కీలక వ్యాపారాలపై పెన్నార్ దృష్టి ప్రధాన వ్యాపారాలపై పెన్నార్ దృష్టి

  • రూ.100 కోట్ల వార్షిక పెట్టుబడులు

  • కొనుగోళ్లకు 120 కోట్లు

  • కొత్త చైర్మన్ రామకృష్ణ

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): పెన్నార్ ఇండస్ట్రీస్ ఇంజినీరింగ్ మరియు మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ సేవల రంగాలలో అగ్రగామి అంతర్జాతీయ కంపెనీలలో ఒకటిగా ఎదిగే దిశగా అడుగులు వేస్తోంది. దీని కోసం, కీలక వ్యాపారాలపై దృష్టి పెట్టాలని మరియు అనవసరమైన వ్యాపారాలను వదిలివేయాలని నిర్ణయించింది. ఈ మార్పు ఇప్పటికే ప్రారంభమైందని సంస్థ నూతన చైర్మన్‌గా నియమితులైన ఆర్వీఎస్ రామకృష్ణ తెలిపారు. చైర్మన్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించిన సందర్భంగా ఆయన సంస్థ భవిష్యత్తు ప్రణాళికలపై రౌండ్‌టేబుల్‌ విలేకరుల సమావేశంలో మాట్లాడారు. కంపెనీ దాదాపు 16 వ్యాపారాలలో పనిచేస్తుండగా, మంచి అంతర్జాతీయ మార్కెట్ అవకాశాలు మరియు అధిక మార్జిన్‌లు కలిగిన ఐదు వ్యాపారాలపై దృష్టి సారిస్తుంది. ప్రీ ఇంజినీర్డ్ బిల్డింగ్స్ (పీఈబీ), ట్యూబ్స్, హైడ్రాలిక్స్, ఇంజినీరింగ్ సర్వీసెస్, ప్రాసెస్ అండ్ హీటింగ్ ఎక్విప్‌మెంట్ వ్యాపారాల్లో అంతర్జాతీయ అవకాశాలను అందిపుచ్చుకోవాలని భావిస్తున్నట్లు రామకృష్ణ తెలిపారు. సోలార్ మాడ్యూల్ తయారీ, రిటైల్ మరియు డీశాలినేషన్ వంటి వ్యాపారాలు బయటకు వస్తాయి. ప్రస్తుతం కంపెనీ ఆదాయంలో 50 శాతం ప్రాధాన్యతా వ్యాపారాల ద్వారానే లభిస్తున్నదని చెప్పారు. గత రెండేళ్లుగా కంపెనీ అద్భుతమైన వృద్ధిని నమోదు చేస్తోంది. ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం ప్రథమార్థంలో లాభం రూ.30.46 కోట్ల నుంచి రూ.44.17 కోట్లకు 45 శాతం పెరిగిందని చెప్పారు. గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో పెన్నార్ ఆదాయం రూ.2,894 కోట్లు.

అంతర్జాతీయ విస్తరణ: 2028 నాటికి, భారతదేశం మరియు USలో PEB మార్కెట్ దాదాపు రూ.43,000 కోట్లకు చేరుకునే అవకాశం ఉంది. హైడ్రాలిక్స్ యొక్క చిరునామా మార్కెట్ విలువ రూ.40,000 కోట్లు. సంస్థ అంతర్జాతీయంగా కార్యకలాపాలను విస్తరిస్తోంది. ఇందులో భాగంగా, మేము 2016లో పెన్నార్ గ్లోబల్ INCని స్థాపించాము. 2021లో, మేము Esent పేరుతో PEB తయారీ కార్యకలాపాలను చేపట్టాము. గత సాధారణ సంవత్సరంలో, మేము 8 కోట్ల ఆదాయాన్ని ఆర్జించాము. మేము జర్మనీలో ఇంజనీరింగ్ సేవలను ప్రారంభించాము. ఏరోస్పేస్ కంపెనీని కొనుగోలు చేయడం ద్వారా ఫ్రాన్స్‌లో తయారీ కార్యకలాపాలు ప్రారంభించినట్లు పెన్నార్ ఇండస్ట్రీస్ వైస్ చైర్మన్ మరియు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ అదితీరావు తెలిపారు. అధునాతన హైడ్రాలిక్స్, వినూత్న కస్టమ్-డిజైన్డ్ బిల్డింగ్ సిస్టమ్స్ మరియు కాంప్రహెన్సివ్ ఇంజినీరింగ్ సర్వీస్‌లు కంపెనీ గ్రోత్ డ్రైవర్లుగా గుర్తించబడ్డాయి. US భారతదేశంలో కార్యకలాపాలను విస్తరించడం మరియు బలోపేతం చేయడం పెన్నార్ ఇండస్ట్రీస్ యొక్క ప్రధాన వ్యూహం. ప్రస్తుతం, పెన్నార్ ఇండస్ట్రీస్ మొత్తం ఆదాయంలో 60 శాతం దేశీయంగా, 35 శాతం ఉత్తర అమెరికా నుండి మరియు 5 శాతం యూరప్ నుండి.

కొనుగోళ్లపై దృష్టి.. : కంపెనీ ప్రధాన వ్యాపారాలకు సరిపోయే కంపెనీలను కొనుగోలు చేయాలని పెన్నోర్ యోచిస్తోంది. అధునాతన సాంకేతికత కలిగిన క్లయింట్లు మరియు కంపెనీలకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది. అదితీరావు మాట్లాడుతూ రూ. 120 కోట్లు ప్రత్యేకంగా కంపెనీల కొనుగోలు కోసం. ఇవే కాకుండా కోర్ వ్యాపారాల్లో ఏటా రూ.100 కోట్ల పెట్టుబడులు వస్తాయని చెప్పారు. ఏరోస్పేస్ రంగంలో అధునాతన తయారీ కార్యకలాపాలు చేపట్టనున్నారు. కంపెనీలో 3,000 మంది ప్రత్యక్ష ఉద్యోగులు మరియు నిపుణులు ఉన్నారు. భవిష్యత్ అవసరాలకు అనుగుణంగా కంపెనీ ప్రాసెస్ మరియు స్ట్రక్చరల్ ఇంజనీర్లను నియమించుకుంటుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-12T02:09:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *