2023 రివైండర్: ‘కొత్త’ ఆశాజనక ‘దర్శకులు’

2023 క్యాలెండర్ మార్పుకు సమయం ఆసన్నమైంది. మరికొద్ది రోజుల్లో 2023 చరిత్రగా మారనుంది. కొత్త ఆశలు, ఆశయాలతో 2024కి స్వాగతం పలికేందుకు సిద్ధమయ్యే సమయం ఇది. అయితే భవిష్యత్తుపై కొత్త ఆశలు కల్పించేలా ఎప్పటికప్పుడు యువ ప్రతిభావంతులు సినీ రంగానికి పరిచయమవుతున్నారు. 2023లో కూడా కోటి ఆశలతో మెగాఫోన్ పట్టాడు కొత్త దర్శకుడు. కొంతమంది దర్శకులు తమ సత్తా చాటగా, మరికొందరు తొలి ప్రయత్నంలోనే నిరాశపరిచినా భవిష్యత్తుకు అవసరమైన అనుభవాన్ని రాబట్టుకున్నారు. ఒక్కసారి వివరాల్లోకి వెళితే..

ఈ ఏడాది అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచిన దర్శకుడు వేణు. కమెడియన్ గా అందరికీ సుపరిచితుడైన వేణు ‘బలగం’ సినిమా కోసం మెగా ఫోన్ పట్టాడు. ఈ సినిమాపై మొదట్లో ఎవరికీ ఎలాంటి అంచనాలు లేవు. అది చిన్న సినిమా. కానీ అందులోని కంటెంట్ విస్తృత స్థాయిలో ఉంది. సహజసిద్ధమైన సినిమాటోగ్రఫీ, తెలుగు కథ, భావోద్వేగాలు, మంచి సంగీతం.. ఇవన్నీ ‘బలగం’కి ప్రధాన బలం అయ్యాయి. పెద్దగా తారాగణం లేని ఈ సినిమా కంటెంట్ బలంతో బాక్సాఫీస్ వద్ద కూడా మంచి లాభాలను చవిచూసింది. దర్శకుడిగా వేణుకి చాలా గుర్తింపు వచ్చింది. ఇప్పుడు వేణు, నాని లాంటి హీరోల కోసం కథలు తయారు చేసే పనిలో ఉన్నారు.

శ్రీకాంత్ ఓదెల ‘దసరా’తో మెప్పించాడు. నానిలో అప్పటి వరకు కనిపించని మాస్‌ యాస్పెక్ట్‌ని పరిచయం చేశాడు. ఇది కూడా తెలంగాణ పల్లె కథే. తొలి సినిమానే ఛాలెంజ్‌గా తీసుకుని శ్రీకాంత్ సినిమాను పాన్ ఇండియా స్కేల్‌లో తీశాడు. ఈ సినిమా ఇతర భాషల్లో ఆశించిన స్థాయిలో ఆడకపోయినా తెలుగులో మాత్రం బాగానే ఆడింది. మాస్ ఎమోషన్స్ ని క్యాప్చర్ చేయడంలో శ్రీకాంత్ టాలెంట్ కనిపించింది. ఇండస్ట్రీలో కూడా అతడిని టార్గెట్ చేశారు. శ్రీకాంత్ తన రెండో సినిమా భారీ స్థాయిలో ఉండేందుకు సన్నాహాలు చేస్తున్నాడు.

ఈ ఏడాది ‘హాయ్‌ నాన్న’తో మరో కొత్త దర్శకుడు సౌర్యువ్‌కి అవకాశం ఇచ్చాడు నాని. ఈ అవకాశాన్ని సౌర్యువ్ చక్కగా ఉపయోగించుకున్నాడు. హాయ్ నాన్నను క్లీన్ ఫ్యామిలీ ఎంటర్‌టైనర్‌గా చూపించి అందరి ప్రశంసలు అందుకున్నాడు. కథనం ప్రేక్షకుల అనుభవంలో ఉన్నప్పటికీ, చక్కని సంగీతాన్ని, హృదయానికి హత్తుకునే భావోద్వేగాలను చిత్రించడంలో దర్శకుడు అద్భుత ప్రతిభ కనబరిచాడు. ఈ సినిమా కూడా బాక్సాఫీస్ వద్ద మంచి వసూళ్లు రాబడుతోంది. తొలి సినిమాతోనే మంచి ఫీల్ గుడ్ మూవీని అందించిన సౌర్యువ్ కి అభినందనలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

ఈ ఏడాది వచ్చిన చిన్న సినిమా మ్యాడ్ బాక్సాఫీస్ వద్ద మంచి వసూళ్లు రాబట్టింది. కళ్యాణ్ శంకర్ ఈ సినిమాతో మెగాఫోన్ పట్టాడు. కాలేజీ కుర్రాళ్ల కథతో యూత్‌ని ఎంగేజ్ చేసే ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌ని రాసుకుని, దాన్ని కూడా అంతే హుందాగా స్క్రీన్‌పై చూపించి, ‘పిచ్చి’తో హాయ్‌గా నవ్వించేంత ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ ఇచ్చాడు. ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద మంచి వసూళ్లు రాబట్టింది. ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌పై మంచి పట్టు ఉన్న దర్శకుడిగా కళ్యాణ్ శంకర్‌కు పేరుంది.

నాగశౌర్య రంగబలి సినిమాతో పవన్ బాసంశెట్టి దర్శకుడిగా పరిచయం అయ్యాడు. మంచి వినోదాత్మక చిత్రం కూడా. ఫస్ట్ హాఫ్ ని చాలా తెలివిగా నడిపించాడు. కానీ సెకండాఫ్‌లో కథనంలో కొన్ని తప్పులు దొర్లాయి. నిజానికి ఫస్ట్ హాఫ్ లో వచ్చిన ఊపు చూస్తుంటే నాగశౌర్యకి మరో విజయం వచ్చిందనే నమ్మకం కలిగింది. కానీ సెకండాఫ్ అనూహ్యంగా డ్రాఫ్టీగా ఉంది. అయితే పవన్ తన మొదటి సినిమాలోనే కమర్షియల్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌తో కూడిన మంచి టచ్ ఉందని భావించాడు.

ఈ ఏడాది చిన్న సినిమాలతో ఆకట్టుకున్న దర్శకుల జాబితా కూడా బాగుంది. నటుడిగా సుమంత్ ప్రభాస్ దర్శకత్వం వహించిన మేమ్ ఫేమస్ చిత్రం ఓ మోస్తరు విజయం సాధించింది. సుమంత్‌పై ప్రశంసలు కురిపించిన మహేష్ బాబు.. తన బ్యానర్‌లో సినిమా చేసే అవకాశం ఇస్తానని చెప్పాడు. రచయిత పద్మభూషణ్‌తో షణ్ముఖ ప్రశాంత్ దర్శకత్వం వహించిన మరో చిత్రం చాయ్ బిస్కెట్ నిర్మించబడింది. ఇందులో థియేట్రికల్ ఫీల్ కలిగించే అంశాలు లేకపోయినా, క్లీన్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ ఫ్యామిలీ ఆడియన్స్‌ని ఆకట్టుకుంది.

ఈ ఏడాది ఓ మహిళా దర్శకురాలు మెగాఫోన్ పట్టింది. పూజకొల్లూరు డైరెక్టర్‌గా మార్టిన్ లూథర్ కింగ్‌ను ఆమె కలిశారు. ఒరిజినల్ మండేలా మార్టిన్ లూథర్ కింగ్ స్ఫూర్తిని చెడగొట్టకుండా చిత్రీకరించారని ప్రశంసించారు. అలాగే కార్తికేయ గడియారాలు, బెదురులంక సినిమాతో దర్శకుడిగా పరిచయం అయ్యాడు. ఆ సినిమా పెద్దగా ఆడకపోయినా దర్శకుడిగా తనకంటూ ఓ మార్క్‌ క్రియేట్‌ చేయగలననే కాన్ఫిడెన్స్‌ ఇచ్చింది. అలాగే చైతు మాదాల 7:11 PM అనే టైమ్ ట్రావెల్ మూవీతో వచ్చాడు. చిన్న సినిమాతో పెద్ద సంచలనం సృష్టించే ప్రయత్నం చేశాడు. ఈ ప్రయత్నం సఫలం కాకపోయినా ప్రయత్నం అభినందనీయం.

ఈ ఏడాది తొలి ప్రయత్నంలోనే నిరాశపరిచిన దర్శకులను చూస్తే.. కిరణ్ అబ్బవరంతో మీటర్ సినిమా తీసిన కొత్త దర్శకుడు రమేష్ కడూరి ఒక్క సీన్‌లో కూడా కొత్తదనం లేకుండా సినిమాను తెరకెక్కించాడు. అలాగే కిరణ్ అబ్బవరం మరో సినిమా ‘వినరోభాగ్యము’ దర్శకుడు మురళీ కిషోర్ మొదటి సినిమా. ఇది రొటీన్ కాదు కానీ కాన్సెప్ట్ కిక్ రాలేదు. కళ్యాణ్ రామ్ తో అమిగోస్ చేసిన రాజేందర్ రెడ్డి మెప్పించలేకపోయాడు. కార్తికేయ 2 యొక్క పాన్ ఇండియా విజయం తర్వాత, నిఖిల్ ఎడిటర్ గ్యారీ BH కి దర్శకుడిగా అవకాశం ఇచ్చారు. అయితే ఈ సినిమా ప్రొడక్షన్ పరంగా కూడా డిజాస్టర్. అసలు షూట్ చేయకుండానే పూర్తి సినిమా విడుదలైందని వార్తలు వచ్చాయి. అలా ..దర్శకుడిగా గ్యారీ ఫెయిల్ అయ్యాడు. కళ్యాణం కమనీయంతో అనిల్ కుమార్, నేను స్టూడెంట్ నీ సర్‌తో రాకీ ఉప్పలపాటి, చంగురే బంగారు రాజాతో సతీష్ వర్మ, ఆది కేశవ్ శ్రీకాంత్ రెడ్డి.. తొలి ప్రయత్నంలోనే నిరాశపరిచారు. 2023 కొత్త దర్శకులకు మిశ్రమ ఫలితాలను ఇచ్చినప్పటికీ, శ్రీకాంత్ ఓదెల, వేణు, కళ్యాణ్ శంకర్, సౌర్యువ్ వంటి దర్శకులు మెరిశారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *