మీ ఉద్దేశ్యం ‘సాలార్’ మరియు ‘డంకీ’? వీటిని మించిన సినిమా అదే రోజు..?

ఇప్పుడు మన దేశ వ్యాప్తంగా ట్రెండింగ్‌లో ఉన్న పేర్లు డుంకీ (డంకీ), సాలార్ (సాలార్ సీజ్ ఫైర్). ఈ సినిమాల విడుదల కోసం అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. మా హీరోకి ఎక్కువ టిక్కెట్లు వస్తున్నాయి, మా హీరోనే అధిష్టానం, హిట్ కొట్టబోతున్నాం, రికార్డు కలెక్షన్లు సాధిస్తాం అంటూ బాలీవుడ్ వర్సెస్ టాలీవుడ్ వార్. కత్తులు, తుపాకులు లేకపోయినా సోషల్ మీడియాలో షారూఖ్, ప్రభాస్ అభిమానులు ట్వీట్ల సునామీ సృష్టిస్తున్నారు. ఈ క్రమంలో ఆ సినిమాల సమయంలోనే తమ సోదరి అయిన హాలీవుడ్ చిత్రం ఆక్వామన్ 2 (ఆక్వామ్యాన్ అండ్ ది లాస్ట్ కింగ్‌డమ్) విడుదలైందన్న విషయం మరిచిపోయారు. ఆ రెండు సినిమాలపై ఈ సినిమా ప్రభావం పడే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంది.

2018లో వచ్చిన ఆక్వామ్యాన్ (సముద్రపుత్రుడు) సినిమా ఇండియాలో రూ.80 కోట్ల వరకు వసూలు చేసి సంచలనం సృష్టించింది. మన దేశంలో అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన హాలీవుడ్ చిత్రాల జాబితాలో అవెంజర్స్ ది ఎండ్ గేమ్ తర్వాతి స్థానంలో ఉంది. ఇప్పుడు ఈ చిత్రానికి సీక్వెల్‌గా షారుక్ ఖాన్ డుంకీ, ప్రభాస్ సాలార్ సినిమాలు విడుదలైన రోజునే ఆక్వామ్యాన్ ది లాస్ట్ కింగ్‌డమ్ డిసెంబర్ 22న ప్రపంచవ్యాప్తంగా విడుదలవుతోంది. ఇప్పటికే నాలుగైదు సార్లు వాయిదా పడుతూ వస్తున్న ఈ సినిమా విడుదల తేదీని డిసెంబర్ 20 నుంచి 22కి మార్చారు.ఇప్పుడు ఇదే సినిమా డుంకీ, సాలార్ రెండు సినిమాలను డ్యామేజ్ చేసే అవకాశం ఉంది. డిసెంబర్ 21, 22 తేదీల్లో క్రిస్మస్, న్యూ ఇయర్ సెలవులు కలిసొచ్చే సరికి వాటిని సెలెక్ట్ చేసుకోవడం ఇప్పుడు దర్శక నిర్మాతలకు తలనొప్పిగా మారడంతో పాటు డిస్ట్రిబ్యూటర్లు కూడా ఇబ్బందులు పడుతున్నారు.

DC ఎక్స్‌టెండెడ్ యూనివర్స్‌లో భాగమైన ఆక్వామాన్ 2 (ఆక్వామ్యాన్ అండ్ ది లాస్ట్ కింగ్‌డమ్) మొదటి భాగానికి దర్శకత్వం వహించిన జేమ్స్ వాన్, జాసన్ మోమోవా, బెన్ అఫ్లెక్, పాట్రిక్ విల్సన్, నికోల్ కిడ్‌మాన్, అంబర్ హర్డ్ దర్శకత్వం వహించారు. (అంబర్ హియర్డ్) వంటి గ్లోబల్ సూపర్ స్టార్స్ నటిస్తున్న ఈ సినిమాపై భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. ఇప్పటికే థియేట్రికల్ రైట్స్ ఖర్చులో సగం రికవరీ అయినట్లు తెలుస్తోంది. మరి సినిమాకు పాజిటివ్ టాక్ వస్తే మా ఇద్దరి సినిమాలపై ప్రభావం పడే అవకాశం ఉంది. పైగా ఆక్వామ్యాన్ చిత్రాలకు మనదేశంతో పాటు ఇతర దేశాల్లోనూ అంతకు మించి క్రేజ్ ఉంది.

ఈవెంట్‌లో, అక్కడ ఉన్న మల్టీప్లెక్స్‌లు, థియేటర్లు మరియు IMAX యజమానులు డాంకీ మరియు సాలార్‌లకు Aquaman (Aquaman And The Lost Kingdom) సినిమాను ఇచ్చే అవకాశం ఉండదు. దీని ప్రభావంతో డుంకీ (డంకీ), సలార్ (సాలార్ సీజ్ ఫైర్) ఓపెనింగ్‌లు తీవ్రంగా దెబ్బతింటాయి. కాకపోతే ఒకరోజు ముందుగా అంటే డిసెంబర్ 21న డంకీ రిలీజ్ అవుతుండడంతో కాస్త వసూళ్లు వచ్చే అవకాశం ఉంది కానీ సాలార్ కి మాత్రం కత్తి మీద సాము లాంటిదే. కేజీఎఫ్ రేంజ్ లో సినిమా వస్తే డంకీ, సాలార్ సినిమాలకు గ్లోబల్ కలెక్షన్ల సమస్య వస్తుంది. మరి ఈ సినిమాల మధ్య పోటీ బాక్సాఫీస్ వద్ద ఎవరినైనా డిస్టర్బ్ చేస్తుందో లేదో వేచి చూడాలి.

https://www.youtube.com/watch?v=0iyHqcs_OuM/embed

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-15T16:17:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *