రాహుల్ గాంధీ: తుమకూరు లోక్ సభ నుంచి రాహుల్ గాంధీ పోటీ..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-10T11:32:39+05:30 IST

కర్ణాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తిరుగులేని మెజారిటీ సాధించి ఉత్సాహంగా ఉన్న మరో పార్టీ కాంగ్రెస్

రాహుల్ గాంధీ: తుమకూరు లోక్ సభ నుంచి రాహుల్ గాంధీ పోటీ..?

  • బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తిరుగులేని మెజారిటీ సాధించి ఉత్సాహంగా ఉన్న కర్ణాటక కాంగ్రెస్ పార్టీ మరో కీలక నిర్ణయం తీసుకునేందుకు సిద్ధమైనట్లు తెలుస్తోంది. తుమకూరు లోక్‌సభ నియోజకవర్గం నుంచి కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీ పోటీ చేసే అంశం ఒక్కసారిగా హాట్‌ టాపిక్‌గా మారింది. ఢిల్లీలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అధికార ప్రతినిధిగా వ్యవహరిస్తున్న టీబీ జయచంద్ర శనివారం సూత్రప్రాయంగా ఈ విషయాన్ని తెలిపారు. మరో నాలుగు నెలల్లో జరగనున్న లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సంబంధించి కీలక పరిణామాలు చోటుచేసుకుంటాయని, తుమకూరు అభ్యర్థిగా రాహుల్ గాంధీయే ఉంటారన్నారు. ఢిల్లీ ప్రజాప్రతినిధి కావడంతో ఈ విషయంపై సర్వత్రా చర్చ జరుగుతోంది. టీబీ జయచంద్ర వ్యాఖ్యలకు తుమకూరు రూరల్ ఎమ్మెల్యే సురేశగౌడ్ మద్దతు తెలిపారు. రాహుల్ గాంధీ తుమకూరు నుంచి పోటీ చేస్తే బీజేపీ అభ్యర్థికి లక్షకు పైగా మెజారిటీ వస్తుందని ధీమా వ్యక్తం చేశారు. కాంగ్రెస్‌కు చెందిన గాంధీ కుటుంబానికి కర్ణాటక రాష్ట్రంతో అవినాభావ సంబంధం ఉంది. మాజీ ప్రధాని ఇందిరా గాంధీ ఒకసారి చిక్కమగళూరు నుంచి పోటీ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఆ తర్వాత సోనియా గాంధీ కూడా బళ్లారి నుంచి పోటీ చేశారు. తాజాగా రాహుల్ గాంధీ ప్రస్తావన వస్తోంది. చాలా కాలంగా ఉత్తరప్రదేశ్ నుంచి పోటీ చేస్తున్న రాహుల్ గాంధీ 2018 ఎన్నికల్లో కేరళ రాష్ట్రంలోని వాయనాడ్ నుంచి విజయం సాధించారు. 2024 ఎన్నికల్లో కర్ణాటక నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం లేదని పార్టీ నేతలు అభిప్రాయపడుతున్నారు. ప్రియాంక గాంధీని రాష్ట్రం నుంచి పోటీ చేయాలని రాష్ట్ర పార్టీ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్ కోరారు. కానీ ఆమె ఇంకా నిర్ణయం తీసుకోలేదు. అయితే రాహుల్ గాంధీ విషయం మాత్రం తెరపైకి వచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-10T11:32:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *