ఉభయ సభల్లో విపక్ష ఎంపీల డిమాండ్ : అమిత్ షా పార్లమెంటుకు రావడానికి సిద్ధంగా లేరా?

పార్లమెంటులో భద్రతా వైఫల్యంపై ఆయన వివరణ ఇవ్వాలి

ఉభయ సభల్లో ప్రతిపక్ష ఎంపీల డిమాండ్

ఎంపీల సస్పెన్షన్‌కు వ్యతిరేకంగా పార్లమెంట్ ఆవరణలో భారత కూటమి నిరసన

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబరు 15 (ఆంధ్రజ్యోతి): పార్లమెంట్ భద్రతా వైఫల్యంపై కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా వచ్చి వివరణ ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేస్తూ వరుసగా రెండో రోజు కూడా పార్లమెంట్ ఉభయ సభల్లో ప్రతిపక్షాలు తీవ్ర నిరసన వ్యక్తం చేశాయి. లోక్‌సభలోకి చొరబాటుదారుల ఘటనపై టీవీ ఛానళ్లకు ఇంటర్వ్యూలు ఇస్తున్న హోంమంత్రి.. పార్లమెంట్‌కు రావడానికి సమయం లేదంటూ నిరసన వ్యక్తం చేశారు. విపక్ష ఎంపీల నిరసనల మధ్య ఉభయ సభలు ఎలాంటి కార్యకలాపాలు చేపట్టకుండానే వాయిదా పడ్డాయి. శుక్రవారం లోక్‌సభ సమావేశాలు జరుగుతున్నప్పుడు ప్రతిపక్ష ఎంపీలు ప్లకార్డులు ప్రదర్శిస్తూ నినాదాలు చేస్తూ వెల్‌లోకి దూసుకెళ్లారు. భద్రతా వైఫల్యంపై తక్షణమే చర్చించాలని, హోంమంత్రి వివరణ ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేశారు. దీంతో సభ ప్రారంభమైన నిమిషంలోపే స్పీకర్ చైర్‌లో ఉన్న రాజేంద్ర అగర్వాల్ సభను మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు వాయిదా వేశారు. సభ తిరిగి సమావేశమైనప్పుడు, ప్రతిపక్ష ఎంపీలు అమిత్ షా రాజీనామా చేయాలని మరియు పార్లమెంటులోకి చొరబడిన నిందితులకు విజిటర్స్ పాస్‌లు ఇచ్చిన బీజేపీ మైసూరు ఎంపీ ప్రతాప్ సింహాపై చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు. స్పీకర్ చైర్‌లో ఉన్న కిరీట్ సోలంకి సభను సోమవారానికి వాయిదా వేశారు. రాజ్యసభలోనూ ఇదే పరిస్థితి కనిపించింది. నిర్ణీత కార్యక్రమాలను పక్కన పెట్టి భద్రతా వైఫల్యంపై పెద్ద ఎత్తున చర్చ జరగాలని ప్రతిపక్ష ఎంపీలు డిమాండ్ చేశారు. అయితే వారి డిమాండ్‌ను ఛైర్మన్‌ జగదీప్‌ ధన్‌ఖడ్‌ తిరస్కరించారు. సభ ప్రారంభమైన కొద్దిసేపటికే సభ మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు వాయిదా పడింది. మళ్లీ సమావేశమైనప్పుడు, భద్రతా ఉల్లంఘనపై చర్చించేందుకు ఆర్టికల్ 267 కింద తనకు 23 నోటీసులు వచ్చాయని, దానిని తాను తిరస్కరిస్తున్నానని ధన్‌ఖడ్ చెప్పారు. దీంతో సభ సోమవారానికి వాయిదా పడింది. కాగా, శాంతిభద్రతల వైఫల్యంపై ఇప్పటికే విచారణ జరుగుతోందని, పార్లమెంట్‌లో ఏవైనా సమస్యలు తలెత్తితే స్పీకర్ పరిధిలో ఉంటుందని పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి అన్నారు.

అది అహంకారానికి సంకేతం

గురువారం మీడియా సమావేశంలో అమిత్ షా మాట్లాడుతూ.. పార్లమెంట్‌లో భద్రతా వైఫల్యం చాలా తీవ్రమైన అంశమని, విచారణకు కమిటీని ఏర్పాటు చేశామన్నారు. అయితే పార్లమెంటుకు రాకుండా మీడియాకు ఇంటర్వ్యూ ఇవ్వడం ఆయన అహంకారాన్ని తెలియజేస్తోందని కాంగ్రెస్ నేత జైరాం రమేష్ అన్నారు.

ఎంపీల నిరసన

14 మంది విపక్ష ఎంపీల సస్పెన్షన్‌కు వ్యతిరేకంగా ప్రతిపక్ష కూటమి భారత నాయకులు, ఎంపీలు శుక్రవారం పార్లమెంటు ఆవరణలోని గాంధీ విగ్రహం వద్ద నిరసన చేపట్టారు. ఈ నిరసన కార్యక్రమంలో కాంగ్రెస్ అధినేత్రి సోనియా గాంధీ కూడా పాల్గొన్నారు. పార్లమెంట్‌లోకి చొరబడిన దుండగులకు విజిటర్‌ పాస్‌ ఇచ్చిన బీజేపీ ఎంపీ ప్రతాప్‌ సింహ బయట స్వేచ్ఛగా తిరుగుతుండగా.. మాట్లాడినందుకే సస్పెండ్‌ చేశారంటూ ఎంపీలు ప్లకార్డులు ప్రదర్శించారు. తమపై సస్పెన్షన్‌ను తొలగించాలని డిమాండ్‌ చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *