అప్రమత్తంగా ఉండటం బెటర్..!

దేశీయ స్టాక్ మార్కెట్ సూచీలు ఈ వారం మరింత పెరిగే అవకాశం ఉంది. కొత్త ఏడాదిలో వడ్డీరేట్లను తగ్గిస్తామని యూఎస్ ఫెడ్ సంకేతాలు ఇవ్వడం మార్కెట్ వర్గాల్లో ఆనందాన్ని నింపింది. డాలర్ ఇండెక్స్ కూడా పడిపోవడంతో ఐటీ కంపెనీల షేర్లు పెరిగాయి. కేవలం రెండు సెషన్లలో ఐటీ ఇండెక్స్ 10 శాతం పెరిగింది. సెన్సెక్స్, నిఫ్టీలు గరిష్ఠ స్థాయికి చేరుకోవడం, భయం ఇండెక్స్ విక్స్ పడిపోవడం సానుకూల సంకేతం. మార్కెట్లు వరుసగా ఏడు వారాలు పురోగమిస్తున్నందున ఇన్వెస్టర్లు స్టాక్ ఎంపికలో జాగ్రత్తగా ఉండాలి. నిఫ్టీ ఫ్యూచర్స్ డిసెంబర్ సపోర్ట్ మరియు రెసిస్టెన్స్ లెవెల్స్ వరుసగా 21,440 మరియు 21,600 పాయింట్ల వద్ద ఉన్నాయి.

స్టాక్ సిఫార్సులు

టెక్ మహీంద్రా: రెండో త్రైమాసిక ఫలితాల తర్వాత ఈ కౌంటర్‌లో జోరు పెరిగింది. రెండు వారాలుగా కన్సాలిడేట్‌గా కొనసాగుతున్న ఈ షేరు గత రెండు సెషన్లలో 10 శాతం లాభపడింది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.1,306 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు స్టాక్‌ను రూ. 1,300/1,280 స్థాయిల వద్ద రూ. 1,375/1,540 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.1,250 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

ఫైజర్ లిమిటెడ్: ఈ షేర్ కొన్నేళ్లుగా ఇదే స్థాయిలో కన్సాలిడేట్ అవుతోంది. ఇది టెక్నికల్ చార్ట్‌లో అధిక గరిష్ట స్థాయిని ఏర్పరుస్తుంది. గత రెండు సెషన్లలో షేర్ ధర భారీగా పెరిగింది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.4,199 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు ఈ స్టాక్‌ను రూ.4,200/4,160 స్థాయిల వద్ద కొనుగోలు చేయడానికి టార్గెట్ ధర రూ.4,550తో పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.4,140 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

సన్ టీవీ నెట్‌వర్క్: జూన్ నుండి, ఈ స్క్రిప్ అప్‌ట్రెండ్‌ను చూపుతోంది. మంచి రెండవ త్రైమాసిక ఫలితాలు మరియు డివిడెండ్ ప్రకటనతో ఊపందుకుంది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.695 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు రూ.680/650 స్థాయిలలో స్థానం తీసుకోవచ్చు మరియు ఈ స్టాక్‌ను రూ.765/820 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.630 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

మెక్‌డోవెల్: సెలవులు రావడంతో మద్యం విక్రయాలు పెరిగే అవకాశం ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో ఇన్వెస్టర్లు ఈ షేర్లను కొనుగోలు చేయడాన్ని పరిశీలించవచ్చు. కొన్నేళ్లుగా ఈ కౌంటర్ క్రమంగా పెరుగుతూ వస్తోంది. గత శుక్రవారం రూ.1,083 స్థాయిల వద్ద ముగిసిన ఈ షేరు, వ్యాపారులు రూ.1,050 స్థాయిల వద్ద స్థానం తీసుకోవచ్చు మరియు రూ.1,140/1,220 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.1,020 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

రూట్ మొబైల్స్: జూలై నెల తర్వాత, స్టాక్ చాలా కాలం పాటు రూ.1,500 స్థాయిల వద్ద ఏకీకృతమైంది. ఈ కౌంటర్‌లో ఇప్పుడు అప్ ట్రెండ్ కనిపిస్తోంది. రెండు వారాలుగా ఈ కౌంటర్‌లో డెలివరీ మరియు ట్రేడింగ్ పరిమాణం పెరుగుతోంది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.1,613 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు ఈ స్టాక్‌ను రూ.1,740/1,855 టార్గెట్ ధరతో రూ.1,600 స్థాయిల వద్ద కొనుగోలు చేయడాన్ని పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.1,570 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

మూర్తి నాయుడు పాదం,

మార్కెట్ నిపుణుడు, నిఫ్ట్ మాస్టర్

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *