డీకే ఎక్స్ ఖర్గే : డీకే ఎక్స్ ఖర్గే!

కర్ణాటక కాంగ్రెస్‌లో కుల గణన

డీకే శివకుమార్ వ్యతిరేకించారు

బీజేపీ ఎంపీ రాజ్యసభలో ప్రస్తావించారు

కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వ వైఖరిని స్పష్టం చేయాలి

అగ్రవర్ణాలందరూ ఒకటేనని ఖర్గే ఆక్షేపించారు

బీజేపీ పాటను కట్టడి చేసిన కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు కూడా డీకే

కుల గణనకు తాను వ్యతిరేకం కాదని శివకుమార్ అన్నారు

శాస్త్రోక్తంగా చేయాలని మాత్రమే కోరినట్లు వివరణ ఇచ్చారు

న్యూఢిల్లీ, బెలగావి, డిసెంబర్ 12: కర్ణాటక కాంగ్రెస్ పార్టీలో కులవ్యవస్థ కలకలం సృష్టించింది. రాష్ట్రంలోని మెజారిటీ వక్కలిగ, లింగాయత్ కులాలు ఇటీవల కుల గణనను అక్రమంగా నిర్వహించారని అభ్యంతరాలు వ్యక్తం చేశారు. కుల గణన నివేదికను తిరస్కరించి తాజాగా సర్వే నిర్వహించాలని కోరుతూ ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్యకు వినతిపత్రం అందజేశారు. వక్కలిగ కులానికి చెందిన పీసీసీ అధ్యక్షుడు, ఉపముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్, కొందరు మంత్రులు కూడా సంతకాలు చేయడం వివాదాస్పదమైంది. సోమవారం రాజ్యసభలో జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు సంబంధించిన రెండు బిల్లులపై చర్చ సందర్భంగా బీజేపీ ఎంపీ సుశీల్ కుమార్ మోదీ కర్ణాటక కుల గణన అంశంపై కాంగ్రెస్‌పై విరుచుకుపడ్డారు. ఓబీసీలపై కాంగ్రెస్ కపట ప్రేమ చూపుతోందని, కుల గణనపై డీకే శివకుమార్ వైఖరి అందుకు నిదర్శనమని ఆరోపించారు. కర్నాటకలోని కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం జనాభా లెక్కల నివేదికను విడుదల చేయాలనే ఉద్దేశ్యంతో ఉందా? లేదా అనేది స్పష్టం చేయాలని కాంగ్రెస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు సుశీల్ కుమార్ ఖర్గేను కోరారు. అదే సమయంలో డీకేతో పాటు కొందరు మంత్రులు కూడా కుల గణనకు వ్యతిరేకంగా సంతకాలు చేశారని పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి తెలిపారు.

దీనిపై ఖర్గే స్పందిస్తూ.. ‘ఆయన (శివకుమార్) దానిని వ్యతిరేకించారు. మీరు (బీజేపీ) కూడా వ్యతిరేకించారు. ఈ విషయంలో అగ్రవర్ణాలన్నీ అంతర్గతంగా ఒక్కటయ్యాయి’ అని విమర్శించారు. ఖర్గే విమర్శల నేపథ్యంలో డీకే శివకుమార్ మంగళవారం వివరణ ఇచ్చారు. కుల గణనకు తాను వ్యతిరేకం కాదని, శాస్త్రీయంగా, క్రమపద్ధతిలో జరగాలని మాత్రమే కోరుకుంటున్నానని డీకే బెలగావిలో విలేకరులతో అన్నారు. ‘‘నేను కులానికి ఏ విధంగానూ వ్యతిరేకం కాదు.. అది మా పార్టీ విధానం. కర్ణాటకలో మా ప్రభుత్వం కూడా కుల గణన చేసింది. 2015లో సిద్ధరామయ్య నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం నిర్వహించిన కుల గణన అసలు మా ఇంటికి రాలేదు.. ఎవరూ రాలేదు. మరియు నన్ను వివరాలు అడిగాను.నేను కూడా మన ఎమ్మెల్యేలను చాలా మందిని అడిగాను.అదే పెద్ద సమస్య ఏమిటంటే అప్పటి రాష్ట్ర బీసీ కమీషన్ సెక్రటరీ సంతకం కూడా చేయకపోవడమే.. సంతకం చేయని నివేదిక చెల్లుబాటు అవుతుందా?అనేది పెద్ద ప్రశ్న. కొత్తగా బాధ్యతలు స్వీకరించిన చైర్మన్ తప్పులను సరిదిద్దుతారని భావిస్తున్నా.. కుల గణన శాస్త్రీయంగా జరగాలి.. ఎందుకంటే అలా జరిగితే ఆయా కులాల వారు తమ జనాభాకు హక్కులు కల్పించాలని డిమాండ్ చేస్తారు..’ అని డీకే వివరించారు.ప్రస్తుతం కె. జయప్రకాష్ హెగ్డే కర్ణాటక బీసీ కమిషన్ చైర్మన్.. కమిషన్ తన నివేదికను 2024 జనవరి 31లోగా ప్రభుత్వానికి సమర్పించాలని గడువు విధించారు.ఇటీవల బీహార్ ప్రభుత్వం కుల గణన వివరాలను విడుదల చేయడంతో కర్ణాటక ప్రభుత్వం కూడా ఒత్తిడికి గురైంది. కమిషన్ నివేదిక వచ్చిన తర్వాత నిర్ణయం తీసుకుంటామని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య తెలిపారు. అయితే నివేదిక ప్రభుత్వానికి చేరకముందే వివాదాలు చుట్టుముడుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-13T06:29:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *