బోనీ కోసం ఆరాటం

నేడు భారత్-దక్షిణాఫ్రికా రెండో టీ20

వరుణుడు కరుణిస్తాడా?

స్టార్ స్పోర్ట్స్ నుండి రాత్రి 8.30.

గందరగోళం: దక్షిణాఫ్రికాతో జరగాల్సిన తొలి టీ20 వర్షం కారణంగా రద్దు కావడంతో భారత్ విలువైన మ్యాచ్ ప్రాక్టీస్ కోల్పోయింది. ఎందుకంటే పొట్టి ప్రపంచకప్‌కు ముందు టీమిండియాకు ఐదు మ్యాచ్‌లు మాత్రమే మిగిలి ఉన్నాయి. వచ్చే నెలలో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో మరో మూడు టీ20లు ఆడాల్సి ఉంది. అందుకే మంగళవారం జరిగే రెండో మ్యాచ్ ఎలాంటి ఆటంకాలు లేకుండా జరగాలని టీమ్ మేనేజ్ మెంట్ తో పాటు అభిమానులు కూడా కోరుకుంటున్నారు. అలాగే ఈ మ్యాచ్‌లో బోనీ రాణిస్తే చివరి మ్యాచ్‌లో ఎలాంటి ఒత్తిడి లేకుండా బరిలోకి దిగవచ్చు. అయితే మంగళవారం ఎబెహాలో వర్షం కురుస్తుందనే అంచనా ఆందోళన కలిగిస్తోంది. మరోవైపు ఈ సిరీస్‌కు 17 మంది ఆటగాళ్లను ఎంపిక చేసినా.. మిగిలిన రెండు మ్యాచ్‌ల్లో వారందరినీ పరీక్షించే అవకాశం లేదు.

సత్తా చాటేందుకు..: T20 ప్రపంచకప్‌లో గిల్, సూర్యకుమార్ మరియు రింకూ సింగ్ ఖచ్చితంగా ఆటగాళ్లలో ఉంటారు. అయితే ఫినిషర్‌గా రింకూకు జితేష్ శర్మ నుంచి గట్టి పోటీ ఉంది. మిగతా బ్యాట్స్‌మెన్‌లకు ఐపీఎల్ ప్రదర్శన చాలా కీలకం. ముఖ్యంగా జైస్వాల్, రుతురాజ్ లీగ్‌లో నిలకడగా ఆడాల్సి ఉంటుంది. అంతకంటే ముందే ఈ సిరీస్ ద్వారా సెలక్టర్లను ఆకర్షించాలని భావిస్తోంది. ఆస్ట్రేలియాతో ఐదు టీ20ల సిరీస్‌లో ఇద్దరు ఓపెనర్లు అద్భుతంగా రాణించారు. అయితే గిల్ రాకతో ఓపెనింగ్ బెర్త్‌ను వదులుకోవాల్సి వచ్చింది. ఆసీస్‌తో జరిగిన సిరీస్‌లో రుతురాజ్ టాప్ స్కోరర్ కాగా, జైస్వాల్ పవర్‌ప్లేలో కొన్ని అద్భుతమైన షాట్‌లతో తుఫాను ఆరంభం ఇచ్చాడు. కీపర్ స్థానం కోసం ఇషాన్, జితేష్ మధ్య పోటీ నెలకొంది. శ్రేయాస్ భారీ స్కోరర్. కాకపోతే త్వరలోనే పెవిలియన్ చేరుతున్నాడు. ఇక్కడి పిచ్‌లు అదనపు బౌన్స్‌తో యువ బ్యాట్స్‌మెన్‌ల సత్తాను పరీక్షించనున్నాయి. ఆసీస్ తో సిరీస్ కు దూరమైన స్పిన్ ఆల్ రౌండర్ జడేజా జట్టులోకి వచ్చాడు. కుల్దీప్, బిష్ణోయ్ అద్భుతమైన ఫామ్‌లో ఉన్నారు. అయితే జడ్డూతో పాటు తుది జట్టులో ఎవరెవరు ఉంటారనేది తెలియాల్సి ఉంది. పేసర్ దీపక్ చాహర్ కుటుంబ కారణాల వల్ల భారత్‌లోనే ఉండిపోయాడు. సిరాజ్, అర్ష్‌దీప్, ముఖేష్ ఇతర పేసర్లుగా బరిలోకి దిగనున్నారు.

హిట్టర్ల ఆధారంగా: టీ20 ప్రపంచకప్ కోర్ టీమ్‌ను ప్రకటించేందుకు దక్షిణాఫ్రికాకు ఇంకా ఐదు మ్యాచ్‌లు మిగిలి ఉన్నాయి. ఇది కాకుండా, డి కాక్, బావుమా, రబడ మరియు ఎన్గిడి లేకుండా సిరీస్ ఆడుతున్నారు. మొదటి రెండు మ్యాచ్‌లకు పేసర్లు జాన్సెన్ మరియు కోట్జీ ఎంపికయ్యారు మరియు ఇది వారికి చివరి మ్యాచ్. ఆదివారం మ్యాచ్‌ రద్దు కావడంతో వారికి పెద్దగా మ్యాచ్‌ ప్రాక్టీస్‌ లేదు. ఈ మ్యాచ్ తర్వాత టెస్ట్ సన్నాహాలు మొదలవుతాయి. బ్యాటింగ్‌లో మార్క్రామ్, క్లాసెన్, మిల్లర్, హెండ్రిక్స్‌లపైనే జట్టు ఎక్కువగా ఆధారపడి ఉంది. స్పిన్నర్లు షమ్సీ, కేశవ్‌లు భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌కు గట్టి సవాల్‌.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: శుభమన్ గిల్, జైస్వాల్/రుతురాజ్, శ్రేయాస్ అయ్యర్, సూర్యకుమార్ (కెప్టెన్), రింకూ సింగ్, జితేష్, జడేజా, రవి బిష్ణోయ్, ముఖేష్, సిరాజ్, అర్ష్‌దీప్ సింగ్.

దక్షిణ ఆఫ్రికా: హెండ్రిక్స్, బ్రిస్కీ, స్టబ్స్, మార్క్రామ్ (కెప్టెన్), క్లాసెన్, మిల్లర్, ఫెలుక్వాయో, కేశవ్ మహరాజ్, కోయెట్జీ, బర్గర్, షమ్సీ.

పిచ్, వాతావరణం

సెయింట్ జార్జ్ పార్క్ మైదానంలో భారత జట్టుకు ఇది తొలి టీ20 మ్యాచ్. ఇక్కడ ఆడిన ఆరు వన్డేల్లో ఒక్క విజయం మాత్రమే సాధించింది. పిచ్ బ్యాటర్లకు అనుకూలంగా ఉన్నప్పటికీ, సమయం గడిచేకొద్దీ బౌలర్లకు కూడా సహాయపడుతుంది. ఇక్కడ మూడు టీ20 మ్యాచ్ లు ఆడగా తొలి ఇన్నింగ్స్ యావరేజ్ స్కోరు 99 మాత్రమే.. మరి, ఈ మ్యాచ్ కు కూడా వరుణుడు ఆటంకం కలిగించే అవకాశం ఉంది. సాయంత్రానికి 63 శాతం వర్షం కురిసే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *