మద్రాస్ హైకోర్టు: ధోనీ పరువునష్టం దావా కేసు.. ఐపీఎస్ అధికారికి జైలుశిక్ష

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 15, 2023 | 03:38 PM

మద్రాస్‌ హైకోర్టు: 2013లో ఐపీఎల్‌లో ఫిక్సింగ్‌ జరుగుతోందని ఐపీఎస్‌ అధికారి సంపత్‌ కుమార్‌ ఓ టీవీ ఛానెల్‌కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ధోనీపై అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఈ విషయంపై ధోనీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశాడు. ఈ నేపథ్యంలో సంపత్‌పై సంబంధిత టీవీ ఛానెల్‌తో పాటు ఐపీఎస్ అధికారి 2014లో పరువునష్టం దావా వేశారు.

మద్రాస్ హైకోర్టు: ధోనీ పరువునష్టం దావా కేసు.. ఐపీఎస్ అధికారికి జైలుశిక్ష

భారత మాజీ క్రికెటర్ మహేంద్ర సింగ్ ధోని వేసిన పరువు నష్టం కేసులో మద్రాస్ హైకోర్టు కీలక తీర్పును ప్రకటించింది. 2013లో ఐపీఎస్ అధికారి సంపత్ కుమార్ ఓ టీవీ ఛానెల్‌కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, క్రికెటర్ ధోని ఐపీఎల్‌లో ఫిక్సింగ్ చేశాడని ఆరోపించారు. ఈ విషయంపై ధోనీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశాడు. ఈ నేపథ్యంలో సంబంధిత టీవీ ఛానెల్‌తో పాటు ఐపీఎస్ అధికారి సంపత్‌పై 2014లో పరువునష్టం దావా వేశారు. సదరు అధికారి తన ప్రతిష్టకు భంగం కలిగించేలా వ్యాఖ్యలు చేశారని, అందుకు పరిహారంగా రూ.100 కోట్లు ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేశారు. తన 17 ప్రశ్నలకు సమాధానం చెప్పాలంటూ కోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు.

ధోనీ పిటిషన్‌పై స్పందించిన మద్రాస్ హైకోర్టు.. అతడు లేవనెత్తిన ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వాలని టీవీ యాజమాన్యం, ఐపీఎస్ అధికారి సంపత్‌లకు నోటీసులు జారీ చేసింది. ధోనీ నోటీసులపై టీవీ ఛానెల్ ఇచ్చిన వివరణను కోర్టు కొట్టివేసింది. ధోనీ లాంటి అంతర్జాతీయ క్రికెటర్‌పై వార్తలు ప్రచురించే ముందు జాగ్రత్తగా ఉండాలని హైకోర్టు సూచించింది. మరోవైపు, ఐపీఎస్ అధికారి ఇచ్చిన వివరణతో ధోనీ సంతృప్తి చెందలేదు. తన వివరణలో సుప్రీంకోర్టు, హైకోర్టుపై అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేశారని, సంపత్‌పై కోర్టు ధిక్కారం కింద వెంటనే చర్యలు తీసుకోవాలని ధోనీ మరోసారి మద్రాస్ హైకోర్టును కోరారు. ఈ పిటిషన్‌ను శుక్రవారం విచారించిన హైకోర్టు ఐపీఎస్ అధికారి సంపత్‌కు 15 రోజుల జైలు శిక్ష విధించింది. కానీ హైకోర్టు శిక్ష అమలును నెల రోజుల పాటు వాయిదా వేసింది. ఈ శిక్షను హైకోర్టులో సవాలు చేసేందుకు వీలుగా 30 రోజుల పాటు శిక్ష అమలుపై స్టే విధించింది.

కాగా, 2013 ఐపీఎల్ బెట్టింగ్ కేసులో ఐపీఎస్ అధికారి సంపత్ కుమార్ ప్రాథమిక విచారణ చేపట్టారు. ఆ తర్వాత కొందరు బుకీల నుంచి లంచం తీసుకున్నట్లు ఆరోపణలు రావడంతో ఉన్నతాధికారులు అతడిని కేసు నుంచి తప్పించి సస్పెండ్ చేశారు. తగిన సాక్ష్యాధారాలు లేవని పేర్కొంటూ 2019లో ట్రయల్ కోర్టు సంపత్‌ను సస్పెన్షన్ నుండి నిర్దోషిగా ప్రకటించింది. బెట్టింగ్ స్కామ్ వెలుగులోకి రాకుండా ఉండేందుకు కొందరు కుట్ర పన్ని తనను సస్పెండ్ చేశారని సంపత్ ఆరోపించారు.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 15, 2023 | 03:38 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *