రాజస్థాన్: సీఎం శర్మ, ఆయన డిప్యూటీల గురించి ఆసక్తికరమైన విషయాలు..

జైపూర్: తొలిసారి ఎమ్మెల్యేగా గెలిచి సీఎం పదవి చేపట్టిన ఘనత భజన్ లాల్ శర్మకే దక్కుతుంది. రాజస్థాన్ కొత్త ముఖ్యమంత్రిగా ఆయన శుక్రవారం ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. జైపూర్‌లోని రామ్‌నివాస్‌బాగ్‌లో జరిగిన అంగరంగ వైభవంగా గవర్నర్ కల్‌రాజ్ మిశ్రా ఆయన చేత ప్రమాణం చేయించారు. బీజేపీ నేతలు దియా కుమారి, ప్రేమ్ చంద్ భైర్వా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా, బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, ఇతర ప్రముఖ నేతలు హాజరయ్యారు.

సీఎం, డిప్యూటీ సీఎంల లక్షణాలు..

-భజన్‌లాల్ (56) భరత్‌పూర్‌లోని అత్తారి గ్రామంలోని రైతు కుటుంబంలో జన్మించాడు. అతను తన స్వస్థలమైన తహసీల్ నద్బాయిలోని ప్రభుత్వ పాఠశాలలో చదివాడు. అతను 1989 లో మహారాణి శ్రీ జయ ప్రభుత్వ కళాశాల నుండి తన BA పూర్తి చేసాడు. తన కళాశాల రోజుల్లో, అతను BJP యొక్క యువజన విభాగం అయిన ABVP లో చేరాడు. భరత్‌పూర్ జిల్లా కో-కన్వీనర్‌గా కూడా పనిచేశారు. 1994లో 27 ఏళ్ల వయసులో అటారి గ్రామ సర్పంచ్‌గా.. రెండుసార్లు అదే పదవిలో కొనసాగారు. ఆ తర్వాత కూడా పార్టీలో వివిధ హోదాల్లో పనిచేశారు. రెండు మూడు సార్లు మండల అధ్యక్షుడిగా, రాష్ట్ర భాజపా కార్యదర్శిగా పనిచేశారు.

దియాకుమారి: జైపూర్‌ను పాలించిన చివరి మహారాజు మాన్ సింగ్‌కు ఇద్దరు మనుమరాలు. 2013లో బీజేపీలో చేరారు. 2013లో సవాయ్ మాథోపూర్ నుంచి రాజస్థాన్ అసెంబ్లీకి ఎన్నికైనప్పుడు ఆమె రాజకీయ ప్రయాణం విజయవంతంగా ప్రారంభమైంది. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికలలో, ఆమె తన సమీప కాంగ్రెస్ ప్రత్యర్థి దేవకీనందన్ కాకాపై 5,51,916 ఓట్ల భారీ ఆధిక్యంతో ఘనవిజయం సాధించింది. దీంతో ఆమె పార్లమెంటు సభ్యురాలిగా జాతీయ రాజకీయాల్లోకి అడుగుపెట్టారు.

ప్రేమ్ చంద్ భైర్వా: 54 ఏళ్ల ప్రేమ్ చంద్ భైర్వా ఇటీవల జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో డూడూ విధానసభ నియోజకవర్గం ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందారు. ఆయన తన ప్రత్యర్థి కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన బాబులాల్ నగర్‌పై 35,743 ఓట్ల ఆధిక్యతతో గెలుపొందారు. 2018 ఎన్నికల్లో ఇదే నియోజకవర్గం నుంచి భైరవ ఓడిపోయారు. ఆయనపై కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి బాబు లాల్ నగర్ 14,799 ఓట్ల ఆధిక్యంతో గెలుపొందారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 15, 2023 | 03:46 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *