లిబియా: లిబియా తీరంలో పడవ మునిగి 60 మందికి పైగా వలసదారులు మరణించారు

ఐక్యరాజ్యసమితి సెంట్రల్ మెడిటరేనియన్ వలస మార్గాన్ని ప్రపంచంలోనే అత్యంత ప్రమాదకరమైనదిగా అభివర్ణించింది. ఈ మార్గం ఏటా వందలాది మంది ప్రాణాలను బలిగొంటుందని వెల్లడించింది.

లిబియా: లిబియా తీరంలో పడవ మునిగి 60 మందికి పైగా వలసదారులు మరణించారు

లిబియా కోస్ట్ బోట్ సింక్

లిబియా కోస్ట్ బోట్ సింక్: ఉత్తర ఆఫ్రికాలో ఘోర పడవ ప్రమాదం జరిగింది. లిబియా తీరంలో పడవ బోల్తా పడడంతో 61 మంది వలసదారులు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. ఈ విషయాన్ని ఇంటర్నేషనల్ ఆర్గనైజేషన్ ఫర్ మైగ్రేషన్ శనివారం తెలిపింది. లిబియా యొక్క వాయువ్య తీరంలో జువారా నుండి బయలుదేరిన తరువాత పడవ ఎత్తైన అలలకు ఢీకొనడంతో వలసదారులు మరణించారని ఇంటర్నేషనల్ ఆర్గనైజేషన్ ఫర్ మైగ్రేషన్ యొక్క లిబియా కార్యాలయం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ప్రమాదం జరిగిన సమయంలో నైజీరియా, గాంబియా మరియు ఇతర ఆఫ్రికన్ దేశాల నుండి మహిళలు మరియు పిల్లలు సహా సుమారు 86 మంది వలసదారులు విమానంలో ఉన్నారని పేర్కొంది. 25 మందిని రక్షించి లిబియా నిర్బంధ కేంద్రానికి తరలించినట్లు IOM తెలిపింది.

ప్రాణాలతో బయటపడిన వారందరూ సురక్షితంగా ఉన్నారని మరియు IOM సిబ్బంది నుండి వైద్య సహాయం పొందారని పేర్కొంది. ఇటలీ మీదుగా ఐరోపాకు చేరుకోవాలనే ఆశతో ప్రమాదకరమైన సముద్ర ప్రయాణాలకు పాల్పడే వలసదారులకు లిబియా మరియు ట్యునీషియా ప్రధాన నిష్క్రమణ కేంద్రాలుగా చెప్పబడుతున్నాయి. ఐక్యరాజ్యసమితి శరణార్థి ఏజెన్సీ ప్రకారం, ట్యునీషియా మరియు లిబియా నుండి ఈ సంవత్సరం 153,000 మందికి పైగా వలసదారులు ఇటలీకి చేరుకున్నారు. ఇటలీ యొక్క కుడి-రైట్ ప్రధాన మంత్రి జార్జియా మెలోని అక్రమ వలసలను అణిచివేస్తామని హామీ ఇవ్వడం ద్వారా గత సంవత్సరం ఎన్నికలలో విజయం సాధించారు.

అర్జెంటీనా: అర్జెంటీనాలో తుపాను బీభత్సం… భవనం పైకప్పు కూలి 13 మంది మృతి

ఉత్తర ఆఫ్రికా నుండి ప్రమాదకరమైన క్రాసింగ్‌కు ప్రయత్నిస్తున్న ప్రజలను రక్షించే స్వచ్ఛంద నౌకల కార్యకలాపాలను పరిమితం చేయడానికి మెలోని యొక్క హార్డ్-రైట్ ప్రభుత్వం ఇప్పటివరకు అనేక చర్యలు తీసుకుంది. శనివారం రోమ్ పర్యటనలో బ్రిటిష్ ప్రధాన మంత్రి రిషి సునక్ నుండి అక్రమ వలసలను పరిష్కరించడంలో ఆమె విధానం ప్రశంసలు అందుకుంది. ఇరువురు నేతలు తమ దేశాల తీరప్రాంతాల్లో వలసదారుల పడవ దిగడాన్ని నిలిపివేస్తామని, స్మగ్లర్లను ఎదుర్కోవడానికి ప్రయత్నాలను వేగవంతం చేస్తామని ప్రతిజ్ఞ చేశారు.

ఐక్యరాజ్యసమితి సెంట్రల్ మెడిటరేనియన్ వలస మార్గాన్ని ప్రపంచంలోనే అత్యంత ప్రమాదకరమైనదిగా అభివర్ణించింది. ఈ మార్గం ఏటా వందలాది మంది ప్రాణాలను బలిగొంటుందని వెల్లడించింది. IOM ప్రతినిధి ఫ్లావియో డి గియాకోమో శనివారం సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్ X లో ఈ విషయాన్ని పోస్ట్ చేశారు. ఈ ఏడాది సెంట్రల్ మెడిటరేనియన్ వలస మార్గంలో 2,250 మందికి పైగా మరణించారని ఆయన చెప్పారు. దురదృష్టవశాత్తు, సముద్రంలో ప్రాణాలను రక్షించడానికి తగినంతగా చేయడం లేదు, అతను రాశాడు.

ఢిల్లీ: మెట్రో రైలు కింద పడి మహిళ మృతి చెందింది

లిబియా నుండి ఇటలీకి 750 మందితో ఉన్న అడ్రియానా అనే ఫిషింగ్ బోట్ జూన్ 14న నైరుతి గ్రీస్‌లోని అంతర్జాతీయ జలాల్లో మునిగిపోయింది. బతికి ఉన్న ప్రయాణీకుల ప్రకారం, ఓడలో ప్రధానంగా సిరియన్లు, పాకిస్థానీయులు మరియు ఈజిప్షియన్లు ఉన్నారు. ఈ ప్రమాదంలో 104 మంది మాత్రమే బయటపడగా, 82 మంది మరణించారు. వారి మృతదేహాలను వెలికితీశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *