పుష్షా… జ్ఞాపకాల పరిమళం!

తెలుగు సినిమా సత్తని ఉత్తరాదిన చాటిన సినిమా… పుష్ప. బన్నీ క్యారెక్టరైజేషన్… బాలీవుడ్ మొత్తం ఫిదా అయిపోయింది. బన్నీ డైలాగ్స్, మ్యానరిజం… బాలీవుడ్ మూలకు వెళ్లిపోయాయి. చివరకు అంతర్జాతీయ క్రికెటర్లు కూడా పుష్పను అనుకరించడం ప్రారంభించారు. తెలుగులో యావరేజ్ టాక్ తెచ్చుకున్న ఈ సినిమా బాలీవుడ్ లో అనూహ్య ఆదరణ పొంది సూపర్ డూపర్ హిట్ అయింది. ఈ సినిమా నేటికి రెండేళ్లు.

ఆర్య, ఆర్య 2… అల్లు అర్జున్ – సుకుమార్ కాంబోలో రెండు సినిమాలు. ఆర్య ప్రేమకథల్లో కొత్త టచ్. ఇందులో హీరో క్యారెక్టరైజేషన్ హైలెట్. ఆర్య 2లో సుకుమార్ అదే చేసాడు కానీ ఆర్య పెంచిన అంచనాలను అందుకోవడంలో విఫలమయ్యాడు. సినిమా డిజాస్టర్‌గా నిలిచింది. కానీ పాటలు బాగా వచ్చాయి. బిట్ బిట్ ఈ సినిమా బాగుందనిపిస్తోంది.

మరి ఈ ఇద్దరూ కలిసి మూడో సినిమా చేస్తే..? అంతే.. “పువ్వు`గా మారింది. నిజానికి ఇది మహేష్ బాబు కోసం సుకుమార్ రాసుకున్న కథ. ఇంత రా క్యారెక్టర్ చేయడానికి మహేష్ ఎందుకు సాహసించలేకపోయాడు. అందుకే… మహేష్ కోసం రాసిన పుష్ప బన్నీ దగ్గరకు వచ్చింది. స్క్రిప్ట్ దశలో పుష్ప 2 చేసే ఆలోచన లేదు. కానీ.. మేకింగ్ లోకి వచ్చాక ఈ సినిమా స్పాన్ ఏంటో అర్థమైంది. దాంతో ఇంటర్వెల్ బ్యాంగ్ ని కాస్త క్లైమాక్స్ కి తీసుకొచ్చి… సెకండాఫ్ ని పార్ట్ 2గా మార్చేశాడు.. అలా.. రెండేళ్ల క్రితం పుష్ప రిలీజ్ అయ్యింది.

సెలవు రోజున డివైడెడ్ టాక్ జోరుగా సాగింది. కానీ మెల్లగా సినిమా పుంజుకుంది. ముఖ్యంగా నార్త్‌లో కనీవినీ ఎరుగని కలెక్షన్లు రాబట్టింది. సో.. ఇక్కడ కూడా హిట్‌ నుంచి సూపర్‌హిట్‌ వరకు నడిచింది. బన్నీ నటన బాక్సాఫీస్ వద్ద బోల్తా కొట్టింది. చివరకు ఉత్తమ నటుడిగా జాతీయ అవార్డును అందుకున్నాడు. జాతీయ అవార్డుల ప్రహసనంతో మొదలై గత కొన్నేళ్లుగా తెలుగు నటుడికి దక్కిన అత్యున్నత గౌరవం ఇది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా 356 కోట్లు. ఒక్క హిందీ బెల్ట్ 100 కోట్లు వసూలు చేసింది. రెండు జాతీయ అవార్డులు (ఉత్తమ నటుడు, ఉత్తమ సంగీత దర్శకుడు) మరియు 7 ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డులు గెలుచుకున్నారు. 2021లో అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన తెలుగు సినిమాగా నిలిచింది.

ఇప్పుడు అందరి దృష్టి పార్ట్ 2 పైనే ఉంది.ఈ సినిమాని పార్ట్ 1 కంటే బాగా తీయడానికి సుకుమార్ కష్టపడుతున్నాడు. స్క్రిప్ట్ కోసమే దాదాపు ఏడాది సమయం తీసుకున్నాడు. 2017లో రూ. పార్ట్ 2 కోసం 300 కోట్లు పెట్టుబడి పెడుతుండగా.. ఆడియో రైట్స్ రూపంలో ఇప్పటికే 60 కోట్లు వెనక్కి వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది. మరి.. పుష్ప 2 రికార్డులను బ్రేక్ చేస్తుందా? తెలుగు సినిమా మరోసారి జాతీయ స్థాయిలో నిలబడుతుందా? ఈ ప్రశ్నలకు కాలమే సమాధానం చెప్పాలి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ పుష్షా… జ్ఞాపకాల పరిమళం! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *