టెస్ట్ ఛాలెంజ్: అమ్మాయిలకు టెస్ట్ ఛాలెంజ్

ఇంగ్లండ్‌తో భారత్‌కు ఏకైక టెస్టు

నేటి నుంచి ఉదయం 9.30 గంటల నుంచి

స్పోర్ట్స్ 18, జియో సినిమా..

నవీ ముంబై: మూడు టీ20ల సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకున్న భారత మహిళలు గురువారం ఇక్కడ ప్రారంభం కానున్న ఇంగ్లండ్‌తో ఏకైక టెస్టుకు సిద్ధమయ్యారు. కానీ హర్మన్‌ప్రీత్ సేన సుదీర్ఘ ఫార్మాట్‌లో ప్రత్యర్థిపై మెరుగైన రికార్డును కలిగి ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో నాలుగు రోజుల టెస్టులో స్పిన్ ప్రధాన అస్త్రంగా ప్రత్యర్థిపై ఆధిక్యాన్ని నిలబెట్టుకోవాలని భారత్ భావిస్తోంది. 1986లో ఇరు జట్ల మధ్య టెస్టులు ప్రారంభమైన తర్వాత..భారత్-ఇంగ్లండ్ 14 మ్యాచ్‌లు ఆడాయి. ఇందులో రెండు టెస్టుల్లో టీమిండియా గెలిచి, 11 మ్యాచ్‌లను డ్రా చేసుకోగా, ఒక మ్యాచ్‌లో ఓడిపోయింది. టెస్టుల్లో తొలిసారిగా జట్టుకు సారథ్యం వహిస్తున్న హర్మన్ ప్రత్యర్థిపై తన గత రికార్డుపై నమ్మకంతో ఉన్నాడు. ఇక..చివరిసారిగా జూన్ 2021లో బ్రిస్టల్‌లో జరిగిన టెస్టులో ఇరు జట్లు తలపడ్డాయి. డ్రాగా ముగిసిన మ్యాచ్‌లో మంధాన తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 78 పరుగులు చేయగా, షఫాలీ వర్మ వరుసగా 96, 63 పరుగులు చేసింది. ఇదిలా ఉంటే, 2021 సెప్టెంబర్‌లో ఆస్ట్రేలియాతో టీమ్ ఇండియా చివరి టెస్టు ఆడింది. ఆ మ్యాచ్‌ని భారత్ డ్రా చేసుకుంది. మరోవైపు గత జూన్ లోనే ఇంగ్లండ్ టెస్టు మ్యాచ్ ఆడడం సానుకూలాంశం. బెంగాల్ లెఫ్టార్మ్ స్పిన్నర్ సైకా ఇషాక్ రాకతో జట్టు స్పిన్ విభాగం పటిష్టమైంది. కానీ సీనియర్లు స్నేహ రాణా, దీప్తి శర్మలతో సైకాకు తుది 11 మందిలో అవకాశం దక్కడం కష్టం. బ్యాటర్లలో జెమీమా, హర్లీన్ డియోల్ టెస్టుల్లో అరంగేట్రం చేయనున్నారు. రిచా ఘోష్‌కు బదులుగా ఒకే ఒక్క టెస్టు ఆడిన కీపర్ యాస్తికా భాటియా వైపు టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ మొగ్గు చూపే అవకాశం ఉంది. టీ20 సిరీస్‌లో అద్భుతంగా బౌలింగ్ చేసిన రేణుకా సింగ్‌పై ఆమె చాలా ఆశలు పెట్టుకుంది. లేదంటే సీనియర్ నాట్ స్కీవర్ బ్రంట్, నైట్, డానీ వ్యాట్, కేట్ క్రాస్, ఎక్లెస్టోన్‌లపై ఇంగ్లండ్‌ అవకాశాలు ఆధారపడి ఉన్నాయి.

జట్లు

భారతదేశం: హర్మన్‌ప్రీత్ (కెప్టెన్), స్మృతి మంధాన (వైస్ కెప్టెన్), జెమీమా, షఫాలి, దీప్తి శర్మ, యాస్తిక/రిచా (కీపర్), స్నేహ రాణా, శుభా సతీష్, హర్లీన్, ఇషాక్, రేణుకా సింగ్, టిటాస్ సాధు, మేఘనా సింగ్, రాజేశ్వరి గైక్వాడ్, పూజా వస్త్రకర్

ఇంగ్లాండ్: హీథర్ నైట్ (కెప్టెన్), బ్యూమాంట్, లారెన్ బెల్, ఆలిస్ క్యాప్సే, కేట్ క్రాస్, చార్లీ డీన్, సోఫియా డంక్లీ, ఎక్లెస్టోన్, లారెన్ ఫిల్లర్, బెస్ హీత్/అమీ జోన్స్ (కీపర్), బ్రంట్, వ్యాట్.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 14, 2023 | 06:04 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *