ధీరజ్ సాహు: స్వాధీనం చేసుకున్న డబ్బు ఎవరిది…? తొలిసారి నోరు విప్పిన ధీరజ్ సాహు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 02:37 PM

శనివారం, ఒడిశా కాంగ్రెస్ రాజ్యసభ సభ్యుడు ధీరజ్ ప్రసాద్ తన మద్యం డిస్టిలరీ మరియు దాని అనుబంధ సంస్థలలో పదిరోజుల తనిఖీలలో 351 కోట్ల రూపాయల లెక్కలో చూపని నగదును కనుగొన్నట్లు ఆదాయపు పన్ను అధికారులు ప్రకటించడంపై మొదటిసారి మాట్లాడారు. పట్టుబడిన సొమ్ము తనది కాదని, అదంతా మద్యం విక్రయాల ద్వారా వచ్చినవేనని చెప్పారు.

ధీరజ్ సాహు: స్వాధీనం చేసుకున్న డబ్బు ఎవరిది...?  తొలిసారి నోరు విప్పిన ధీరజ్ సాహు

భువనేశ్వర్: శనివారం, ఒడిశా కాంగ్రెస్ రాజ్యసభ సభ్యుడు ధీరజ్ సాహు తన మద్యం డిస్టిలరీ మరియు దాని అనుబంధ సంస్థలలో పదిరోజుల తనిఖీలో రూ. 351 కోట్ల లెక్కల్లో చూపని నగదును ఆదాయపు పన్ను (ఐటి) అధికారులు కనుగొన్నారని మొదటిసారి మాట్లాడారు. పట్టుబడిన డబ్బు తనది కాదని, తన కుటుంబ సభ్యులు వందేళ్లుగా వ్యాపారం చేస్తున్నారని, అదంతా మద్యం విక్రయాల ద్వారా వచ్చినవేనని తెలిపారు. ఈ డబ్బుతో కాంగ్రెస్ పార్టీకి గానీ, మరే ఇతర పార్టీకి గానీ సంబంధం లేదని స్పష్టం చేశారు.

శతాబ్దానికి పైగా మద్యం వ్యాపారంలో..

తన కుటుంబ వ్యాపారాల గురించి మరింత వివరిస్తూ, వంద సంవత్సరాలకు పైగా తమ కుటుంబం మద్యం వ్యాపారం చేస్తుందని, పాఠశాలలు మరియు కళాశాలల ఏర్పాటు వంటి అనేక అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను చేపట్టిందని చెప్పారు. మద్యం వ్యాపారం నగదు రూపంలోనే జరుగుతుందన్న విషయం అందరికీ తెలిసిందేనన్నారు. ఆ డబ్బు అంతా తనది కాదని, తన కుటుంబానికి, ఇతర కంపెనీలకు చెందినదని వివరించారు. పట్టుబడిన డబ్బు నల్లధనమా లేక చట్టబద్ధమైన మనీనా అనేది ఐటీ శాఖ చెబుతుంది. ఈ వ్యాపారంలో తనకు ప్రత్యక్ష ప్రమేయం లేదని చెప్పారు. దీనికి సంబంధించి ఎలాంటి సందేహాలున్నా కుటుంబ సభ్యులు సమాధానం చెబుతారని తెలిపారు. సాహుకు చెందిన బుద్ధ్ డిస్టిలరీ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్, అనుబంధ సంస్థలపై ఈ నెల 6న ప్రారంభమైన ఐటీ దాడులు శనివారంతో ముగిశాయి. ఒడిశా, జార్ఖండ్, పశ్చిమ బెంగాల్‌లో జరిగిన ఈ దాడుల్లో రూ.351 కోట్ల నగదు, మూడు కిలోల బంగారం స్వాధీనం చేసుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 02:41 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *