లి… పెళ్లి పీటలపై ఆగిపోతుంది. మరి కొద్ది నిమిషాల్లో పెళ్లి జరగబోతుండగా పెళ్లికొడుకు చెల్లెలు భాను లేవదీసి పారిపోతుంది. దీంతో కుటుంబం మొత్తం షాక్‌కు గురైంది. ఆ బాధ నుంచి తేరుకున్న తర్వాత ఇందు కుటుంబ సభ్యులు ఆనంద్ (నందు)కి పెళ్లి చేస్తారు. అయితే ఈ పెళ్లి కూడా అనేక అనుమానాలు, సందేహాల మధ్య జరుగుతుంది. భర్తతో కలసి వచ్చిన భాను హఠాత్తుగా పెళ్లి చేసుకోవడం విశేషం. మూడు సూదులు వేయడానికి మరో పది నిమిషాలు.. ఒక్కసారిగా మాయమైపోతుంది. ఎవరో అతన్ని పెరట్లో ఉంచి తలుపు తాళం వేస్తారు. అప్పుడు ఆర్య (అలీ రెజా) అనుకోకుండా అక్కడికి చేరుకుని ఆమెను పెళ్లి మండపానికి తీసుకెళతాడు. అంతకుముందు, విషపూరితమైన ఉమ్మెత్త ఆకును అరచేతిలో కుట్టి శరీరానికి పంపుతారు. అతడిని ఇంట్లో పెట్టగానే ‘నిన్ను చంపేస్తారు, పారిపోతారు’ అని హెచ్చరించింది. ఆర్యకి వైష్ణవికి ఇప్పటికే పెళ్లయింది. అయితే ఈ విషయం తెలియక అందరూ దాస్తున్నారు. ఆమె అత్త ఇంట్లో బస చేసిన మొదటి రోజే ఆ అమ్మాయిపై హత్యాయత్నం జరిగింది. దీన్నిబట్టి ప్రతి వ్యక్తిలోనూ కొన్ని రహస్యాలు దాగి ఉంటాయని తొలిరోజే అర్ధమవుతుంది. మరి ఆ రహస్యాలను టచ్ చేసిందా? వైష్ణవి కథ ఏంటి? ఆ కుటుంబంలో ఏం జరుగుతోంది? తగిన సిరీస్.

ముందుగా ఈ సీరీస్‌కి అసలైన సృష్టికర్త సహానా దత్తా గురించి చెప్పుకోవాలి. భూత్, గోయెండ గిన్ని, జై కాళీ కలకత్తావాలి… వంటి ఆసక్తికరమైన షోలు సృష్టించి వెబ్ ప్రేక్షకుల్లో మంచి పేరు సంపాదించుకుంది సహానా. ప్రత్యేకించి సాహ్నా రచనలలో, స్త్రీ పాత్రలు డిటెక్టివ్ పాత్రలను పోషిస్తాయి, కుటుంబ నాటకాలకు షెర్లాక్ హోమ్స్ రుచిని జోడించి ఉత్కంఠను సృష్టిస్తాయి. ‘ది బ్రైడ్’ కూడా అలాంటి చీకటి కుటుంబ షెర్లాక్ హోమ్స్ కథే. ఈ కథలో పాత్రలను అమర్చిన విధానం ఉత్కంఠను రేపుతుంది. వెబ్ సిరీస్ మొదటి ఎపిసోడ్ లో అవసరమైతే మొదటి సీన్ లోనే నెక్స్ట్ ఏంటి అనే ఆసక్తి ప్రేక్షకుల్లో క్రియేట్ చేయాలి. ఆ విషయంలో, పెళ్లికూతురు సస్పెన్స్‌తో కూడిన ఫ్యామిలీ డ్రామాను బాగా పట్టుకుంది. అక్క కోరుకున్న భర్తతో పారిపోయినప్పుడు సహజంగానే ఆసక్తి ఏర్పడుతుంది. తర్వాత వచ్చే ఆనంద్ (నందు)తో రెండో పెళ్లి.. అంతుచిక్కని రహస్యాలను మోసుకెళ్లే ఆనంద్ కుటుంబం.. మతిస్థిమితం లేని సోదరి.. ఇవన్నీ క్రమంగా సిరిస్‌కి దారితీస్తాయి.

ఇందు అత్తారింటికి చేరుకున్న తర్వాత అక్కడ జరుగుతున్న పరిణామాలు మంచి ఉత్కంఠను పెంచుతాయి. అక్కడ ఒక్కో పాత్ర ఒక్కోలా ఉంటుంది. ఇక్కడే మార్క్ షెర్లాక్ హోమ్స్ హీరోయిన్‌కి రహస్యాలను వెల్లడించడానికి సహనా దత్తా ప్రయత్నిస్తుంది. ఆ ప్రయాణం… ఓ దశలో కోడలుగా వచ్చిందా? సీఐడీ అధికారినా? మొదటి నాలుగు ఎపిసోడ్స్ తర్వాత కథ పూర్తిగా ఆర్య భార్య వైష్ణవి పాత్ర చుట్టూ తిరుగుతుందని కూడా ఇది అభిప్రాయాన్ని ఇస్తుంది. ఆ క్రమంలో వచ్చే మలుపులు ఆసక్తికరంగా ఉంటాయి. అయితే ఇందులో కొన్ని లోపాలు కూడా ఉన్నాయి. సస్పెన్స్ బిల్డ్ చేయడం ఎంత ముఖ్యమో, రివీల్ చేసే సన్నివేశాలు కూడా అంతే ఎక్సైటింగ్ గా ఉండాలి. అది వధువులో కనిపించదు. చాలా వరకు డైలాగులకే పరిమితమైంది. ఇందులో ఆర్య పాత్రలతో పాటు మిగతా పాత్రలు మాటలకే పరిమితం కానున్నాయి. అంతేకాదు ఒక్కో పాత్ర చుట్టూ అనేక అనుమానాలు రేకెత్తాయి. వాటిని అంతం చేయలేకపోయారు. దీనికి సీజన్ 2 కూడా ఉంది.. మరి దీనిపై క్లారిటీ వస్తుందేమో చూడాలి.

ఈ పాత్రలో నటించిన అవికా గోర్‌కి ఇది సరైన పాత్ర. ఆమె పాత్రకు సరైన ఎంపిక కూడా. లేడీ షెర్లాక్ హోమ్స్ పాత్రలో ఆమె నటన ఆకట్టుకుంది. అయితే ఈ సీజన్‌లో ఆమె పాత్ర గురించి ఇంకా పూర్తిగా వెల్లడించలేదు. మొదటి నుంచి కాస్త సస్పెన్స్‌గా ప్రవర్తిస్తుంది. కారణం చూపలేదు. ఆర్యగా అలీ రెజా ఆకట్టుకున్నాడు. అతనికి ఎక్కువ స్క్రీన్ స్పేస్ ఉంది. క్లైమాక్స్‌లో ట్విస్ట్ కూడా ఉంది. అంతా అనుమానించే ఆనంద్ పాత్రలో నందు కనిపించాడు. ఇక కుటుంబంలోని మిగిలిన పాత్రలు కూడా అంతంత మాత్రంగానే కనిపించాయి.

సాంకేతికంగా మంచి పని కనిపిస్తుంది. నేపథ్య సంగీతానికి మంచి మార్కులు పడతాయి. ఇందులో హారర్ ఎలిమెంట్స్ ఏమీ లేకపోయినా బ్యాక్ గ్రౌండ్ స్కోర్ తో భయపెట్టే సన్నివేశాలు ఉన్నాయి. కెమెరా పనితనం ఆకట్టుకుంటుంది. ఎడిటింగ్ షార్ప్ గా ఉంది. ప్రొడక్షన్ డిజైన్ విషయానికి వస్తే తెలుగు నేటివిటీకి తగ్గట్టు జాగ్రత్తలు తీసుకున్నారు. అయితే ఇది కూడా కాస్త అతిజాగ్రత్తగా కనిపిస్తోంది. ఇంటీరియర్ మరియు ఇంటి అలంకరణలో బెంగాలీ షేడ్స్ కనిపిస్తాయి. ఈ సిరీస్‌కు పొడవు మరో ప్లస్ పాయింట్. ఇరవై నిమిషాల నిడివి ఉన్న ఏడు ఎపిసోడ్‌లు. ప్రతి ఎపిసోడ్‌లో సస్పెన్స్ బిల్డ్ అవుతుంది మరియు త్వరగా పూర్తయిన అనుభూతి కలుగుతుంది. సస్పెన్స్‌తో కూడిన ఫ్యామిలీ థ్రిల్లర్‌ని చూడాలనుకునే వారికి ‘వధు’ నచ్చుతుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *