‘సాలార్’ స్వరకర్త… జీవితం ఇంత కష్టమా..?

రవి బస్రూర్.. సమకాలీన సినిమా సంగీతం తెలిసిన వారికి ఈ పేరు పరిచయం చేయాల్సిన అవసరం లేదు. అతను KGF మరియు సాలార్ స్వరకర్తగా అందరికీ తెలుసు. ప్రస్తుతం టాప్ టెక్నీషియన్. సంగీత దర్శకుడిగా కోట్లకు పడగలెత్తాడు. తమ సినిమాలకు సంగీత దర్శకుడిగా రవి బస్రూర్‌ని ఎంచుకోవాలని పెద్ద హీరోలంతా ఆశగా ఎదురుచూస్తున్నారు. కానీ.. రవి జీవితంలో ఎన్ని కష్టాలు పడుతున్నాడో తెలిస్తే కన్నీళ్లు ఆగవు. ఇంత పేరు, పేరు ప్రఖ్యాతులు సంపాదించుకున్న రవి కీబోర్డు కోసం కిడ్నీలు అమ్ముకోవాలనుకుంటున్నాడంటే నమ్ముతారా? రైలు టికెట్‌కు డబ్బులు లేకపోవడంతో.

రవి బస్రూర్ అసలు పేరు కిరణ్. అతను కర్ణాటకలోని బస్రూర్ అనే గ్రామంలో జన్మించాడు. వారిది యక్షపాటలు పాడే వంశం. క్రమంగా.. యక్షపాటలకు ఆదరణ తగ్గడంతో కుటుంబం సంగీత బృందంగా మారిపోయింది. మ్యూజిక్ ఆల్బమ్‌లను రూపొందిస్తుంది. కానీ… కుటుంబ కలహాల కారణంగా అంతా విడిపోయారు. సంగీత బృందం ముక్కలుగా ఉంది. కిరణ్‌కి కమ్మరి పనిలో ప్రవేశం ఉండడంతో… అటువైపు వెళ్లాడు. కానీ మనమందరం సంగీతం గురించి. కీబోర్డు అద్దెకు తీసుకుని వాడేవాడు. ఆపని ఒక కీబోర్డ్‌ను కూడా కొనుగోలు చేశాడు, దాని కోసం అతను ఈ పని చేయడం ద్వారా భారీగా సంపాదించాడు. ముంబై వెళ్లి అక్కడ సినిమా అవకాశాల కోసం ప్రయత్నించాడు. ఈలోగా అంధేరీలోని ఓ పబ్‌లో పాటలు పాడే అవకాశం వచ్చింది. జీవనోపాధి కోసం అక్కడే పనిచేయాలని నిర్ణయించుకున్నాడు. అయితే ఓ రోజు తన సంగీత వాయిద్యాలన్నింటినీ బ్యాగ్‌లో పెట్టుకుని థానేలోని స్థానిక రైల్వే స్టేషన్‌కు వచ్చాడు. అప్పుడే స్టేషన్‌పై ఉగ్రవాదులు కాల్పులు జరిపారు. పోలీసు కమాండోలు రంగ ప్రవేశం చేశారు. కిరణ్ బ్యాగ్‌తో కనిపించడంతో అనుమానం వచ్చిన కమాండోలు కమ్యూనికేషన్‌ గ్యాప్‌తో బ్యాగ్‌ని నేలపై పడేశారు. సంగీత వాయిద్యాలన్నీ ధ్వంసమయ్యాయి. ఆ తర్వాత కిరణ్ నిర్దోషి కావడంతో పోలీసులు విడుదల చేశారు. ఆ సమయంలో పోలీసుల లాఠీలకు స్పృహ కోల్పోయిన కిరణ్ అటుగా వస్తున్న రైలు ఎక్కాడు. కానీ టికెట్ కొనలేదు. ఎక్కడో టీసీ వస్తుందేమోనని భయపడి బాత్ రూంలోకి వెళ్లి దాక్కొని బిక్కుబిక్కుమంటూ ప్రయాణం చేయాల్సి వచ్చింది.

ఇల్లు కొంటే అప్పుల బాధ. సంగీత వాయిద్యాల కోసం డబ్బు కావాలి. ఆ సమయంలో కిడ్నీ అమ్ముకోవడం తప్ప మరో మార్గం లేదని భావించి ఓ బ్రోకర్‌ను కూడా ఆశ్రయించాడు. రెండున్నర లక్షలకు బేరం కుదిరింది. ఇంట్లో చెప్పకుండా ఆస్పత్రిలో చేర్పించారు. ఆపరేషన్ చేసిన కొద్దిసేపటికే భయపడి అక్కడి నుంచి పారిపోయాడు. ఆ దశలో రవి అనే స్నేహితుడు అతనికి సహకరించాడు. కీ బోర్డు కోసం 35 వేలు అప్పు ఇచ్చాడు. కిరణ్ అక్కడి నుంచి మళ్లీ సంగీత ప్రయాణం మొదలుపెట్టాడు. ఆ దశలో ఎఫ్‌ఎం రేడియోలో జంగిల్స్ చేసే అవకాశం వచ్చింది. అలా.. ప్రశాంత్ నీల్ తో ప్రేమలో పడ్డాడు. ఎట్టకేలకు ఉగ్రం సినిమాతో సంగీత దర్శకుడిగా అవకాశం వచ్చింది. పారితోషికం అందుకున్న తర్వాత రవి వద్దకు వెళ్లాడు. కానీ రవి డబ్బులు తీసుకోలేదు. మీలాగే ఎవరైనా ఆపదలో ఉంటే వారికి సాయం చేయండి.. అది చాలు. ఆయన సలహా ఇచ్చారు. తెలిక తన పేరును కిరణ్ నుండి రవి బస్రూర్‌గా మార్చుకుంది, రవి చేసిన సహాయానికి ధన్యవాదాలు. ఇదీ సాలార్ స్వరకర్త కథ.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ‘సాలార్’ స్వరకర్త… జీవితం ఇంత కష్టమా..? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *