కొత్త సీఎంల ప్రమాణ స్వీకారం: కొత్త సీఎంల ప్రమాణ స్వీకారం

మధ్యప్రదేశ్‌లో మోహన్ యాదవ్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో విష్ణుదేవ్ సాయి.

రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రిగా భజన్‌లాల్ శర్మ రేపు ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్నారు

భోపాల్, రాయ్‌పూర్, జైపూర్, డిసెంబర్ 13: మధ్యప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రిగా దక్షిణ ఉజ్జయిని ఎమ్మెల్యే మోహన్ యాదవ్ (58) బుధవారం భోపాల్‌లో ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. భోపాల్‌లోని లాల్ పరేడ్ గ్రౌండ్‌లో గవర్నర్ మంగూభాయ్ పటేల్ ఆయనతో ప్రమాణం చేయించారు. మల్హగర్ ఎమ్మెల్యే జగదీష్ దేవదా, రేవా ఎమ్మెల్యే రాజేంద్ర శుక్లా ఉప ముఖ్యమంత్రులుగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. ఈ కార్యక్రమంలో ప్రధాని మోదీ, హోంమంత్రి అమిత్ షా, బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, మాజీ ముఖ్యమంత్రి శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ పాల్గొన్నారు. ఈ కార్యక్రమానికి యూపీ సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్, మహారాష్ట్ర సీఎం ఏక్నాథ్ షిండే, ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్, ఉత్తరాఖండ్ సీఎం పుష్కర్ సింగ్ ధామి, గుజరాత్ సీఎం భూపేంద్ర పటేల్, కేంద్రమంత్రులు జ్యోతిరాదిత్య సింధియా, నితిన్ గడ్కరీ తదితరులు హాజరయ్యారు. మోహన్ యాదవ్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ప్రధాని మోదీ నాయకత్వంలో విద్య, వైద్యం, ఉద్యోగాల కల్పన తదితర రంగాల్లో అభివృద్ధికి ప్రాధాన్యం ఇస్తామన్నారు. ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన వెంటనే రాష్ట్రంలోని బహిరంగ ప్రదేశాలు, ప్రార్థనా స్థలాల్లో లౌడ్ స్పీకర్ల వాడకాన్ని నిషేధించారు. మూడుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన మోహన్ యాదవ్ మధ్యప్రదేశ్ 19వ సీఎం. బిజెపి నుండి నాల్గవ OBC ముఖ్యమంత్రి. యాదవ్ నియామకంతో బీజేపీలో దిగ్గజ నేత, నాలుగుసార్లు ముఖ్యమంత్రి అయిన శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ శకం ముగిసింది.

మోహన్ యాదవ్ ప్రమాణస్వీకారానికి ముందు మాజీ ముఖ్యమంత్రి శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ… ‘‘అల్ విదా… జస్ కి తాస్ రఖ్ నీ చదరియా’’ (వీడ్కోలు… ఏది జరిగినా జరగనివ్వండి). కొత్త సీఎం ప్రమాణ స్వీకార ఏర్పాట్లను చౌహాన్ పర్యవేక్షించారు. మరోవైపు ఛత్తీస్‌గఢ్‌ కొత్త ముఖ్యమంత్రిగా విష్ణు దేవ్‌సాయి బుధవారం మధ్యాహ్నం రాయ్‌పూర్‌లో ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. ఉప ముఖ్యమంత్రులుగా అరుణ్ సా, విజయ్ శర్మ ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. ఈ కార్యక్రమానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, హోంమంత్రి అమిత్ షా, బీజేపీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, యూపీ సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్, అస్సాం సీఎం హిమంత బిస్వా శర్మ, ఛత్తీస్‌గఢ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి భూపేశ్ భగేల్ హాజరయ్యారు. గిరిజన జనాభా గణనీయంగా ఉన్న రాష్ట్రంలో గిరిజనుడిని ముఖ్యమంత్రి చేయాలనే మోదీ ప్రధాన లక్ష్యానికి అనుగుణంగా రాష్ట్రంలో సీఎం నియామకం జరిగింది. రాజస్థాన్ సీఎం, ఉప ముఖ్యమంత్రులుగా బీజేపీ నాయకత్వాన్ని ప్రకటించిన భజన్‌లాల్ శర్మ, దియా కుమారి, ప్రేమ్‌చంద్ బైర్వా ఈ నెల 15న ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 14, 2023 | 05:25 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *