రాహుల్ గాంధీ: అమిత్ షాకు ఆ అలవాటు ఉంది: రాహుల్ విరుచుకుపడ్డారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-12T19:19:52+05:30 IST

కాశ్మీర్‌ విషయంలో దేశ తొలి ప్రధాని పండిట్‌ జవహర్‌లాల్‌ నెహ్రూ ఘోరమైన తప్పిదాలకు పాల్పడ్డారని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌ షా చేసిన విమర్శలపై కాంగ్రెస్‌ ఎంపీ రాహుల్‌ గాంధీ మండిపడ్డారు. అమిత్ షాకు చరిత్రను తిరగరాసే అలవాటు ఉందని వ్యంగ్యంగా విరుచుకుపడ్డారు.

రాహుల్ గాంధీ: అమిత్ షాకు ఆ అలవాటు ఉంది: రాహుల్ విరుచుకుపడ్డారు

న్యూఢిల్లీ: కాశ్మీర్ విషయంలో దేశ తొలి ప్రధాని పండిట్ జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ ఘోరమైన తప్పిదాలకు పాల్పడ్డారని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా చేసిన విమర్శలపై కాంగ్రెస్ ఎంపీ, నెహ్రూ మునిమనవడు రాహుల్ గాంధీ మండిపడ్డారు. అమిత్ షాకు చరిత్రను తిరగరాసే అలవాటు ఉందని వ్యంగ్యంగా విరుచుకుపడ్డారు.

పండిట్ నెహ్రూ తన జీవితాన్ని దేశం కోసం అంకితం చేశారని.. ఏళ్ల తరబడి జైళ్లలో ఉన్నారని.. అమిత్ షాకు చరిత్ర తెలియదు.. తెలుసుకోవాలని కూడా అనుకోను.. అయితే చరిత్రను తిరగరాయడం ఆయనకు (అమిత్ షా) అలవాటుగా మారిందని రాహుల్ అన్నారు. మంగళవారం పార్లమెంటు వెలుపల మీడియాతో మాట్లాడుతూ. ప్రజా సమస్యలను తప్పుదోవ పట్టించేందుకే ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారని అన్నారు.

షా ఏం చెప్పారు?

జమ్మూకశ్మీర్‌కు స్వయంప్రతిపత్తి కల్పించే ఆర్టికల్ 370ని రద్దు చేస్తూ కేంద్రం తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని సుప్రీంకోర్టు సమర్థించిన అనంతరం మీడియాతో మాట్లాడిన అమిత్ షా.. నెహ్రూ రెండు తప్పులు చేశారని అన్నారు. పాకిస్థాన్ తో యుద్ధంలో కాల్పుల విరమణ ప్రకటించడం మొదటి తప్పు అని, కాశ్మీర్ అంశాన్ని ఐక్యరాజ్యసమితి దృష్టికి తీసుకెళ్లడం రెండో తప్పు అని అన్నారు. పాకిస్థాన్‌తో యుద్ధ సమయంలో నెహ్రూ కాల్పుల విరమణ ప్రకటించకుంటే పాక్ ఆక్రమిత కాశ్మీర్ (పీఓకే) ఉండేది కాదని, మన దేశం (భారత్) గెలిచి ఉండేదని అన్నారు. నెహ్రూ రెండు రోజులు ఓపిక పట్టి ఉంటే కాశ్మీర్ మొత్తం మనదేనని వ్యాఖ్యానించారు. నెహ్రూ లేనిదే కాశ్మీర్ లేదని కొందరు, హైదరాబాద్ సమస్య వచ్చినప్పుడు నెహ్రూ అక్కడికి వెళ్లారా? మీరు లక్షద్వీప్, జునాగఢ్, జోధ్‌పూర్ వెళ్లారా? అతను అడిగాడు. కశ్మీర్‌కు మాత్రమే వెళ్లేవారని, అయితే ఆ విషయం కూడా అసంపూర్తిగా మిగిలిపోయిందని ఆయన అన్నారు. కాగా, అమిత్ షా వాదనను కాంగ్రెస్ ఎంపీ మనీష్ తివారీ తోసిపుచ్చారు. అమిత్ షా పూర్తిగా అబద్ధాలు చెబుతున్నారని అన్నారు. అప్పటి ప్రభుత్వ సలహా మేరకే కాల్పుల విరమణ జరిగిందని భారత ఆర్మీ కమాండర్-ఇన్-చీఫ్ రాయ్ బుచెర్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-12T19:19:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *