న్యాయమూర్తిగా నాపై లైంగిక వేధింపులు : నా ప్రభూ.. నన్ను చావనివ్వండి!

న్యాయమూర్తిగా నాపై లైంగిక వేధింపులు

సుప్రీంకోర్టులో రిట్ పిటిషన్ వేస్తే కేవలం 8 సెకన్లలో కొట్టివేసింది

సీజేఐ జస్టిస్ చంద్రచూడ్‌కు యూపీ మహిళా మేజిస్ట్రేట్ లేఖ

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 15: ఎవరికైనా అన్యాయం జరిగితే న్యాయం కోసం కోర్టును ఆశ్రయిస్తారు! అయితే… అసలు మహిళా న్యాయమూర్తి లైంగిక వేధింపులకు గురైతే? ఆ రాష్ట్ర అత్యున్నత న్యాయస్థానం కూడా ఆమె మొర వినకపోతే? సుప్రీంకోర్టులో ఆమెకు న్యాయం జరగకపోతే? యూపీకి చెందిన ఓ మహిళా న్యాయమూర్తికి ఇలాంటి అనుభవమే ఎదురైంది. దీంతో మహిళా మేజిస్ట్రేట్ తనకు గౌరవంగా చనిపోవడానికి అనుమతి ఇవ్వాలని కోరుతూ సుప్రీంకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ చంద్రచూడ్‌కు లేఖ రాశారు. ఆయన వెంటనే స్పందించి దీనిపై నివేదిక ఇవ్వాలని ఆదేశాలు జారీ చేశారు. యూపీకి చెందిన మహిళా జడ్జి మాట్లాడుతూ.. ఎంతో ఉత్సుకతతో, ప్రజలకు న్యాయం చేయగలననే నమ్మకంతో న్యాయ సేవల్లోకి ప్రవేశించానని, అయితే బిచ్చగాడిలా ప్రతి తలుపు తట్టాల్సిన రోజు వస్తుందని తనకు తెలియదని అన్నారు. న్యాయం. ఈ వృత్తిలోకి అడుగుపెట్టిన కొద్ది కాలంలోనే ఓపెన్ కోర్టులోనూ, డయాస్ లోనూ వేధింపులకు గురయ్యే అరుదైన గౌరవం తనకు దక్కిందని ధీమా వ్యక్తం చేశారు. తన సహోద్యోగులు తనను లైంగికంగా వేధించారని, రాత్రిపూట జడ్జిని కలవమని చెప్పారని జిల్లా జడ్జి పేర్కొన్నారు. వారి ప్రవర్తనపై 2022లో అలహాబాద్ హైకోర్టు సీజేకి ఫిర్యాదు చేసినా ప్రయోజనం లేకపోయింది.

హైకోర్టు అంతర్గత ఫిర్యాదుల కమిటీకి ఫిర్యాదు చేస్తే విచారణ ప్రారంభించడానికి చాలా సమయం పట్టిందని ఈ ఏడాది జూలైలో మహిళా జ్యుడీషియల్ అధికారి తన లేఖలో రాశారు. విచారణ కూడా బూటకమని, జిల్లా జడ్జిని బదిలీ చేయాలని తాను చేసిన విజ్ఞప్తిని కూడా విచారణలో పట్టించుకోలేదన్నారు. తాను సుప్రీంకోర్టులో రిట్‌ పిటిషన్‌ వేస్తే కేవలం 8 సెకన్లలో ఒక్క వాక్యంతో కేసు కొట్టివేయబడేదని పేర్కొన్నారు. దాంతో… తన ప్రాణం, గౌరవం, ఆత్మ.. అన్నీ ‘డిస్మిస్’ అయినట్లే. ఇక బతకడం ఇష్టం లేదని, ఏడాదిన్నర కాలంగా నడిచే శవంలా బతుకుతున్నానని, గౌరవప్రదంగా తన జీవితాన్ని మానుకోవాలని లేఖలో వేడుకున్నాడు. ఈ లేఖ అందిన వెంటనే జస్టిస్ చంద్రచూడ్ స్పందించారు. ఆమె ఫిర్యాదుపై విచారణ ఏ మేరకు జరిగిందో నివేదిక ఇవ్వాలని అలహాబాద్ హైకోర్టు రిజిస్ట్రార్ జనరల్‌ను ఆదేశించింది. మహిళా న్యాయమూర్తి డిసెంబర్ 4న సుప్రీంకోర్టులో రిట్ పిటిషన్ వేయగా, 13న జస్టిస్ హృషికేష్ రాయ్ నేతృత్వంలోని ధర్మాసనం ముందుకు వచ్చినట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *