దక్షిణ తమిళనాడు అంతటా భారీ నుంచి అతి భారీ

చివరిగా నవీకరించబడింది:

దక్షిణ తమిళనాడు అంతటా భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసి, పలు ప్రాంతాల్లో ఇళ్లు వరద నీటిలో మునిగిపోయాయి. పలుచోట్ల చెట్లు కూలిపోయి, కొండచరియలు విరిగిపడి రవాణా సౌకర్యాలు స్తంభించాయి.

తమిళనాడు: తమిళనాడులో భారీ వర్షాలు.. జనజీవనం అస్తవ్యస్తం..

తమిళనాడు: దక్షిణ తమిళనాడు వ్యాప్తంగా భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురుస్తుండడంతో పలు ప్రాంతాల్లో ఇళ్లు జలమయమయ్యాయి. పలుచోట్ల చెట్లు కూలిపోయి, కొండచరియలు విరిగిపడి రవాణా సౌకర్యాలు స్తంభించాయి.

విరుదునగర్, మధురై, తేని జిల్లాల్లో రెడ్ అలర్ట్ ప్రకటించారు. తూత్తుకుడి, దిండిగల్, కన్నియాకుమారి, కోయంబత్తూర్, తిరుపూర్, శివగంగైలలో ఆరెంజ్ అలర్ట్ అమలులో ఉంది. తిరునెల్వేలి, తూత్తుకుడి, తెంకాసి, కన్నియాకుమారి జిల్లాల్లో పాఠశాలలు, కళాశాలలకు సెలవులు ప్రకటించారు. భారీ వర్షాల కారణంగా తిరునల్వేలిలోని మణిముత్తర్ డ్యామ్ నుంచి 10 వేల క్యూబిక్ అడుగుల నీటిని విడుదల చేశారు. తిరుపూర్‌లో, అమరావతి డ్యాంలో సెకనుకు 10,000 క్యూబిక్ అడుగుల నీటిమట్టం పెరగడంతో అమరావతి నది ఒడ్డున నివసించే ప్రజలకు వరద హెచ్చరిక జారీ చేయబడింది. తేనిలోని కుముళి, కంపమ్మెట్టు, పొడిమెట్టు తదితర ప్రాంతాల్లో ఇళ్లలోకి నీరు చేరడం, కొండచరియలు విరిగిపడడంతో రవాణాకు అంతరాయం ఏర్పడింది. ఒట్టపిడారం సమీపంలో మదురైకి వెళ్లే లింక్ రోడ్డు పూర్తిగా తెగిపోయింది. పజయారు నది ఉధృతంగా ప్రవహించడంతో కన్యాకుమారి జిల్లా ఓజుగినచేరి వద్ద నీటిమట్టం 4 అడుగులకు చేరడంతో వరి పొలాలు నీట మునిగాయి. నాగర్‌కోయిల్‌లోని మీనాక్షి గార్డెన్‌, రైల్వే కాలనీ వంటి నివాస కాలనీలు భారీ వరదలతో ముంపునకు గురయ్యాయి.

తూత్తుకుడి జిల్లాలో (తమిళనాడు) 50 సెం.మీ వర్షపాతం

తూత్తుకుడి జిల్లాలో 50 సెంటీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైందని ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి శివ దాస్ మీనా తెలిపారు. జిల్లాలోని పలు లోతట్టు ప్రాంతాలు వరద నీటితో జలమయమయ్యాయి. సహాయక చర్యలు చేపట్టేందుకు వైమానిక దళం రంగంలోకి దిగింది. వరద నీటిలో రైలు పట్టాలు మునిగిపోవడంతో రైళ్ల రాకపోకలకు అంతరాయం ఏర్పడి వివిధ మార్గాల్లో రైళ్లను రద్దు చేశారు. తిరునెల్వేలికి వెళ్లే రైళ్లు సత్తూరు, విరుదునగర్, కోవిల్‌పట్టి సహా పలు చోట్ల నిలిచిపోయాయి, కొన్ని రైళ్లు పాక్షికంగా నిలిచిపోగా మరికొన్నింటిని దారి మళ్లించారు. ప్రజలను సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించేందుకు తూత్తుకుడితో పాటు శ్రీవైకుండం, కాయల్‌పట్టినం వంటి సమీప పట్టణాలకు అదనపు పడవలను పంపించారు. ఇప్పటికే 7,500 మందిని తరలించి 84 సహాయ శిబిరాల్లో ఉంచారు. కామన్ అలర్ట్ ప్రోటోకాల్ ద్వారా 62 లక్షల మందికి తుపాను హెచ్చరికలు పంపారు. NDRF మరియు స్టేట్ డిజాస్టర్ రెస్పాన్స్ ఫోర్స్ సిబ్బంది, ఫైర్ అండ్ రెస్క్యూ సర్వీస్ మరియు పోలీసు బృందాలు భారీగా ముంపు ప్రాంతాల నుండి ప్రజలను ఖాళీ చేయించి పాఠశాలలు మరియు కళ్యాణ్ మండలాల్లో ఉంచారు.

తిరునెల్వేలి, తూత్తుకుడి, తెంకాసి, కన్నియాకుమారి సహా జిల్లాల్లో పరిస్థితిని పర్యవేక్షించేందుకు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్‌ మంత్రులు, సీనియర్‌ ఐఏఎస్‌ అధికారులను నియమించారు. ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న ముందస్తు చర్యలకు ప్రజలు సహకరించాలని కోరారు.

తమిళనాడు వర్షాలు: తూత్తుకుడి జిల్లాలో 95 సెంటీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది

దక్షిణ తమిళనాడులో భారీ వర్షాలు;  నదుల దగ్గర నివసించే వారు జాగ్రత్త వహించండి- ది న్యూ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *