పనివేళల్లో నిద్ర అవసరం..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 01:16 AM

పనివేళల్లో చిన్న నిద్ర విరామం అవసరమని మెజారిటీ ఉద్యోగులు భావిస్తున్నట్లు సర్వే నివేదిక వెల్లడించింది. కాసేపు నిద్రపోవడం వల్ల అలసట పోతుంది…

పనివేళల్లో నిద్ర అవసరం..

మెజారిటీ ఉద్యోగులు కూడా ఇదే భావనలో ఉన్నారు.

జీనియస్ కన్సల్టెంట్ సర్వేలో వెల్లడైంది

ముంబై: పనివేళల్లో చిన్న నిద్ర విరామం అవసరమని మెజారిటీ ఉద్యోగులు భావిస్తున్నట్లు సర్వే నివేదిక వెల్లడించింది. నివేదిక ప్రకారం, ఉద్యోగులు కాసేపు నిద్రపోవడం వల్ల అలసట నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చని మరియు పని సామర్థ్యం మరియు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుందని నమ్ముతారు. ఈ నివేదికను మానవ వనరుల సంస్థ జీనియస్ కన్సల్టెంట్స్ విడుదల చేసింది. “జపాన్‌లో, పనిలో నిద్రపోయే సంప్రదాయం చాలా కాలంగా కొనసాగుతోంది. ఆరోగ్యకరమైన పని సంస్కృతి కీలకం” అని కంపెనీ చెబుతోంది. ఈ ఏడాది సెప్టెంబర్ 25 నుంచి అక్టోబర్ 27 మధ్య ఆయా రంగాల్లో పనిచేస్తున్న 1,207 మంది ఉద్యోగులను సర్వే చేసినట్లు తెలిపింది. వీరిలో 94 శాతం మంది చిన్న నిద్ర విరామాలు ముఖ్యమని నమ్ముతున్నారు. ఈ కాన్సెప్ట్‌తో కేవలం 3 శాతం మంది మాత్రమే విభేదిస్తున్నారని నివేదిక వెల్లడించింది. మరిన్ని వివరాలు..

  • కాసేపు నిద్రపోవడం వల్ల పని సామర్థ్యం పెరుగుతుందని 82 శాతం మంది అభిప్రాయపడగా, 12 శాతం మంది అంగీకరించలేదు.

  • 60 శాతం మంది పని సమయంలో అలసిపోయామని, అలసిపోయామని వెల్లడించగా, 27 శాతం మంది తమకు అలాంటి అనుభవం ఎప్పుడూ ఎదురుకాలేదని చెప్పారు.

  • 49 శాతం మంది ప్రతివాదులు పనివేళల్లో ఒక గంట నిద్ర విరామం తీసుకునేందుకు అనుమతిస్తే పని గంటలను మరో గంట పెంచేందుకు తాము సిద్ధంగా ఉన్నామని పేర్కొన్నారు.

  • 78 శాతం మంది నిద్ర విరామం ఉద్యోగ సంతృప్తి మరియు ఆరోగ్య శ్రేయస్సుకు దోహదపడుతుందని నమ్ముతారు. ఇదిలావుండగా, వృత్తి-వ్యక్తిగత జీవితాన్ని సమతుల్యం చేసుకోవడానికి ఇది సహాయపడుతుందని 64 శాతానికి పైగా ప్రజలు అభిప్రాయపడ్డారు. 21 శాతం మంది ఉద్యోగులు స్లీప్ బ్రేక్ వల్ల ప్రయోజనం లేదని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 01:16 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *