వ్లాదిమిర్ పుతిన్: రష్యా మహిళలు ఎక్కువ మంది పిల్లలకు జన్మనివ్వాలి: పుతిన్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 08:11 AM

రష్యాలో జననాల రేటు రోజురోజుకు తగ్గుతోంది. జనాభా శాస్త్రవేత్త విక్టోరియా సాకేవిచ్ ప్రకారం, తగ్గుతున్న జనన రేటు ఆందోళన కలిగిస్తుంది. 1990ల నుండి, రష్యాలో అబార్షన్ రేటు దాదాపు పదిరెట్లు తగ్గింది.

వ్లాదిమిర్ పుతిన్: రష్యా మహిళలు ఎక్కువ మంది పిల్లలకు జన్మనివ్వాలి: పుతిన్

రష్యాలో జననాల రేటు రోజురోజుకు తగ్గుతోంది. జనాభా శాస్త్రవేత్త విక్టోరియా సాకేవిచ్ ప్రకారం, తగ్గుతున్న జనన రేటు ఆందోళన కలిగిస్తుంది. 1990ల నుండి, రష్యాలో అబార్షన్ రేటు దాదాపు పదిరెట్లు తగ్గింది. సంపూర్ణ అబార్షన్ నిషేధంపై పుతిన్ వ్యతిరేకత వ్యక్తం చేసినప్పటికీ, ఫలితాలు రాష్ట్ర ప్రయోజనాలకు విరుద్ధంగా ఉన్నాయని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. ‘పిల్లల ప్రాణాలను కాపాడాల్సిన’ అవసరాన్ని మహిళలు నొక్కి చెప్పారు. ఎలాగైనా జననాల రేటు పెంచాలని భావిస్తున్న రష్యా అధికారులు.. ప్రభుత్వాసుపత్రుల్లో అబార్షన్ల సంఖ్యను తగ్గించేందుకు కసరత్తు చేస్తున్నారు. అబార్షన్ల వల్ల జననాల రేటు పెరగకూడదని, జనాభాను పెంచడమే తమ లక్ష్యమని చెబుతున్నారు. ఆర్థడాక్స్ చర్చి అధికారులు కూడా అబార్షన్లపై కఠినంగా వ్యవహరించాలని రష్యా అధికారులను కోరుతున్నారు. జార్జియాలో ఉన్న రష్యన్ ఫెమినిస్ట్ కార్యకర్త లెడా గరీబా, దేశం యుద్ధంలో ఉన్నప్పుడు అబార్షన్లు సహజమని అన్నారు. ఇంట్లోనే ఉండి మరింత మంది సైనికులకు జన్మనివ్వాలని రష్యా మహిళలకు ఆమె సందేశం ఇచ్చారు.

మరోవైపు, రష్యా ప్రభుత్వం తన పౌరులకు ఎక్కువ మంది పిల్లలను కలిగి ఉండటానికి ఆర్థిక ప్రోత్సాహకాలు ఇవ్వడానికి సిద్ధంగా ఉంది. ఉక్రెయిన్‌లో ఉన్న రష్యా బలగాలకు అదనపు సైనిక సమీకరణ అనవసరమని అధ్యక్షుడు పుతిన్ పేర్కొన్నారు. రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రయత్నాలు ఇంకా కొనసాగుతున్నాయని, అయితే బుధవారం సాయంత్రం నాటికి 4,86,000 మంది సైనికులు రష్యా సైన్యంలో చేరారని ఆయన చెప్పారు. దీంతోపాటు రోజుకు 1500 మంది సైన్యంలో చేరుతున్నారు. మాస్కో సదస్సులో పుతిన్ మాట్లాడుతూ మహిళలు పెద్ద కుటుంబాలను ఆదరించాలని కోరారు. తగ్గుతున్న జనన రేటును తట్టుకోవడానికి ఎనిమిది మంది పిల్లలను కలిగి ఉండాలని సిఫార్సు చేయబడింది. బహుళ తరాలకు చెందిన కుటుంబాల చారిత్రాత్మక ఉదాహరణను ఆయన నొక్కి చెప్పారు. ఆంక్షలు మరియు ఆర్థిక మందగమనం కారణంగా తీవ్రమైన కార్మికుల కొరతకు దారితీసిన ఉక్రెయిన్‌లో యుద్ధం కారణంగా తీవ్రతరం అయిన జనాభాపరమైన సవాళ్లకు ఈ పిలుపు ప్రతిస్పందనగా కనిపిస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 08:11 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *