హెడ్‌లైన్స్: మోడీ మళ్లీ గ్లోబల్ లీడర్.. అంధకారంలో శ్రీలంక

ప్రపంచ నేతల జాబితాలో భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మరోసారి అగ్రస్థానంలో నిలిచారు. ప్రథమ స్థానంలో నిలిచింది.

హెడ్‌లైన్స్: మోడీ మళ్లీ గ్లోబల్ లీడర్.. అంధకారంలో శ్రీలంక

7AM

మోడీ మళ్లీ ప్రపంచ నాయకుడు
ప్రపంచ నేతల జాబితాలో భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మరోసారి అగ్రస్థానంలో నిలిచారు. ప్రథమ స్థానంలో నిలిచింది. ఆన్‌లైన్ సర్వేలో అతనికి 76 శాతం రేటింగ్ వచ్చింది. యుఎస్ ప్రెసిడెంట్ జో బిడెన్ వారి దేశాలలో ఆమోదయోగ్యమైన ప్రజా నాయకులుగా 37 శాతం రేటింగ్‌ను కలిగి ఉన్నారు. అంతేకాదు… కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడోకు 31 శాతం, బ్రిటన్ ప్రధాని రిషి సునక్‌కు 25 శాతం, ఫ్రాన్స్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్‌కు 24 శాతం రేటింగ్ లభించింది.

శ్రీనగర్‌లో రెచ్చిపోయిన ఉగ్రవాదులు
శ్రీనగర్‌లో ఉగ్రవాదులు మరోసారి రెచ్చిపోయారు. బెమినాలోని హమ్దానియా కాలనీలో ఓ పోలీసుపై ఉగ్రవాదులు కాల్పులు జరిపారు. గాయపడిన పోలీసును మహ్మద్ హఫీజ్‌గా గుర్తించారు. కాల్పుల్లో గాయపడిన అతడిని చికిత్స నిమిత్తం ఆస్పత్రికి తరలించారు. సమాచారం అందుకున్న భద్రతా బలగాలు ఆ ప్రాంతాన్ని చుట్టుముట్టాయి. ఉగ్రవాదుల కోసం గాలింపు చర్యలు చేపట్టారు.

ఢిల్లీలో మరోసారి వాయు కాలుష్యం
దేశ రాజధాని ఢిల్లీ ఎన్‌సీఆర్‌లో వాయు కాలుష్యం మరోసారి పెరిగింది. వాయు నాణ్యత సూచిక 321కి చేరుకుంది. ఎన్‌సిఆర్‌లోని 27 ప్రాంతాల్లో వాయు కాలుష్యం దారుణంగా ఉండగా, ఆరు ప్రాంతాల్లో ఇది దారుణంగా ఉంది. ఎల్లుండి వాయు కాలుష్యం మరింత పెరిగే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అంచనా వేసింది. గాలి నాణ్యత సూచిక ఫరీదాబాద్‌లో 240, ఘజియాబాద్‌లో 242, నోయిడాలో 242, గ్రేటర్ నోయిడాలో 260 మరియు గురుగ్రామ్‌లో 251గా నమోదైంది.

ఐరిస్ ఆధారంగా ఆధార్ జారీ
ఆధార్ కార్డు నమోదుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం కొత్త ఆదేశాలు జారీ చేసింది. వేలిముద్రలు వేయలేని వారు ఐరిస్ ద్వారా ఆధార్ కార్డు నమోదు చేసుకోవచ్చని స్పష్టం చేశారు. ఆధార్ జారీకి అర్హులైన ప్రతి ఒక్కరికీ ఈ నిబంధనలు వర్తిస్తాయని పేర్కొంది. ఆధార్ నమోదు కోసం కేరళలో ఓ మహిళ పడుతున్న ఇబ్బందులు వెలుగులోకి రావడంతో ప్రభుత్వం ఈ విషయంపై స్పందించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *