వ్లాదిమిర్ పుతిన్: ఫిన్లాండ్ నాటో ఒప్పందంపై పుతిన్ ఫైర్.. జో బిడెన్‌కు కౌంటర్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 07:58 PM

రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో అధికారికంగా నాటోలో చేరిన పొరుగున ఉన్న ఫిన్లాండ్‌ను హెచ్చరించారు. రష్యా ప్రభుత్వ టెలివిజన్‌లో ఆదివారం ప్రచురించిన ఒక ఇంటర్వ్యూలో, పుతిన్ మాట్లాడుతూ, ఫిన్లాండ్‌తో గతంలో ఎటువంటి సమస్యలు లేవని అన్నారు.

వ్లాదిమిర్ పుతిన్: ఫిన్లాండ్ నాటో ఒప్పందంపై పుతిన్ ఫైర్.. జో బిడెన్‌కు కౌంటర్

ఫిన్‌లాండ్‌కు వ్లాదిపూర్ పుతిన్ హెచ్చరిక: ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో నాటోలో అధికారికంగా చేరిన పొరుగు దేశం ఫిన్‌లాండ్‌ను రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ హెచ్చరించారు. రోసియా స్టేట్ టెలివిజన్‌లో ఆదివారం ప్రచురించిన ఒక ఇంటర్వ్యూలో, పుతిన్ మాట్లాడుతూ, ఫిన్లాండ్‌తో గతంలో ఎటువంటి సమస్యలు లేవని, ఉన్న సమస్యలు కూడా పరిష్కారమయ్యాయని, అయితే దేశం నాటోలో చేరిన తర్వాత సమస్యలు ప్రారంభమవుతాయని ఆయన పట్టుబట్టారు.

ఫిన్లాండ్ ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో నాటోలో చేరింది. వారితో మనకు ఏమైనా వివాదం ఉందా? అదేమిటంటే.. 20వ శతాబ్దం మధ్యలో కొన్ని ప్రాదేశిక వివాదాలు, ఇతర సమస్యలు ఉండేవి. అయితే వీటిలో చాలా వరకు వివాదాలు పరిష్కారమయ్యాయి. దేశం నాటోలో చేరే వరకు ఎలాంటి సమస్య లేదు. అయితే మరిన్ని సమస్యలు ఎదురవుతాయి’’ అని పుతిన్ హెచ్చరించారు. లెనిన్‌గ్రాడ్ మిలటరీ డిస్ట్రిక్ట్‌ను అక్కడ ఏర్పాటు చేసి నిర్దిష్ట సంఖ్యలో సైనిక విభాగాలను కేంద్రీకరిస్తామని ఆయన వివరించారు. రష్యాతో సరిహద్దును మూసివేయడం ద్వారా ఫిన్లాండ్ ఆరోపణల నేపథ్యంలో రష్యా అధ్యక్షుడు ఈ హెచ్చరిక జారీ చేశారు. , ఇది దాని సరిహద్దులో వలస సంక్షోభాన్ని సృష్టిస్తోంది.

ఫిన్‌లాండ్‌కు పుతిన్ వార్నింగ్ ఇవ్వడం ఇదే మొదటిసారి కాదు. గతంలోనూ తీవ్రంగా హెచ్చరించారు. ఫిన్లాండ్ నాటోలో చేరబోతోందని తెలియగానే.. అలా చేయవద్దని రష్యా చెప్పింది. తన ప్రసంగం ముగిశాక.. నాటో దేశాలతో రష్యా యుద్ధానికి దిగడం సబబు కాదన్నారు. అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ వాదన పూర్తిగా అర్థరహితమని పుతిన్ అన్నారు. ఉక్రెయిన్‌పై పుతిన్ గెలిస్తే, నాటో దేశంపై రష్యా దాడి చేస్తుందని ఈ నెల ప్రారంభంలో బిడెన్ వ్యాఖ్యానించారు. ఆ వాదనను తిప్పికొడుతూ పుతిన్ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

ఇంతలో, ఫిన్లాండ్ రష్యాతో 1,340 కిలోమీటర్ల (830-మైలు) సరిహద్దును పంచుకుంటుంది. గతంలో ఈ రెండు దేశాల మధ్య విభేదాలు క్రమంగా తగ్గుముఖం పట్టాయి. అయితే, ఫిన్లాండ్ నాటోలో చేరాలని నిర్ణయించుకున్నప్పుడు, రష్యా నుండి హెచ్చరిక వచ్చింది. అయితే, ఫిన్లాండ్ ఆ హెచ్చరికను పట్టించుకోకుండా ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో NATOలో చేరింది. ఉక్రెయిన్‌తో యుద్ధంలో రష్యా బిజీగా ఉన్నందున, ఫిన్లాండ్ నాటోలో చేరింది. ఇది రష్యా అధ్యక్షుడికి పెద్ద దెబ్బగా భావించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 07:58 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *