హార్దిక్: ముంబై పగ్గాలు హార్దిక్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 04:01 AM

ఐపీఎల్‌లో అత్యంత విజయవంతమైన జట్లలో ఒకటిగా పేరుగాంచిన ముంబై ఇండియన్స్‌లో కీలక మార్పు

    హార్దిక్: ముంబై పగ్గాలు హార్దిక్

రోహిత్ స్థానంలో నియమితులయ్యారు

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం) ముంబై: ఐపీఎల్‌లో అత్యంత విజయవంతమైన జట్లలో ఒకటిగా నిలిచిన ముంబై ఇండియన్స్‌లో కీలక మార్పు చోటు చేసుకుంది. ఊహించినట్లుగానే రోహిత్ శర్మను జట్టు కెప్టెన్‌గా వదిలి హార్దిక్ పాండ్యాకు బాధ్యతలు అప్పగించారు. దీంతో అతడి సారథ్యంలో వచ్చే ఏడాది జరిగే లీగ్‌లో జట్టు సత్తా చాటనుంది. గత రెండు సీజన్లలో గుజరాత్ టైటాన్స్‌ను ఫైనల్స్‌కు చేర్చి, ఒకసారి విజేతగా నిలిచిన పాండ్యా నవంబర్‌లో ట్రేడింగ్ ద్వారా తన పాత జట్టులో చేరిన సంగతి తెలిసిందే. అప్పుడే ముంబై పగ్గాలు ఆయనకు అప్పగిస్తారన్న వ్యాఖ్యలు వినిపించాయి. అయితే జట్టుకు ఐదు ఐపీఎల్ టైటిల్స్ అందించి, విజయవంతమైన కెప్టెన్‌గా నిలిచిన రోహిత్ శర్మ ఇంత త్వరగా పగ్గాలు చేపడతాడా? అనే సందేహాన్ని కూడా వ్యక్తం చేశారు. కానీ ముంబై ఇండియన్స్ మేనేజ్‌మెంట్ ఇవేమీ పట్టించుకోకుండా యువ నాయకత్వాన్ని మెచ్చుకుంటూ పాండ్యాను తమ కొత్త కెప్టెన్‌గా ప్రకటించింది. “మా భవిష్యత్తు ప్రణాళికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఈ మార్పు జరిగింది. జట్టుకు మొదటి నుంచి సచిన్, హర్భజన్, పాంటింగ్ మరియు రోహిత్ రూపంలో అద్భుతమైన కెప్టెన్లు ఉన్నారు. 2013 నుండి కెప్టెన్‌గా అతని విలువైన సేవలకు రోహిత్‌కు ధన్యవాదాలు. జయవర్ధనే, గ్లోబల్ హెడ్ ఫ్రాంచైజీ యొక్క పనితీరు, మేము భవిష్యత్తులో కూడా అతని సేవలను ఫీల్డ్‌లో మరియు వెలుపల కూడా పొందుతామని చెప్పారు.

2015 నుంచి 2021 వరకు జరిగిన ఐపీఎల్‌లో ముంబైకి కీలక ఆల్‌రౌండర్‌గా మారిన పాండ్యా.. కానీ 2022 సీజన్‌కు ముందే అతడిని వదిలిపెట్టిన జట్టు.. గుజరాత్‌ కొత్త జట్టు హార్దిక్‌ను కెప్టెన్‌గా నియమించింది. ఫలితంగా అదే ఏడాది గుజరాత్ చాంపియన్‌గా అవతరించింది. మరోవైపు 36 ఏళ్ల రోహిత్ శర్మ ఇప్పుడు ముంబై జట్టులో ఎలాంటి పాత్ర పోషిస్తాడో చూడాలి.

సంబంధం ముగిసిందా?

ముంబై ఇండియన్స్‌తో రోహిత్ శర్మ సంబంధం రాబోయే సీజన్‌తో ముగుస్తుందా? 2024 ఐపీఎల్‌కు ముంబై కెప్టెన్‌గా హార్దిక్ పాండ్యాను నియమించిన తర్వాత ఈ వాదన తెరపైకి వచ్చింది. ముంబైకి తిరుగులేని విధేయతను ప్రకటిస్తూ, రోహిత్ 11 సీజన్లలో జట్టుకు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించాడు మరియు అతని నాయకత్వంలో ఐదుసార్లు ప్రతిష్టాత్మక ట్రోఫీని గెలుచుకున్నాడు. 2025లో మెగా వేలం జరగనున్న నేపథ్యంలో.. ముంబై జట్టుతో రోహిత్ నిలిచే అవకాశాలు లేకపోలేదు. ఒక విదేశీ క్రికెటర్‌తో సహా నలుగురు ఆటగాళ్లను మాత్రమే ఆయా జట్లు రిటైన్ చేయగలవు. అంటే.. హార్దిక్, సూర్యకుమార్, బుమ్రాలను మాత్రమే రిటైన్ చేసుకునే అవకాశం ముంబైకి ఉంది. ఐపీఎల్‌లో ముంబై తప్ప మరే జట్టుకు ఆడే ఉద్దేశం తనకు లేదని రోహిత్ గతంలోనే స్పష్టం చేశాడు. అయితే రోహిత్ కు మెంటార్, కెప్టెన్ బాధ్యతలు అప్పగించేందుకు ఉత్తర భారతానికి చెందిన ఓ ఫ్రాంచైజీ సిద్ధమైన సంగతి తెలిసిందే. ఈ నేపథ్యంలో హిట్ మ్యాన్ ముంబై తప్ప మరే జట్టుకు ఆడకూడదన్న నిర్ణయాన్ని మార్చుకుంటాడో లేదో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 04:01 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *